สั่งพิมพ์

วิธีที่ทำให้พันธมิตรและรัฐบาลร่วมกันสร้างสันติ

ผมคิดว่าแกนนำพันธมิตรควรจะลงสมัครนายกแล้วเอาคนที่ไปเชียสกันอยู่นั้นเป็น สส.ครับ อยากเห็นการบริหารของเค้า เพราะว่าเท่าที่เห็นใครก็ไม่ดี

เป็นเองเลยดีกว่าเนอะ   สันติ

แกนนำ เป็น นายก ใช่ว่า ม๊อบ จะสลาย 555

ก็บอกแล้วไงครับ ม็อบก็เป็น สส สว สย สอ อะไรก็ได้ครับ เป็นผู้ใหญ่ กำนัน กำเวร อะไรก็ได้ บริหารกันไปเลย สันติ (รู้จักมั้ย)

ความคิดผมเองนะไม่เกี่ยวกะใคร
พัทธมิตร - ได้เงินสนับสนุนจากต่างประเทศที่ไม่ใช่คนไทย
ที่กลัวคนไทยจะได้รับผลประโยชน์จากอุตสาหกรรมที่เจริญเติบโตอย่าง
ไม่มีที่สิ้นสุดและไม่รู้จักพอ โดยแกนนำใช้ทรัพยากรณ์มนุษณ์แถวหน้า
โดยการเสียสละ โดยที่แกนนำทั้งหลายทั้งมวลจะมีชีวิตอยู่ต่อไปได้
โดยที่ยืนอยู่ในสากศพของคนในชาติ โดยทีคนตายไม่รู้เท่าไหร่
แต่ปัจจุบัน อนาคต ตัวเอง ยังคงอยู่กับสังคมไทย โดยใช้จุดยืน
ของคนที่เสียชีวิตไปแล้วโดยไม่สามารถพูดอะไรได้
รับบาล - หาทางตัดปัญหาทุกอย่างในการแก้ปัญหาส่วนตัว
โดยการลดเงื่อนไขต่าง ๆ ให้ประชากรในประเทศรู้ข่าวสารน้อยที่สุด
โดยใช้หลักวิธีการ นำไฟฟ้า ประปา เข้าตลาดหลักทรัพยื
เพื่อกันปัญหาของรัฐบาลภายในปัจจุบันถึงอนาคต
ยกตัวอย่างในปัจจุบัน เช่นไฟฟ้า ถ้ากันไฟฟ้าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันได้แปรรูป
ปัญหาของไฟฟ้าที่ดับไฟ จะไม่มีเกิดขึ้นในรัฐบาลได้เพราะไฟฟ้าไม่ใช่ของคนไทยแล้ว
อยู่กับคนท่ี่ถือหุ้นใหญ่ในไฟฟ้า ซึ่งก็คือ...... ข้อเสียของรัฐบาลก็คือไม่รู้จักพอ
ครอบครัวไม่รู้จักพอ ไม่รู่จักเศรษฐกิจพอเพียง
...................................................................................
ผมเป็นคน 1 ที่ไม่ได้เชียร์ฝ่ายไหน และผมกลับมองไปยังอนาคตและปัจจุบันว่า
ถ้าข้าง 1 ล้ม อีกข้างหนึ่งขึ้น ประเทศเราก็คงยังไม่จบ ผมคิดหาวิํีธีแก้โดย
เราจะฝ่าผ่านไปได้โดย คน ๆื นั้น ที่พร้อมเข้ามาทำงานเพื่อประเทศไทย โดย
ที่เค้าไม่มีส่วนต่างระหว่างพรรคการเมืองทั้ง 2 ขั้ว ประเทสเราถึงจะจบครับ
ปล.ความคิดของผมเอง เราก็รักกันดีมานาน ผมอาจหัวโบราณแต่มันก็จริง
เพราะพอเพียง ดีกว่าทุนนิยมมากมาย

ผมว่านะ

ไอ้เรื่องเหี้ยๆที่พวกแม่งตีกันเนี่ย สรุปคือแย่พอๆกัน

และแน่นอน เอาแต่แก้ปัญหาม๊อบ ปัญหาเรื่องอื่นๆที่มันมีอยู่แล้ว ก็เลยเป็นหนักกว่าเดิมจนเกือบถึงขั้นตรีทูต(หรือขั้นโคม่า)

ผมนึกไม่ออกจิงๆ ว่าจะทำยังไง ถึงจะดีขึ้น

ได้แต่นั่งทำใจละครับ เอาไงได้ เกิดเป็นคนไทย ก็ซวยอย่างงี้แหล่ะ

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากให้บ้านเมืองย้อนกลับไปสมัยที่พวกท่านทั้งหลาย ยังขี่ฮาโร่ เล่นps1 หรือช่วงที่บางท่าน เล่นเวปไทยฮิปฮอปช่วงยุคแรกๆ ตอนนั้น บ้านเมืองเรา สงบสุขมากกว่านี้หลายเท่าเลยอ่ะครับ

แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ เราได้แต่นั่งทำใจแล้วอ่ะครับ เพราะตอนนี้ มันจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป ถ้าคนทั้งชาติไม่สามัคคีกัน

Em-You,EMperor YOUth,ซำเหมาดิจิตอล
www.facebook.com/em-you69