สั่งพิมพ์

Slipknik - หน้าใสๆใจเชือดคอ(Auto-Tuneหล่อ)

Slipknik - หน้าใสๆใจเชือดคอ(Auto-Tuneหล่อ)

*้ฮุค
เห็นเธอหน้าใสๆไม่อยากจะเชื่อเลย
เธอทำให้ผมนั้นสุดลำบากใจเลย
สิ่งที่ผมเห็นนั้นแทบไม่อยากจะเชื่อเลย
หน้าใสๆก็ไม่น่าจะร้ายกันได้เลย

เห็นเธอหน้าใสๆไม่อยากจะเชื่อเลย
เธอทำให้ผมนั้นสุดลำบากใจเลย
สิ่งที่ผมเห็นนั้นแทบไม่อยากจะเชื่อเลย
หน้าใสๆก็ไม่น่าจะร้ายกันได้เลย
**

ไม่อยากจะพูดไม่อยากจะบอกไม่อยากจะกล่าว
เธอดูดีแต่ทำไมต้องทำตัวเองให้เป็นข่าว
ฉันก็ไม่อยากจะเชื่อในสิ่งที่มันเรียกว่าเรื่องฉาว
ฉันเองก็ไม่ได้หมกมุ่นคิดได้แต่เรื่องสาว

หน้าเธอใสๆแต่ทำไมทำให้ฉันลำบากใจ
อะไรมันเกิดขึ้นฉันเองก็ไม่รู้จะโทษใคร
แค่นี้มันคงจะสาสมกับสิ่งที่เธอทำลงไป
ฉันเสียความรู้สึก เสียอารมณ์ แน่นอนต้องเสียใจ

**

ไม่อยากจะฟังเหตุผลกับข้ออ้างแบบเดิมๆ
ฉันเองก็ไม่ได้อยากจะพูดอะไรที่มันดูแล้วซ้ำเติม
อดีตที่ผ่านมาเป็นสิ่งนำทางให้เราต้องก้าวเดิน
ฉันจะจำไว้ทางของเธอจะไม่ขอไปร่วมเดิน

แค่นี้มันก็พอแล้วมันสมควรจะจบแล้ว
หน้าใสๆของเธอไม่ได้ช่วยอะไรได้อีกแล้ว
หน้าใสๆแต่ใจเชือดคอฉันคงไม่เชื่ออะไรกันอีกแล้ว
เฝ้ารอวันที่เธอจะใสซื่อแบบคงจะไม่มีวันแล้ว

**

ถึงแม้เรื่องร้ายๆมันจะผ่านเข้ามา
ชีวิตยังต้องอดทนกับอุปสรรคและปัญหา
หน้าใสๆของเธอไม่ได้ช่วยแม้สติและปัญญา
ปัญหาย่อมไม่เกิดถ้าเธอไม่ได้สร้างมันขึ้น มา

อนาคตข้างหน้ามันไม่รู้จะเป็นไง
วันข้างหน้าเราก็ไม่รู้ว่าจะต้องเจอกับใคร
ภาวนาให้เจอคนดีจะได้ไม่ต้องนั่งเสียใจ
ถ้าหน้าใสๆแต่ใจเชือดคอฉันก็คงต้องรีบไป

**

**

เย็ดดดดดโด่!!!  

หน้าใสๆแม่งร้ายยยยยนักแล

ไพเราะดีครับช่วง ฮุคๆๆ ชอบๆๆ

เยสสสสสส!!!

ฟังแล้วครับ!

ทั้งเพราะทั้งความหมายดีด้วยครับผม

มึนๆงงๆ

เยี่ยๆๆ  ออโต้จูนนนน

ชอบๆๆๆ
Savage Chiva   สด!  สด!   สด!

สมิงบอยแบนด์
" Dont worry about a thing, cause every little thing gonna be all right."

เจ่งคับ

ผมชอปปปปปปปปปปป

ฮุคหล่อมากค่า

เพลงนี้ออกป๊อปไปนิดนึง แต่ก็ถึงว่าเจ๋งโึคตรๆเลย ตรงเนื้อหาของเพลง

สรุปคือ ทุกอย่างลงตัวครับ

แต่....

ขอติเรื่องออโต้จูนนิดนึงนะครับ

มันมีบางท่อนที่คีัย์มันเพี้ยน และแหลมโด่อย่งเห็นได้ชัดเลย จนผมฟังบางที รู้สึกตกใจนิดๆอ่ะครับ

สู้ต่อไปครับ พี่น้อง จะรอฟังอย่างใจระทึกครับ

ป.ล ว่าแต่ บีททำเองหรือป่าว ถ้าใช่ ก็เจ๋งโคตรครับ แต่ถ้าไม่ไช่ ผมจะไม่คิดเรื่องบีทของเพลงนี้เลย แต่ถือว่าเลือกได้เหมาะสมกะเพลงแล้วครับ
Em-You,EMperor YOUth,ซำเหมาดิจิตอล
www.facebook.com/em-you69

ขอบคุณครับ ทุกคน ที่ติชม เพลงผม บีทผม โหลดมานานแล้วครับ สำหรับ ออโต้จูน ผมยัง ควบคุมไม่ค่อยอยุ่ ฮ่าๆๆๆ [ แก้ไขล่าสุด Slipknik เมื่อ 2-3-2009 15:14 ]