สั่งพิมพ์

เหตุการณ์บ้านเมือง

ง่ะ

ลองเขียนดิ

บ้านเมืองเรายังไม่สงบประท้วงทีไรก็มีศพ

สันติสุขเป็นยังไงอีกหน่อยเราคงไม่มีพบ

แต่ความทุกข์ยากลำบากในวันข้างหน้าจะมีครบ

แล้วดูที่ภาคใต้สิในทุกวันนี้ยังมีรบ

ทุกวันนี้มีศึกในที่มันยังไม่จบ
พอมีคนตายมาจัดพิธีเเล้วใหว้ศพ
คนใหญ่คนโตก็มั่วเเต่เถียงกัน
คำพูดของคนเดือดร้อนเคยได้ยินมั้ยเสียงนั้น

******Chumphon FC ******

โอ้วๆ กระทู้ผมยังไม่ตก 555   อายครับ = = ตอนนั้นไรม์มั่วมากๆ  ตอนนี้ก็มั่วๆ 55 ลองใหม่ๆ

นักการเมืองชำเลืองมองแต่ผลประโยชน์ตน
ก่อนเลือกคนคุณควรมองซะก่อนจะโปรดคน
ช่างโฉดชน..เลี้ยงคนเชื่องด้วยฐานะเงิน
อย่าโกรธตนที่สร้างเรื่องจนเวรกรรมชำระเกิน

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • 2_PiGs จิตพิสัย +10 5-4-2011 02:57

โหไอสัสโจรตายมึงยิงคนทำใม

มึงเห็นใหม้พระเด็กทหารตายกันเพราะอะใร

เอาเเต่ยิง พ่อมึงสอนมาหรือใง

หรือมันคือสันดารของมึงวะใอสาไกร