สั่งพิมพ์

มือใหม่หัดห้าว

มา มา มา อยากเรียนไอ้สัด เด๋วเกรียนแตก
พา พา พา ดงเกย์อัดตูดแล้ว เวียนแจก
พอ พอ พอ พ่อแม่เผลอ นักเรียนแสบ
วางตำราแต่งสาวให้ชาย มาเวียนแขก

2 อย่างที่คิดได้ อาจเป้นเพราะมันนะ ว่างมาก
อีกอย่างที่คิด พ่อแม่ไม่สอนสั่งและ ห่างญาติ
หาอาจาร์ยบ้านพ่อง ไอ้สัดคะนองมา ว่างมาด
แม่มึงยังอ้อนกู ก่อนตามชู้ไป ต่างชาติ

อย่าไปว่าเค้าครับ เค้าขอมาเราสมิง ก็เขียนไรม์ถือเป้นการสอนสั่งกันไป
ระวังนะครับ จะโดนน้องผมเด็ก 15 เขียนไรม์สอน ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาา

กูเตือนมึงแล้ว เจอเลย Tedy 1 ฮ่าา

เอา เงียบไอ้สัด เงียบ เจอเด็กสมิงแดกเรียบ
เรียก สิ สัดเรียก พ่อหรือแม่มึงแล้ว แจกเทียบ
เพียบ เลยแน่นเอี้ยด อาม่ามึงเต้นโชว์จน แขกเพียบ
เรียกมายัดเหยียดความเป็นปู่แล้ว หายเงียบ

ฮ่าาาา เด่ว มีอีก Ozmosisz // D50 ยังไม่มา และ ยังมีตัวเด็ด T.E. และอีกหลายท่าน ฮ่าา

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย FirstDy_Monkey เมื่อ 7-9-2010 13:46 มึงอย่ามาทำเป็นคูยโว   เพราะกูรูรู้ว่ามึงน่ะ Low Low   อย่ามาเสือกปากดีมาทำเป็นอวดโชว์   เพราะกูน่ ...

โทษนะครับ อันที่จริงถ้าท่านคิดว่าท่านเก่งหรือทำได้ดี น่าจะเอาผลงานมาให้ฟังกันบ้างนะครับ
ใช่จะมาแล้วเขียนไรม์ด่าคนนู้น คนนี้ ท่านทำอย่างนี้แล้วนอกจาก ท่านจะไม่มีการพัฒนาด้านเพลงแล้ว
ต่อไปการพัฒนาด้านรอยยักของสมองท่านจะลดน้อยลงนะครับ และจะส่งผลให้ท่าน โง่ขึ้นทุกวัน

สมิงไรม์ มีไว้สำหรับฝึกเขียนไรม์ อาจมีกระทบแต่ทุกคนให้อภัยกัน เพราะสมิงทุกคนรู้ว่า เราทำเพลงเพื่ออะไร

กรุณาเป็นแร็ฟเปอร์ที่ดี ดีกว่าเป็นเศษเล็บตีนที่รอวันเขี้ยทิ้ง

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย FirstDy_Monkey เมื่อ 9-9-2010 12:49 ผมก็แค่มาเล่นบอร์ดนี้สนุกๆนะครับ     ตั้งแต่ผมเปิดกระทู้นี้มา ผมก็เพิ่งจาไรม์ไป2บท     แต่ผมก็ไม ...

อย่าร้องไห้ไปเลย คิดว่าเป็นประสบการ์ณครับ คราวหน้าเข้ามาไม่ว่าจะเป้นที่ไหน ก็ทำตัวดีๆๆ ครับ

จะได้ไม่โดนด่า อีกแต่ถ้าท่านยังคิดไม่ได้ ซื้อปลามากินเยอะๆครับช่วยได้ เพราะกินปลาแล้วฉลาด

ป.ล. เศษเด็กแร็ป ท่านเอาอะไรมาเป็นเครื่องชี้ว่าใครเศษ ใครไม่เศษ

หวังว่าท่านจะไม่เอาตัวท่านเป้นบรรทัดฐานนะครับ เพราะในสายตาผม ท่านไร้ค่ามาก

อยากจบ เขียนไรม์ขอโทษซัก แล้วตั้งใจทำเพลง สมิงให้อภัยกับทุกคน

การแก้เกรียนไม่ยาก แค่เอา กอ ไก่ ออก ท่านก็จะกลายเป็นคนเรียน

รักนะ ตัวเธอว์