สั่งพิมพ์

ไม่dissใคร

สมิงคำรามฝูงสัตว์ใหญ่น้อยกระจัดจาย
บุกล่าเหยื่อด้วยอาวุธเขี้ยวเล็บที่คมคาย
แม้แต่เสือยังต้องการอาหารประทังกาย
สู้ต่อไปชาวไทยจนกว่าชิวิตจะมลาย

[ แก้ไขล่าสุด PS-Fire เมื่อ 21-11-2009 00:24 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +20 21-11-2009 02:26

สมิงอัคคีเป็นเลิศทุกแขนงในใต้หล้า
มากด้วยอันตรายจะสรรหาผู้ใดกล้า
เผาทำลายทุกสิ่งด้วยเปลวไฟที่เจิดจ้า่
ควันตลบมาสยบด้วยสองเท้าตะปปหน้า

• Sming จิตพิสัย +12 30-11-2009 20:56
- - พี !!

เค้าบอกอย่าดิสใครผมก้อเลยไม่ดิสใคร
ผมบอกให้ก้องไปว่าผมแร๊พด้วยใจ
เอ๊ย! อันที่จริงผมก็แร๊พด้วยไมค์
เล่นมุขแป๊กอย่างงี้สาวก็เลยหมดเยื่อใย
  • Sming จิตพิสัย +10 4-12-2009 12:38
- - พี !!

ชีวิตเรานั้นต้องพบผู้คนมากมายหลายหลาก
ควรทำใจทุกๆสิ่งมีพบก็ต้องมีจาก
แต่ถ้าหากเธอจากไปคงเหมือนรอยแผลที่กรีดฝาก
ตอกย้ำลงไปตั้งแต่หัวใจจรดหน้าผาก
  • Sming จิตพิสัย +12 9-12-2009 18:54
- - พี !!

ไรม์ผมไม่เคยซ้ำจนต้องใช้ไม้มลาย
กลัวสมิงกันนักเลยเอาไม้มากั้นทลาย
ไม่ต้องอายตะโกนไปใครจะทำมาย
แร๊พเหนือดวงชะตาที่หมอโหรนั่งทำนาย

• Sming จิตพิสัย +20 โอ้วใช่แล้ว 9-12-2009 18:55
- - พี !!

ผมล้มมาหลายครั้งและท้อแท้มาหลายหน
อยู่กับความอ้างว้างจะมีใครที่ไหนสน
ผมเจ็บแล้วไม่จำจนแยกไม่ได้ควายหรือคน
อย่างน้อยผมได้รู้ว่าตัวเราเองต้องพึ่งตน
  • Sming จิตพิสัย +12 14-12-2009 10:13
- - พี !!

ก้ใจมันเต้นเหงื่อมันราดเมื่อน้องทำตาปริบปริบ

อยากจะเดินไปบอกว่ารักข้างๆหูขอกระซิบ

เกบอาการเริ่มไม่อยุ่เมื่ออยุ่ใกล้เทอเนื้อแนบชิด

เทออาจไม่คิดอะไรแต่รุ้มั้ยว่าผมคิด

อยากจะได้ครองใจเทอขอยกมือและใช้สิท

เหนหน้าเทอแล้วหน้ามันแดงแก้มของผมสุนรวมโลหิต

อยากจะขอเทวดาแล้วอ้อนวอนสิ่งสักสิท

ให้เทอรักผมได้มั้ยอทิถานพลังจิต

จะแลกด้วยชีวิตผมก้ยอมโดยไม่คิด

แต่รุ้เอาไว้ซะด้วยว่าเทอน่ะใช่ไม่มีผิด

• Sming จิตพิสัย +12 ลงท้ายทีละสองคำดูคับ ... 14-12-2009 10:14

ปล่อยไรม์แทรกซึมจนวันนี้เกือบครองบอร์ด
ผสมคำแบบหวานๆผสานน้ำตาลแบบทองหยอด
ผมไม่ได้มาปลุกกระแสสังคมให้ก่อหวอด
สาวคนนั้นคงติดใจผมหันไปเธอมองตลอด

• Sming จิตพิสัย +16 16-12-2009 20:45
- - พี !!

พบเธอที่ลีการ์เดนตรงบันไดชั้นสอง
แว๊ปแรกที่เห็นเธอเหมือนเจอนางฟ้าอัปสร
จำหน้าเธอไว้แล้วกลับไปขยับหนอน
พอทำเสร็จอ่อนเพลียนัวเนียเอากับหมอน
  • Sming จิตพิสัย +30 ก้ากเอาไป500เลย!! ... 16-12-2009 20:46
  • painiac จิตพิสัย +10 ฮาจริงๆ ขยับหนอน ก๊าก ... 15-12-2009 23:18
- - พี !!

เอาด้วยคน ไม่ดิสใคร

ให้ผมไปดิสใครก่อนนั้นคงโง่เขลาเบาปัญญา
แต่ถ้าให้แรพกันสร้างสรรค์หยิบขวดโออิชิขึ้นมาเผากัญชา
อย่าเสียเวลาทุ่มเทไปกับสิ่งที่ไร้ความหมาย
แล้วปล่อยชีวิตล่องลอยไปมาเหมือนกับกระสือยายสาย
โดนสงครามน้ำลายโจมตีเข้ามาเป็นหมื่นเป็นพัน
แต่ความอดทนกล้ำกลืนทำให้ผมฝืนคืนวัน
พลิกวิกฤติของชีวิตกลับกลายเป็นกำลังใจในหัวอก
มัวแต่มานั่งพิมพ์รามในสมิง เฮ้ยลืมอาบน้ำ ยี้! สกปรก...

สกปรก นามสกุล โสโครก โดนแม่ด่ามาพอดี คริคริ
  • Sming จิตพิสัย +20 โอ้วรามดีครับๆ ... 16-12-2009 20:47
ไอ้เพ้นบ้ามาแทะๆทีละนิดกะจิ๊ดริด
ไว้เคราเปนแพะๆอย่าเจ๊าะแจ๊ะกะชีวิต

เจี๊ยะะะะ!!!!