สั่งพิมพ์

มาแร็พพรีเซนต์สมิงกานค้าบบบ

สมิง !!

สมิงนั้นพ่นไรม์ไม่เหมือนใคร

ไม่ใช่อะไร แต่เพราะต้องการไม่ตามใคร

ทุก ๆ ถ้อยคำ ล้วนมา จากการ ใส่ใจ

คิดให้ไว ร้องให้ไว นั่นละใช่ คือสมิง

สมิงนั้นร้ายกาจเกินคาดคิด

เมิงได้ฟังรับรองต้องหน้าซีด

อย่าร้อง กีส !! เค้าจะว่า สมิง นั้น ตัวจี๊ด !!

ถ้าเกิดน้องลองคิด พินิจ สะกิด ให้คนเขยิบเข้ามาใกล้ ๆ แบบ แนบชิด

สมิงนั้นไม่เคยคิด ที่จะทำให้น้อง ๆนั้นคิดผิด

รับรองสมิง ไม่ซาดิส โรคจิต วิปริศ

เอ๊ออ !!

น้องขอร้องอย่า tell shit

แล้วมาsit and สะกิดจิตให้เบิกบาน

แล้วพี่จะทำให้น้องต้องร้องคราง ง

แล้วชำระล้าง ตามเรือนร่าง แถวท่อนล่าง

งง ๆ กับตัวเอง

=,=a

[ แก้ไขล่าสุด SPEEDYz เมื่อ 20-7-2009 14:31 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • CP จิตพิสัย +4 25-7-2009 18:03

ขอโทดที ที่rhyme กุมันไม่ flow

กุมันแค่น้องใหม่ไม่มีอะไรแค่อยากจะ show

กุก๊รุrhymeกุคงเหมือนพวก loso-

และขอบคุณสำหรับrhymeคนข้างบน ที่ทำให้กุได้ grow

กุนั้นเด๊กไหม่ที่ไม่ค่อยกล้า diss ใคร

กุเหนMC ส่วนใหญ่นั้นโหดกินใจ

แต่มันคือกำแพงที่กุต้องข้ามไป

แล้วซักวันตัวกุจะต้องเปนไท  !!

• CP จิตพิสัย +8 25-7-2009 18:03

สวัสดีครับ ผมเด๊กใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :D

ปั่นด้วยคนครับ ๕๕๕๕

กลอนสมิงมีรูปแบบหลากหลาย
ใครเจอ ถึงกับต้องไปขวนขวาย
หาวิธี กำราบพวกมารร้าย
แล้วปล่อยไรม์ แบบสมิงที่ไว้ลาย

• Sming จิตพิสัย +12 18-8-2009 21:18

ชิบหายและวายวอดทั่ววงการ
ไรม์สมิงทำทุกคนต้องเข้าฌาน
เตรียมพร้อมทุกอณูพลังปราน
ธาตุไฟแตกซ่านเพราะโดนไรม์สมิง

เขียนถูกเขียนผิด ไม่ว่ากันนะครับ  
[ แก้ไขล่าสุด SPEEDYz เมื่อ 18-8-2009 23:20 ]
  • CP จิตพิสัย +3 20-8-2009 22:11

สมิงดวลคำศัพท์สาดกระเซนด้วยวลี
สมองบวกตำรับใส่เข้าไปดั่งคลื่นนที
กลอนพริ้วไหวคล้ายสายลมคอยพัดไหว
สมิงใช้คำไทยวัฒนธรรมดำรงไว้

• Sming จิตพิสัย +8 4-10-2009 23:11
ถ้า noob ไม่ kill noob แล้วใคร จะ kill noob ?