สั่งพิมพ์

2y attack

2y attack

เพลงของผมคับ ฝากด้วยนะคับ

ÃÍà¸Í - MCARMY
รอเธอ

ฉันนั้นเห็นเทอตอนแรกตัวฉันมันล่องลอย
โบยบินไปสุดฟ้า สุดแสนที่กว้างไกล
ฉันก็เลยเขียนเพลงเพื่อถ่ายทอดความรู้สึกนั้นผ่านไมค์
Yo! เพลงเพื่อชีวิตที่ออกไป

โอกาสดีบรรยายกาศที่แสนดี
ลมหนาวมาประจบ อยากจะคบกับเธอ
เจอน่าอยากจะขอเบอร์ โทรศัพท์เธอ

อยากจะคุยด้วย คุยรั่ว คุยมั่วกับเธอ 555+
อยากจะมีบางคน สักคนมาคู่กาย
ให้พรมลิขิตมาขีดเขียนขอให้เราสองคนได้คบกัน
สักวันฉันจะรักเทอให้หมดหัวใจและตลอดไป

( hook )เดินทางมาแสนไกล
อยากจะมีใครสักคนมาคู่กาย
สองเราทั้งสองรักที่มีอยู่ให้กัน
ความฝันของฉันนั้นจะเป็นจริง *2

ไม่ได้อยู่ในโลกแห่งความฝันที่ฉันนั้นเพ้อลำพัน
เห็นนางฟ้าอยู่ข้างหน้าเหมือนในหนัง ตอนที่เขาฝัน
คุณเชื่อในพรมลิขิตที่ท่านสร้างชะตาชีวิต
ให้เราทั้งสองชีวิตมาคบกัน ( รู้สึกไหม )

บนถนนของสองเส้นที่มันมีทางแยก
อยู่ดีเรามาคบกันตรงที่ทางแยก
ชีวิตคนเรานั้นมันก็แปลก
คนที่ไม่รู้จักกัน มารักกัน(พลิกความสัมพันธ์กันอย่างไร)

คุณเชื่อในบทละครฉากรักกันทุกตอน
แต่ดูหนังแล้วผมอยากจะหลับนอน
เพราะผมเบื่อละคร แนวรักนิยายรัก
แต่ผมเชื่อกามเทพเวลาท่านนั้นแผลงศร

สะดุดรักสะดุดไมค์เขียนความในใจเป็นบทเพลงแต่งRhyme ตามภาษาของผมเอง
อยากจะคบกับคุณลยแต่งมาเป็นบทเพลง
กาพย์กลอนโคลง ฉัน mix มาเป็นบทเพลง
( hook )
ความรู้สึกดีๆ ที่อยากจะมอบไว้ให้กับเธอ
และทุกๆครั้งที่ผมนั้นได้เจอเธอ
อยากจะหากุหลาบมามัดใจไว้ที่เธอ
คะแนนใจที่ทำให้ผมคงไม่รอเกอ

รอเธอรอรักที่มันปักไว้กลางใจ
คำอวยพรจากศาสนาขอให้เธอไม่มีใคร
เนื้อเพลงที่ร้องมาผมเขียนมาจากหัวใจ
ก็รักเธอไม่มีใครหัวใจฉันนั้นรอเธอ

ทั้งสี่ห้องของหัวใจเปิดไว้ฉันให้เธอ
เจอกับความสุขเล็กๆในครั้งแรกที่พบเธอ
ถึงมันจะเล็กแต่เต็มไปด้วยฉันรักเธอ
Yo นี้คือรักเธอ one life one love to u

ในวังวนแห่งความรักมันมึงงงและสับสน
ร่างกายนั้นทุล้นอยากได้ความรักที่ฉันฝัน
ถึงแม้สิ่งที่ดีฉันทำให้ไม่สำคัญ
เห็นค่าในตัวฉัน ( นอนหลับทุกวันและ ฝันดี )

แร็พ ดูเหนื่อยๆๆ นะๆๆ

ออกกำลังกายเยอะๆคับ

สู้ต่อไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าไฟมี ต้องฟรีไมค์

ขอบคุนคับ

เพลงแต่ การอัดไม่ดีคับ

ออกกำลังกายอยุ่แล้ว

แต่มันต้องตะโกนเพราะไมคืไม่ดังคับ

hook เสียง แปลกๆ อ่ะ