สั่งพิมพ์

โครงการ ใต้ร่มเย็น ๑ รายได้มอบบ้านเด็กสงเคราะห์ จ. ยะลา

ตอนนี้ขอ Cancel มินิคอนเสิร์ตใต้ร่มเย็นไปก่อนนะครับ
เนื่องจากปัญหาความไม่สงบครับ

โอ้วววว

ขอให้ได้รับเลือกนะครับ สมิงเป็นกำลังใจให้
เป็นผม ผมภูมิใจตายเรยย

ผมมีไอเดีย ครับ เวลาเราไปออกงานเนี่ย
ผมสามารถบอกพี่ๆเค้าว่า พวกเราทำโครงการใต้ร่มเย็น อยู่
เอาเงินให้บ้านสงเคราะห์ จ. ยะลา เค้าก็จะทำที่ให้พวกเราไว้ขายซีดี หรือ บูีท

ทีนี้ ทุกงานถ้าผมเอาไป 30 แผ่น ขายหมด ก็ 3000 บ.
งานนึงถ้าสามารถหาเงินให้น้อง 3000 ไม่เกี่ยง งาน ปาร์ตี้ กลางวัน-กลางคืน

ทีนี้เดือนนึง สมมุติเราออกงาน 3 ครั้งเดือนนึงก็สามารถส่งตังก์ให้น้อง 9000 บ.

เหมือนละครไทย
ที่มีผู้คอยอุปการะโดยไม่ออกนาม ให้บ้านสงเคราะห์
พอวันนึงเด็กเหล่านั้นโตขึ้นก็จะเดินมาไหว้เรา

โอ้ววววว   ฮึกเหิม!!! ๆๆๆๆ  ฮึกเหิมสัตว์อ่ะ!!

ไปเยี่ยม น้องๆที่บ้าน สงเคราะห์มาค้าบบบ

สมิงลุยต่อ!!!

เด็กกลัว CP  !!!!!

555

เร็วๆนี้เพิ่งมีเด็กจากบ้านสงเคราะ์ของเรา ถูกอุปการะเอาไปเลี้ยงครับ
แบบว่าเด็กเลยครับ 5-6 ขวบ เป็นเด็กแบบว่าซาไกเรยครับ
ดำหัวหยิก เหมือนนิโกร เด็กมากๆ

ส่วนพ่อแม่ที่ รับไปเลี้ยงนั้น เป็นชาวรัสเซียครับ
ตัวขาวตาสีฟ้า โอ้ววววว เค้ารับไปเป็นลูกบุญธรรม

ชีวิตเปลี่ยนเรยครับ
จำที่บอกว่าเงินไม่ใช่ คำตอบของเด็กๆได้มั๊ยครับ
ที่ว่าเงินไม่ใช่คำตอบ เพราะจริงๆแล้วเด็กอยากได้พ่อแม่
เยี่ยๆๆๆ  นี่ล่ะครับ คือชัยชนะ

นี่เรยครับชมพูทวีปของผม มีเด็กหลายคน
ที่ออกจากบ้านสงเคราะห์แล้วไปเป็นนายแบบ กลับมาเยี่ยยมที่บ้านด้วย
ทุกๆครั้งที่ มีคนมาอุปการะ มันคือชัยชนะครับ
เหมือนละครเรย

ช่วยกันนะครับ ชาวสมิง และเหล่ามนุษย์ทุกท่าน
รบกวนเอา โปสเตอร์ใต้ร่มเย็น และรายละเอียดเบอร์บัญชี
ไปลง Hi5 รึสื่อต่างๆที่ท่านมี
และขอให้ บุญบารมี คุ้มครองทุกท่านครับ

ช่วยกันขายซีดีกันครับ เอาเงินให้น้องๆ รอคนมารับไปเลี้ยง
พลังมวลชนยิ่งใหญ่ครับ

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 6-3-2009 14:41 ]

ได้ครับซีดีส่ง 2 วันถึงครับ

โทรบอกที่อยู่กับ คอบบร้า เรยครับ

คอบบร้า 087-3945077

ที่บ้านสงเคราะห์ค่อนข้างมี กฎเกณฑ์ ครับ
เพราะเป็นของรัฐบาล ตอนแรกผมขอสัมพาสเกือบจะต้องทำหนังสือเรยครับ
แต่พอเค้าทราบว่าเรามีจากโครงการใต้ร่มเย็น เค้าก็ยินดีครับ

เตรียมเริ่มโครงการ

ใต้่ร่มเย็น 2 ครับ
[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 9-4-2009 19:47 ]

เปิดแล้วครับ โครงการใต้ร่มเย็นสอง

http://www.sming.org/viewthread.php?tid=1116&extra=page%3D1

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 9-4-2009 23:01 ]