สั่งพิมพ์

วิธีที่ทำให้พันธมิตรและรัฐบาลร่วมกันสร้างสันติ

5555555+
[ แก้ไขล่าสุด Jahmao เมื่อ 10-10-2008 10:26 ]

ความคิดผมเองนะไม่เกี่ยวกะใคร
พัทธมิตร - ได้เงินสนับสนุนจากต่างประเทศที่ไม่ใช่คนไทย
ที่กลัวคนไทยจะได้รับผลประโยชน์จากอุตสาหกรรมที่เจริญเติบโตอย่าง
ไม่มีที่สิ้นสุดและไม่รู้จักพอ โดยแกนนำใช้ทรัพยากรณ์มนุษณ์แถวหน้า
โดยการเสียสละ โดยที่แกนนำทั้งหลายทั้งมวลจะมีชีวิตอยู่ต่อไปได้
โดยที่ยืนอยู่ในสากศพของคนในชาติ โดยทีคนตายไม่รู้เท่าไหร่
แต่ปัจจุบัน อนาคต ตัวเอง ยังคงอยู่กับสังคมไทย โดยใช้จุดยืน
ของคนที่เสียชีวิตไปแล้วโดยไม่สามารถพูดอะไรได้
รับบาล - หาทางตัดปัญหาทุกอย่างในการแก้ปัญหาส่วนตัว
โดยการลดเงื่อนไขต่าง ๆ ให้ประชากรในประเทศรู้ข่าวสารน้อยที่สุด
โดยใช้หลักวิธีการ นำไฟฟ้า ประปา เข้าตลาดหลักทรัพยื
เพื่อกันปัญหาของรัฐบาลภายในปัจจุบันถึงอนาคต
ยกตัวอย่างในปัจจุบัน เช่นไฟฟ้า ถ้ากันไฟฟ้าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันได้แปรรูป
ปัญหาของไฟฟ้าที่ดับไฟ จะไม่มีเกิดขึ้นในรัฐบาลได้เพราะไฟฟ้าไม่ใช่ของคนไทยแล้ว
อยู่กับคนท่ี่ถือหุ้นใหญ่ในไฟฟ้า ซึ่งก็คือ...... ข้อเสียของรัฐบาลก็คือไม่รู้จักพอ
ครอบครัวไม่รู้จักพอ ไม่รู่จักเศรษฐกิจพอเพียง
...................................................................................
ผมเป็นคน 1 ที่ไม่ได้เชียร์ฝ่ายไหน และผมกลับมองไปยังอนาคตและปัจจุบันว่า
ถ้าข้าง 1 ล้ม อีกข้างหนึ่งขึ้น ประเทศเราก็คงยังไม่จบ ผมคิดหาวิํีธีแก้โดย
เราจะฝ่าผ่านไปได้โดย คน ๆื นั้น ที่พร้อมเข้ามาทำงานเพื่อประเทศไทย โดย
ที่เค้าไม่มีส่วนต่างระหว่างพรรคการเมืองทั้ง 2 ขั้ว ประเทสเราถึงจะจบครับ
ปล.ความคิดของผมเอง เราก็รักกันดีมานาน ผมอาจหัวโบราณแต่มันก็จริง
เพราะพอเพียง ดีกว่าทุนนิยมมากมาย