สั่งพิมพ์

ST_สิงห์ไทย VS DewIt

Diss ST Singthai - DewItXY

ดาวน์โหลด
http://soundclick.com/share?songid=6945387

ST สิงห์ไทย ไอ่เหี้ยนี่คือควายเขมร เสือกไปเมือกนอก เห็นเขาร้องฮิพเพราะดีมันเลยอยากทำบ้าง
มาโชว์กร่างหน้ากู มึงก็คอยดู สู้รอบที่แล้วมันยังคาใจ เอาอีก 10 รอบ กูก็สู้ไหว กูมันคนไทย
อยู่บนแผ่นดินไทย ไม่กระเดะไปเมืองนอก คอกนาบ้านกูภูมิใจที่มีแผ่นดินอยู่ สู้กูในเพลงนอกเพลง มึงเลือกเอง
ไม่ต้องเร่งไห้กูตายไว สักวันพ่อแม่พี่น้องกูก็ตายหมด แต่ไม่ไช่วันนี้ เพราะตอนนี้ยังหายใจ
2 มือ 2 ตีนกูยังขยับไหว ไอ่สิงห์ไทย มึงจะลองมั๋ย ยุคนี้มันยุคไหน หรือออสเตเรียเขาสอนไสยศาตร์
เสือกถ่อไปเรียนถึงต่างชาติ พ่อแม่มึงคงกลุ้มใจถ้ารู้ว่าลูกแม่งเรียนวิชาควาย เจ็บใจที่กูเหน็บไป
มึงก็เอาหัวมุดหีแม่มึงสะไอ่สิงห์ไทย กลับไปเกิดไหม่ รามกูโคตรลายแบบไก่เขี่ย แต่กูไม่คิดจะลอกใคร
4 คำท้ายกูไม่เล่น มึงเคยเห็นม่ะ ถ้าคิดว่าง่ายแล้วมึงทำได้ม่ะ แต่ก่อนกูออ่นถึงตอนนี้กูยังออ่น
แต่ไม่มีไครสอนไห้กูทำเพลง กูอยากทำเอง 8 ไมร์ถึงกูดู แต่กูไม่ลอกอิมิเนม
เพราะนี่คือตัวกู DewIt XY // จำไว้ไส่หัวมึงส่ะไอ่สิงห์ไทย

ถ้าฟังไม่ทันขอโทษด้วยน่ะครับสไตร์ผม
[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 6-10-2008 06:45 ]

จะรอฟังน่ะครับ เป็นเกียติที่ได้ทำเพลงด้วยครับ

เหตุผมที่ผมไม่ทำเพลงดิสกับคุณต่อ เพราะคุณมั่วนอกไมร์น่ะครับ ผมพยายามจะไม่พูด ผมถามจิงเถอะครับ การจะวิจารสไตร์ไคร ทำไห้ได้อย่างเขาแล้วค่อยมาพูดน่ะครับ เอะ ลืมไป คุณไม่ไช่ฮิพฮอพนิ อิอิ

ผมคนตรงคับ ไม่พอใจไรบอกได้ อีกอย่าง พูดอะไรในเพลงไว้ ทำไห้ได้น่ะครับ จะแหวกรูแตดรอน่ะครับคุณบี

ยังไงไห้ลองคิดสไตร์ของตัวเองบ้างก็ดีน่ะครับอย่ามัวแต่ลอกคนอื่นเขา มีสไตร์แล้วค่อยมาพูดพร่ำน่ะครับ

ผมไม่ได้เริ่มก่อนน่ะ คุณเริ่มก่อน ผมอดกลั้นและไห้เกียติเว็บ และรุ่นไหญ่เขาแล้ว ผมจะรอดูคุณน่ะครับ

ว่าจะทำเพลงได้นานสักแค่ไหน ถ้า 5 ปีแล้วคุณยังทำเพลงอยู่ มาเรียกผมไอ่ลูกหมาเลยครับ แล้วผมจะรอดู