สั่งพิมพ์

เพลงใหม่จากSiam35

">

เนื้อเพลงนะคะ

verse1:
ย่ำเท้าเข้ากรุงเก่า สูดอากาศยามเช้า
พร้อมรับสิ่งดีๆในวันใหม่
หมอกจางๆยังไม่เลือนหายไป
หยาดน้ำค้างเกาะตามลู่ใบเเมกไม้ร่วงหล่นพร่างพรายคล้ายฝน
บรรยากาศตลาดน้ำคึกคัก
ชาวบ้านมีไมตรียิ้มทักกันทั่วระคน
เบียดเสียดกันบ้างเเต่เราก็ไม่บ่น
จนโชคชะตาพาไปชนเธอคนนั้นเข้าอย่างจัง อ่าว...

Pre hook:
เอ้ะ เอ้ะ นี่ใครกัน
เธอช่างดูคุ้นเคย เหมือนกับว่าเรานั่นเคยรักกันมา
ดูเหมือนงมงาย มันไม่ใช่เเค่หน้าตา
ชั้นคลับคล้ายคลับคลา ว่าเธอคือคนที่ชั้นนั้นเฝ้ารอ
Hook:
เธอทำให้ชั้นรู้จักรัก อยากมอบชีวิตให้เธอนัก
รักเธอจนเกินจะหยุดพัก มีเธอจนล้นเต็มหัวใจ
มากเกินที่ชั้นนั้นคาดคิด เธอทำให้ชั้นเหมือนฝันไป
เเค่อยากให้เธอได้เข้าใจ ว่าชั้นหลงรักเธอ

Verse2:
เหม่อตาลอยถึงเธอคนนั้น ตั้งเเต่เช้าจรดค่ำ
ไม่อยากจินตนาการถึงเรื่องที่ทำให้ช้ำ
หากเธอมีเจ้าของคงถือเป็นเวรเป็นกรรม
ภาพเดิมยังฉายทั้งย้อนเเละย้ำ ที่สุดชัดเจนคือภาพของนางฟ้า
จวบจนวันนี้ความรู้สึกยังอธิบายไม่ได้ ยามได้เห็นเเก้วยา
ดั่งร่ายกายมันชา สะท้านตั้งเเต่หน้ารามถึงฝ่าเท้า
เเหงนมองดวงดาวก็นึกเอาว่าเป็นดวงตาเเม่งามงอน

Pre hook:
เธอช่างดูคุ้นเคย เหมือนกับว่าเรานั่นเคยรักกันมา
ดูเหมือนงมงาย มันไม่ใช่เเค่หน้าตา
ชั้นคลับคล้ายคลับคลา ว่าเธอคือคนที่ชั้นนั้นเฝ้ารอ
Hook:
เธอทำให้ชั้นรู้จักรัก อยากมอบชีวิตให้เธอนัก
รักเธอจนเกินจะหยุดพัก มีเธอจนล้นเต็มหัวใจ
มากเกินที่ชั้นนั้นคาดคิด เธอทำให้ชั้นเหมือนฝันไป
เเค่อยากให้เธอได้เข้าใจ ว่าชั้นหลงรักเธอ

Special Hook:
ได้เเต่มองฟ้าเเล้วนึกฝัน วันที่เธอเดินเคียงข้างชั้น
อยากจับมือกันเเละกัน จะดูเเลเธอยอดดวงใจ
เเต่กลับมาสู่ความเป็นจริง ทำไมโลกนี้ช่างโหดร้าย
รักชั้นเพิ่งเกิดเมื่อมันสาย สุดท้ายคือชั้นที่เสียใจ

Verse3:
ความรักทำให้คนตาบอด
เห็นทีตัวเราก็คงจะไม่รอด
จากคราก่อนที่เจอคุณผมยังต้องจอด
จอดเรือหัวใจไว้ตรง ณ เพลาเดิมที่เราได้พบกัน
รู้ดีความรักครั้งนี้มันคงไม่สมหวัง
รักเรื้อรังนานๆก็คงต้องกลายเป็นความอาศรรณ์
ดวงหน้างามหมดจดยังคงติดตามไปจนชั่วชี-วัน
เพราะรักคำเดียวเท่านั้นที่ทำเอาเราต้องเพ้อไป

Pre hook:
Hook:
เธอทำให้ชั้นรู้จักรัก อยากมอบชีวิตด้วยใจรัก
รักเธอจนเกินจะเปรียบนัก มีเธอจนล้มเต็มหัวใจ

Special Hook:
ได้เเต่มองฟ้าเเล้วนึกฝัน วันที่เธอเดินเคียงข้างชั้น
อยากจับมือกันเเละกัน จะดูเเลเธอยอดดวงใจ
เเต่กลับมาสู่ความเป็นจริง ทำไมโลกนี้ช่างโหดร้าย
รักชั้นเพิ่งเกิดเมื่อตอนสาย สุดท้ายคือชั้นที่เสียใจ

Last short hook:
สุดท้ายเพียงหวังให้เธอนั้น บังเอิญมาพบกันอีกครั้ง
แค่อยากให้เธอมารักกัน อย่าปล่อยให้ชั้นนั้นเฝ้าคอย
เมตตาได้มั้ยหากใคร่รู้ ว่าเธอมีใครเป็นเจ้าของ
ถ้าใจยังว่างใคร่ขอจอง เป็นข้ารองรักไปจนตาย

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำวิจารณ์นะคะ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย CP เมื่อ 24-4-2010 08:03 PM บีท สยาม 35 เพราะๆทั้งนั้นเลยนะครับใครทำบีทครับเนี่ยได้ข่าว ว่า ชาวบ้านนอกกำลังจะกลับมาครับ ...

ว้าว จริงๆนะค้ะ

จะรอฟังเพลงนะคะ~

[ แก้ไขล่าสุด M.M.R.R. เมื่อ 25-4-2010 12:57 ]
รับ Featuring ทั่วราชอาณาจักร เเรฟ เเละร้องทำได้หมดค่ะ ส่งไฟล์ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ รับประกันความพอใจนะ อิอิ

อ๋อ บีทนี้เพื่อนเตยค่ะ TX Siam35 ถ้าทำเเบบนี้ได้นะ

เตยฟอร์มวงเองไปแล้วอ่ะ ฝีมือยังด้อยน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกๆคนนะคะ

รับ Featuring ทั่วราชอาณาจักร เเรฟ เเละร้องทำได้หมดค่ะ ส่งไฟล์ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ รับประกันความพอใจนะ อิอิ

555+ ใช่ค่ะ เเต่งเองก็ยังงงๆนะคะ

คอนเซ็ปของทีเอ็กซ์คือไปเจอผู้หญิงที่ถูกใจในบรรยากาศของกรุงเก่า

เเต่ที่สำคัญคือ คนร้องก็เปนผู้หญิง

555+ เขาบอกว่าเพลงนี้ท่อนร้องมันใช้เสียงสูง ให้ผู้หญิงร้องน่ะดีเเล้ว เเต่ฟังกี่ทีก็สยิวๆไงไม่รุอ่ะ