สั่งพิมพ์

แร็พพรีเซนต์ ความสามัคคีชาวสมิงกัน 4 บาร์ครับ

ว่าจะได๊บ่าอ้ายคำเฮามาฮ่วมกันทำเพลงเพื่อความสามัคคีจะดีบ๋อ จ๊ะ     << เหนือ

เอ่โย่วไอน่องบ้าวแล่วจ่ะล๊ออาไรราวแขบมาค้าวมาท๋ำเพลงโนอ่อล้อ ร๊ะ  << ไต้

ฮิบฟ้าวม๊าซ๊ะแม่ะเวลามันบอมารอแล แค๊เจ้าเว่ามัน บ่อได้เฮ็ดไห้ทั๊นก๋านดอกน้อ บ๊ะ  << อีสาน

ก็เข้ามาร่วมใจกันสามัคคี เพื่อขับไรม์ที่มันมีอยุ่ในใจ ออกไปไห้พอใจเปนอันพอ ว๊ะ  << กลาง

555 สลับสำเนียงเกือบไม่ทันง่ะ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 555 17-4-2010 21:37
ตลกชีวิต

จับมือกลมเกลียวเดินฝ่าไปข้างหน้า ไม่มีเหลียว

ปองดองสามัคคีไม่หักหลังวางใจกัน ไม่มีเสียว

มันอาจจะจริงตามสุภาษิตว่าเสือไม่อาจอยู่ร่วม ถ้ำกัน

แต่เรากวีสมิงจับกันไปกลุ่มทั่วสยามฝ่าฝันให้ ล้ำกัน

เยี่ยยยยยยยยย ยย

• Sming จิตพิสัย +30 17-4-2010 21:38

โอ้ว...

มารวมกันทุกหมู่เหล่า เรารวมกันเป็นฉันมิตร

ชูป้ายแระบอกทาง พวกเรารวมกันจากทุกทิศ

สายใยไม่มีวันหมด พวกเราเพิ่มเติมทั้งชีวิต

สมิงทุกคนจะกอดคอ แล้วก้าวเดินไปทุกทิศ....

• Sming จิตพิสัย +14 17-4-2010 21:39
  • aumkonon จิตพิสัย +10 เจ๋งอ่ะะ ! 3-2-2010 22:16

ไม่ว่าคุณนั้นจะเกิดภาคอะไรรึที่ว่าไหน
ขอแค่คุณรู้ไว้ว่าเรานั้นก็เกิดเป็นคนไทย
จงปรองดองรักใคร่ต่อกันกันเข้าไว้
ไม่ว่าอะไรผ่านเข้ามาเราจะจับมือแล้วเดินหน้ากันต่อไป 
  • Sming จิตพิสัย +10 17-4-2010 21:52

สมิงแดงแรงจัดจับมนุษย์แทยงกัด

เพลงดีว่าดีมึงร้องขี้ๆแม่งตลบแตลงสัตว์

เหมือนอวดโอ้วแต่มึงโชว์ลาวพาวพึ่งหัด

ซีดีเบรินดิ์ไป1นาที่มึงร้องพี่ผมโดนไปครึ่งวัตย์(w)

• Sming จิตพิสัย +30 17-4-2010 21:52
:)

บ้านหลังนี้มีแต่ความอบอุ่น

แถมไม่มีลูกกระสุนปู๊นกันได้สบาย

ไม่ต้องกลัวไม่ต้องกลัวว่าจาตาย

อยู่ที่นี่ได้สบาย_มีแต่ควายไม่มีคน  Yo !

ขำๆคับ คลาย เครียด  เจอ ไรม์  หนักๆ มาเยอะละ เดะ เครียด

• Sming จิตพิสัย +10 17-4-2010 21:53

แคว้นนี้ไม่มีใครเจ๋งเท่าสมิง

จริงไม่จริงก็ลอง  ไปถามพ่อง

พวกมึงหน่ะมันพวกสอพลอ

ปากมึงหน่ะปีจอ เจอกูก็หงอล๊ะสาด

• Sming จิตพิสัย +4 ดูหัวข้อคับ 17-4-2010 21:55

สมัคคีดั่งสายฝนทุกหยดหลอรวม

กลายเป็นมหาสมุทรที่ยิ่งใหญ่ไม่ขอทวง

-ถามว่าใครมาจากที่แห่งใดแต่รวมกันเพราะสมิง

นี่ของจริงเพราะเรานั้นคือสมิงไม่ริอวดอ้างหรือจะอิง

เยี่ยยยยยยยยยยยย ยย

• Sming จิตพิสัย +30 17-4-2010 21:56

เปลี่ยนจากชังเป็นความแค้นเปลี่ยนจากแค้นเป็นความรัก
ไรม์ มิง ไรม์ กรู สมิงครูว์ หรือ ทูพัค หยิบเอายางมาลบ Fuck
เหลืองแดง ผมอยากจะขอให้หยุดพัก กิ้งก่าเปลี่ยนสีช่างง่ายนัก
ภูตผี หรือ ปีศาจ กลับตนเป็นนักปราชญ์ถ่ายทอดกระดาษเรื่องความรัก

• Sming จิตพิสัย +30 โอ๊ะ! 17-4-2010 21:58

สมิง เรา จะเกาะกันแน่น เหมือนสัญญลักมือ

คนเก่า คนใหม่ ลองย้อน ถาม ตัวเอง ว่า ทุกวันนี้ รักคือ

อะไร ที่ เราต้องการ คือการไ ห้ กับ ไห้

เปรียบ ความรักเป็น มือ ถ้าเรา เจอ ผูมีพระคุน ควร ไหว้ กับ ไหว้

พลีงสามัคคีไม่ไร มาก ถ้าเราร่วม ใจ กัน รับ รอง

เราจะไม่เป็น 2 ลองใคร
  • Sming จิตพิสัย +30 17-4-2010 21:59
ถ้าไฟมี ต้องฟรีไมค์