สั่งพิมพ์

ผมเด็กใหม่ มาช่วยพิจรณาด้วยครับ

ผมเด็กใหม่ มาช่วยพิจรณาด้วยครับ

สวัสดีครับผมน้องในนี้ไรม์ไม่เป็นนะพี่่

ทำยังไงผมก็ไรม์ไม่เปนเลยมาลองเว็ปนี้

ที่มีคนไรม์เก่งๆและได้เก็บประสบการณ์ที่ดี

ผมขอวรพวกพี่ช่วยวิจานไรม์ผมอันนี้

(ผมเด็กใหม่ลองฝึกๆอยู่ครับพิจรณาด้วยครับ ถ้าตรงใหนไม่ลงกลอนหรือมีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยครับ)่

ฝึกไป เรื่อย ๆ เดี๋ยวก็เก่งนะครับ ลองใช้คำลง 2 คำ ดูบางก็ดีครับ (อย่าให้คำซ้ำ)

เช่น หัดทำ-สัสจำ,มองดู-ลองครู,บางที-กลางปี ประมาณนี้ครับ

ถึงสระจะไม่เหมือน แต่อ่านออกเสียงเดียวกัน