สั่งพิมพ์

แร็พพรีเซนต์ ความสามัคคีชาวสมิงกัน 4 บาร์ครับ

สามัคคีคือพลังกำลังใจแบบเกินร้อย
ถึงเงินน้อยแต่เราจะลากทุกภูมิภาคให้เดินคล้อย
ให้คล้อยตามถึงแนวทางไม่บาดหมางในประเทศชาติ
อยากอยู่อย่าง"ไท"หรืออยากจะไปลำบากลำบนอย่างประเทศราช

---------------------------------------------------------

สันติจงบังเกิดเหล่าคนดีระวังเถิด
ตราบไดที่โจรใต้ถือไดนาไมท์ไปวางระเบิด
ประกายเพลิงเจิดจรัสลุกโชนคือไฟแห่งความเศร้า
ที่คนบริสุทธิ์ต้องหลั่งเลือดดให้โจรใจดำลุกลามเหย้า

4 วรรค 2บทกลอน ครับผม

[ แก้ไขล่าสุด PS-Fire เมื่อ 2-2-2010 20:49 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 เอาไป500คับ 17-4-2010 21:36
- - พี !!