สั่งพิมพ์

คุณคิดกันอย่างไรครับ

Cruel Pistol

ผมว่า เราทำเพลงได้สองแบบครับ ถ้าไม่นับ การอยู่กับค่ายใหญ่ต่างๆนะ

แบบแรกคือแบบ อินดี้ คือ อยู่บนดินอย่างหวาดเสียว เพราะต้องแข่งกับคนอื่นที่สายป่านยาวมากๆ
อีกแบบคือ อเวจี ครับ ต่ำกว่าใต้ดิน คืออเวจี!

แบบอเวจีเนี่ย คือไม่สนอะไรเลยครับ ทำกันเอง ฟังกันเอง เพื่อความสดชื่นและพัฒนาทักษะครับ
แต่ถ้าเราฟิตพอ ก็สามารถทำได้ทั้งสองแบบควบคู่กันไปครับ
คือ ทำเพลงอเวจี พร้อมๆไปกับอัลบั้ม อินดี้ ยังงี้ก็มันส์ดีครับ ใช้ชีวิตคุ้มค่าดี
แต่เหนื่อยมากกก   ขอบอก 55

Cruel Pistol

ข้อดีอีกข้อ ของการอยู่ค่ายอินดี้

คือการได้ตามพี่ๆไปลองไมค์ จริงลำโพงจริงตามที่ต่างๆ ครับ