สั่งพิมพ์

BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา)

โอ๊ะ โอ่ะ โอ โอ๊ โอ อ่ะ กระทู้นี้มันมีอะไรที่น่าสนใจ
                               ให้คุนมาฝึกหรือจะประลองก็ว่าไป
                               เสียงระฆังดังยกที่หนึ่งกุอัดไรม์ไม่สนใคร
                               คู่ต่อสู้จะรุ่นเด็กเล็กใหญ่ไม่สนใจ
                               สังเวียนนี้ไม่มีกฏมีแต่แร็ปสด
                               ถ้าสะกดไรม์ไม่ทันคุนคงต้องอด [ไปต่อ]

แค่นี้ก่อน เวลาจำกัด

กลับมาอีกที กลับมา แร็พ ไอพวกสบถ

ที่มึงบอกว่า แร็พสด แร็พสดๆ แถวท้องตลาด

ไรม์ ของมึงมันไร้ค่า มึงอย่า แร็พ ให้เสียราคา

ถ้าจะ fuck หรือจะซ่า ให้ถุย ไรม์ ต่ออย่าเสียเวลา!

โทดนะคับคุนstriderถึงแม้ว่าไรม์ผมจะมีเต็มตลาด
แต่อยากบอกให้รู้เลยว่าผมคิดสดไม่เคยจดใส่กระดาษ
และไม่อยากเสียเวลากับพวกไรม์ขยะ
คุนยังเด็กน้อยเพิ่งหัดแร็พเศษสวะ
กลับไปนั้งคิดให้ดีก่อนมาแบทนะจ้ะ
โทดนะคับคำพี่มันแรงไปนิดนึ่งนะน้องนะ

yo yo yo yo!

joker-devil ที่คุนบอกแร็พสด

ไม่มี mc ที่จะบอกตัวเองว่าหรอก แร็พ หมด

ไรม์คุน ไม่จด คุนบอกตัวคุนไม่ได้จด แล้วคุนคิดหรือว่าผม จด

ขอบอกให้รู้เอาไว้ตัวคุนนั้นแหละที่มันจะโดนบด <ด้วยไรม์>

หาว่าผมยังเด็กน้อย เด็กตัวน้อยคืออะไร

เด็กตัวน้อยที่เดินไปยกมือไหว้คุนแล้วบอกหรอว่าคุนเป็นตัว.....อะไร

กลับไปนั่งคิดทำไม กลับไปคิดได้อะไร

ผมเลิกคิดแล้ว รอให้คุนนั้นมาแบ็ทกับผมต่อดีไม๊ ว่าความจริงมันเป็นไง!

(ผมแค่เข้ามาลองปัญญานะคับ ไม่ได้คิดจะหาเรื่องไค ขอโทดนะคับคุน joker-devil ถ้าหากว่ามีอะไรแรงเกินไปคับ)

>>ประลองปัญญาต่อเลยคับ<<

มาประลองสังเวียนไรม์ทำเอ็มซีนั่งเอียนตาม
อยากแร๊พแบบตามเซียนพากเพียรและพยายาม

- - พี !!

ตรึกตรองคำวิจาร์ณ ใช้วิจรณญาณ ในศึกสัง เวียนไรม์

เปิดศึกให้เวียนตาม มันยากจะเลียนไรม์ ไม่ใช่เเค่ เพียงนาม 

ไม่เหมือนกับเรียงความ ที่มันจะง่ายแพ้ชนะอยุ่ที่หมึกของ ปากกา

และจินตนา ที่กุนั้นอุปมา ให้มึงได้คิด และพินิจ ตริตรองจบบันทัดแล้ว กราบลา

เยี่ยยยยยยยยยยยยยยย ยย

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย strider เมื่อ 1-5-2010 14:56 yo yo yo yo!   joker-devil ที่คุนบอกแร็พสด   ไม่มี mc ที่จะบอกตัวเองว่าหรอก แร็พ หมด   ไรม์คุน ไม่จด คุนบอกตัวคุน ...

อ่ะ อ่ะนะอ่ะ ว่าไงนะคัฟคุนstrider
ชื่อคุนฟังแล้วคันทีนเวอร์
อยากจะเอาบาทามารูบหน้าสักที
ก้เพราะว่าหน้าคุนมันเหมือนแมงกินขี้
ไรม์ก้เน่าแถมยังไม่หยุดเห่า
ระวังตัวคุนให้ดีเดี๋ยวมีแทะเสา
ถ้าหากว่าคุนนั้นยังไม่หยุด
เดี๋ยวผมจัดให้ได้อีกหลายชุด
วลีกุมันแหลมยิ่งกว่าเข็มหมุด
สะกดไรม์ยังไม่เปงยังมาแบทเดี๋ยวหัวหลุด

ต้องขออภัยไว้ก่อนอาจแรงไปหน่อย

ง้านผมก็คงหมดหน้าที่ 55+

clashrush ไม่มาแบทต่อหุหุ

---ScapeGoat.---

จะรีบไปไหนเชิญคุณมาแรฟต่อ วันนี้จะมีWarเชิญขึ้นมาไรม์ต่อ
บอกไว้เลยชีวิตนี้ไม่มีคำว่าท้อ กลับมาแล้วจะมาไรม์ซะให้พอ

เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยไม่ได้หายไปไหน อิอิ

เชิญครับ

~~~จูนไม่นิ่ง วิ่ง8วิ~~~

ด้วยคนได้ม๊ะ

สอิดสเอียนนั่งดูเซียนไรม์ตลกจนฮากริบ
เปิดสังเวียนโชว์เทคเกรียนนั่งผงกจนตาหลิบ
ไรม์เป็นสิบทำนองคำคล้องจองก็มองหาแทบบัคอยุ่ในดิน
เหมือนเป็นคำกลอนไช้ใบตองมารองตามเพราะไรม์มึงเคยชิน