สั่งพิมพ์

BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา)

BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา)

ไม่ได้เกลียดหรือโกรธอะไรกันมานะครับ แค่ประลองปัญญา(ซ้อม)
คำมันอาจจะแรงไปเพราะมันเป็นBattleเข้าใจนะครับ.........

SGมีไรม์ดีก็ออกมาโชว์อย่ามาทำคุยโว
กูก็ไม่ใช่ใหญ่โตอยากจะวัดมึงไอ้จิ๊กโก๋
แพ้แล้วพานไอ้ศันดานยังเสือกมาวิจารณ์
อยากจะด่ากูก็ด่าไปอย่ามาไรม์บังหน้า

มึงมันแค่ลูกขี้ข้าอย่ากวนตีนมาทำซ่าส์
ถ้ามีปัญหาแล้วมึงมีปัญญาก็ไรม์มาไอ้ห่า
จะบอกกูว่าไม่กล้ามึงก็เดินเท้าก้าวเข้ามา
กูจะตบหน้ามาท้าทายมึงเป็นได้แค่ลูกไก่

หวังว่ามึงจะไม่หายหัวตามตัวมึงยากนัก
เพราะว่ามึงมันขี้กลากชอบเปิดดากหนี
ธรณีนี่นี้เป็นพยานกูจะสั่งสอนมึงซักทีSG
อย่างมึงคงไม่มีน้ำยาว่ากูแค่นิดมึงคิดผิด

ลองมาดูคำกูspeakมึงคงหลอนเป็นโรคจิต
บิดเบือนความเป็นจริงเหมือนเล่นละครลิง
ไม่มีหน้ามาท้าชิงเพราะมึงนั้นมันไม่ใช่คิงส์
แล้วรู้มั้ยมึงคืออะไรถ้าไม่ใช่ปลิงที่อิงอาศัย

..........................................................

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 10-7-2012 21:34
~~~จูนไม่นิ่ง วิ่ง8วิ~~~

ดีครับสมน้ำสมเนื้อดี....................

ต่อๆ...

ClasHRushโบกพัดปฐพีธรณีสิ้น
อย่าคิดมาเล่นลิ้นเดี๋ยวจะนอนดิ้น
สำลอกไรม์ได้แค่นี้ก็กลับไปนุ่งซิ่น
ทำได้แค่นี้อย่าหวังจะได้เข้าWin

คำกูมันบีบใจฟังที่ไรมันเจ็บจี๊ด
ไม่ต้องSmock weedก็ไหลปี๊ด
อยากได้บัลลังก็เข้ามาอีกครั้ง
ถ้ายังหายใจก็เอาไรม์มึงมาดวล

เยี่ยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ขอคารวะรุ่นพี่ที่สอนสั่งตัวผมเป็นดั่งแมลง
จะพลิกแสลงสักกี่บทที่แสดงก็แค่แมงเม่า
ใครเล่าจะปราชณ์เปืองเรื่องไรม์เท่าพี่ได้
ยอมรับว่าห่างไกลเป็นได้แค่ปลายแถว

๋JTooCooLผมน้อมรับตัวพี่เป็นครูผู้รู้วิชา
ไฉนเลยจะกล้าท้าทายแพ้พ่ายให้อายคน
อย่าเข้าใจผิดผมไม่ใช่ทรชนยังไม่อับจน
หนทางมีเลือกเดินฝนไรม์เข้าไปเพชิญ

ไม่เทียบชั้นราชันยักษ์ฟังคำี่พี่ผมประจัก
อักษรสระผมคงไร้พ่ายมีแต่ความจริงใจ-
ไม่เป็นรองใครอยากจะไรม์ไม่ได้ทอดกาย
การกระทำไม่ได้มีเจตนาร้ายอยากให้เข้าใจ

ไม่ได้อยากเป็นที่หนึ่งไม่ต้องการให้ใครมาทึ่ง
และไม่หวังจะพึ่งใครความเกรงใจมันอยู่ภายใน
จะให้ไรม์ไปปะทะคงไม่ไหวเหมือนเตรียมตัวไปตาย
ขอถอยทางให้พี่คือรุ่นไหญ่ตัวผมก็จะไรม์แบบเด็กไป...............

ขอบคุณครับ

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 18-4-2010 22:00 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • JTooCooL จิตพิสัย +10 ดีมากน้องเอ๋ย 20-4-2010 00:40

ขอบคุณมากๆเลยครับผม ที่ให้คำแนะนำ จะลองฝึกดูครับ...........

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 20-4-2010 01:04 ]

ไหนวะ อยู่ไหนวะ เอ๊ะเสียงใครหน่ะมันเห่าเหมือนหมา
อ๊ะมึงนี่หว่ามีอะไรก็ว่ามา อ๋อ จะบอกว่ากูไรม์ไม่เข้าตา
บอกกูมาว่าคำมึงดีถึงมาตีซ้ำ กูหล่ะโคตรอยากจะขำ
ก็พูดจริงๆกูไม่ได้อำ คำมึงมันน้ำเน่า คิดว่าใครเค้าจะเอา

ถ้ายังฟังไม่เข้าใจก็ไปไถนา ที่จะบอกก็คือมึงไร้ปัญญา
เข้ามาเอาแสลงพลิกแพลงมึงเข้ามา กูจะฟาดด้วยแชลง
พูดมากระวังปากมึงจะสีแดง สำหรับกูมันยังไม่เต็มแรง
ตัวกูร้อนแรงมันคือแสงไฟ มึงจงบินเข้าไปมอดไหม้มรณา

กูนี่แหล่ะคือกวีที่มึงควรสดุดี อย่างมึงคงไม่เหมาะเป็นMc
คิดหรือว่ากูจะยอม ให้เล่นแบบ ฟรี ฟรี มึงมันก็แค่นี้รีบหนีไป
Skillกูไม่ต้องใช้ ก็เล่นคำกับมึงได้ ไม่ต้องมีความหมายแฝง
ไม่ต้องแปลงคำให้มีเงือนงำ ไม่ต้องแปลกใหม่เอาแค่เข้าใจ

ก็รู้อยู่กูไรม์กับใครทำไมจะให้เป็นเรื่องยาก กูกระดากปาก
แค่กลากเกลื้อนเรื้อนไรม์ กูไม่ค่อยจะสนใจ ไม่สนว่ามึงเป็นใคร
เข้ามาปะทะไมค์ ไสรามเข้าไปเชือด สมรภูมินี้มันเริ่มจะนองเลือด
แต่ใจกูไม่เหือดแห้งไม่ต้องแสร้งทำ ทุก ทุก คำที่ออกมาคือสติปัญญา

Ah! Ah!  บอกตัวเองเป็นกวีปฐพีไม่มีใครเทียบ
แต่ชื่อเสียงมึงโคตรจะเงียบคำกูมันโคตรจะเฉียบ
เป็นแค่ลูกเจี๊ยบยังมาเทียบกูจะกวาดแมร่งให้เรียบ
ไรม์ออกมาได้ไม่เป็นระเบียบระวังไว้มึงจะโดนเสียบ

ให้มึงเลยปอเต๊กตึ๊งเพราะมึงก็เริ่มเน่าจนเหม็นหึ่ง
ทำกูได้แค่ตะลึงแต่ไม่ถึงกับทึ่งคำมึงได้แค่ห่างอึ่ง
อยากจะเป็นที่หนึ่งแต่ที่มึงพยายามมันยังไม่ถึงครึ่ง
วลีกูหล่อหลอมเป็นรูปร่างเหมือนเหล็กที่โดนกลึง

.....................................................................

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 23-4-2010 00:13 ]

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย JTooCooL เมื่อ 23-4-2010 15:19 กูว่านะครับ น้องๆ  ด้วยความเป็นห่วง 555 จักทำเพลงไปเลย ออดิโอ้แบ็ทเทิ้ลไปเรย อยากฟังๆ   ใครชนะเอาไป ...

อยากทำนะ แต่ไม่อยากทำแบบแบทอ่ะครับ

แต่ที่ปัตตานีไม่มีห้องอัดเลย ต้องไปหาดใหญ่จะลองหาเวลาว่างไปดูครับ(ถ้าว่าง)

ขอบคุณครับพี่ที่เป็นห่วง
[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 25-4-2010 01:03 ]

จะรีบไปไหนเชิญคุณมาแรฟต่อ วันนี้จะมีWarเชิญขึ้นมาไรม์ต่อ
บอกไว้เลยชีวิตนี้ไม่มีคำว่าท้อ กลับมาแล้วจะมาไรม์ซะให้พอ

เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยไม่ได้หายไปไหน อิอิ

เชิญครับ

มึงแค่ จิ๊บ จิ๊บ เหมือนนกกระจิบยังไม่ทันจะแดรกน้ำ
บอกให้อีกทีเอาแบบ ย้ำ ย้ำ ตกลงมึงลึกล้ำหรือลึกลับ
เอ๊า!!เชิญมึงสดับแสลงจากรากศัพท์ทับถมกูชั้นบรมครู
อยู่บนที่สูงสุดยากเกินจะฉุดนี่ไงสไตร์กูไรม์แบบ all day

ทั้งพสุธาเจ็ดคราบสมุทรไม่ทางที่จะเด็ดหัวกูให้หลุด
ไม่มีใครจะมาหยุดกูแรงสุดมนุษย์ครุฑาหรือว่ายักษา
เปล่งวาจามึงไม่รอดพ้นพยุหบาทากูยาตรากีฑาทัพ
มีด ไม้ พร้อมสนับจะอัดให้ย่อยยับพร้อมรับหายนะ

ไม่ไหวเอาแค่นี้ก่อน เจ็บแผล 555+

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 20-5-2010 00:12 ]