สั่งพิมพ์

ถ้าเขาด่ามาเช่นนี้ คุณจะด่ากลับยังไง???

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย ฤๅษี เมื่อ 3-3-2009 14:41 ผมจะไม่ด่ากลับครับ คนเราหากรู้จักมองโลกในแง่ดี อะไรร้ายๆ ก็จะกลายเป็นดี  แม้แต่คำด่า หรือคำสบถ ก็สามา ...
แต่ผมว่า การมองโลกในแง่ดี ใช้ไม่ได้กับบางคน ครับ.... เพราะ เขาเองไม่มีสมองไว้คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ดีชั่วครับ มีสมองไว้กั้นหูอย่างเดียว แบบเรื่องที่เกิดขึ้นในสมิง เมื่อวาน หรือวันก่อน ผมไม่รู้หรอก ว่า คนที่อยู่เว็บเพื่อนบ้าน จะทำเพลงด่าเว็บสมิงของเรา แต่ เขาเอง ที่เป็นคนยอมรับ โดยที่ ผมไม่ต้องถาม

งวดนี้ เซอกิต บอก จะ ดิส ครับ

ถ้า เซอกิต เดือด แสดงว่า มันต้องเป็นเรื่อง ที่ไม่ดีแน่นอน เพราะ เพื่อนผม ไม่เคยด่าใคร