สั่งพิมพ์

วิธีที่ทำให้พันธมิตรและรัฐบาลร่วมกันสร้างสันติ

ผมว่านะ

ไอ้เรื่องเหี้ยๆที่พวกแม่งตีกันเนี่ย สรุปคือแย่พอๆกัน

และแน่นอน เอาแต่แก้ปัญหาม๊อบ ปัญหาเรื่องอื่นๆที่มันมีอยู่แล้ว ก็เลยเป็นหนักกว่าเดิมจนเกือบถึงขั้นตรีทูต(หรือขั้นโคม่า)

ผมนึกไม่ออกจิงๆ ว่าจะทำยังไง ถึงจะดีขึ้น

ได้แต่นั่งทำใจละครับ เอาไงได้ เกิดเป็นคนไทย ก็ซวยอย่างงี้แหล่ะ

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากให้บ้านเมืองย้อนกลับไปสมัยที่พวกท่านทั้งหลาย ยังขี่ฮาโร่ เล่นps1 หรือช่วงที่บางท่าน เล่นเวปไทยฮิปฮอปช่วงยุคแรกๆ ตอนนั้น บ้านเมืองเรา สงบสุขมากกว่านี้หลายเท่าเลยอ่ะครับ

แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ เราได้แต่นั่งทำใจแล้วอ่ะครับ เพราะตอนนี้ มันจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป ถ้าคนทั้งชาติไม่สามัคคีกัน

Em-You,EMperor YOUth,ซำเหมาดิจิตอล
www.facebook.com/em-you69