สั่งพิมพ์

ไอ้เหี้ยบอกว่าไม่มีตังก์แต่คิดทำเพลงก็ผิดแล้วเอาตัวให้รอดก่อน

ทำหน้าที่ของเราต่อ พี่น้องเอ๋ย เวลาไม่ใช่เรื่องตลก สิ่งที่ทำให้เราทุกข์คือ ความคิดของเราเอง ใครบอกว่าชีวิตมีอะไรมากมายถูกแล้ว แล้วจะด่าเราว่าชีวิตมีแต่เพลง ใช่ กูขอยืนยัน ชีวิตกูมีแต่เพลง ดนตรี กูไม่ได้ทำแต่เพลงฮิป

ปัจจุบันกูหากินกับการเล่นดนตรีไม่ได้ขอเงินใคร แล้วที่สำคัญ กูใช้คอมกระจอกๆบ้านน้องไมค์ก้าน อันละ 159 บาท อัดเพลง ที่ทำให้กูเป็นเอ็มซีที่ 2 ระดับ ประเทศ กูไม่เคยได้ยินเพลงมัน กูคิดว่าคนที่อ่านโพสนี้ก็ไม่เคยได้ยินเพลงมันเหมือนกัน อีกอย่างกูไม่รู้จักมัน สังคมโลก มันน่าจะมีมารยาทมากกว่าจะมาดูถูกคนอื่น ขอแสดงความไม่พอใจ และสันติที่จะไม่ด่า  ขอบคุณ 

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 ใช่ๆอย่าไปด่าเขา ... 16-12-2009 20:33
  • Kz-Zoran จิตพิสัย +10 ได้ใจ มั่กๆ ค่ะ ... 16-12-2009 00:37

อ่อ เกือบลืม ชีวิตมีอะไรมากมายหลายอย่าง

อยากจะทำทุกอย่างมันไม่ได้หรอกนะครับ เค้ายังไม่เจอจุดยืนของชีวิตเค้า เค้าอาจจะเรียนเปียโน อาจจะถ่ายรูป แต่ขอบอกนะครับคนที่ทำอะไรหลายๆอย่าง แล้วไม่ได้ดีซักกะอย่าง เหอะๆพวก ผมเรียก ว่า วอนนา บี แต่!!!  ทุกคนก็เคยเป็นครับ อยากจะหลุดจากคำนี้ คุณต้อง บอกกับทุกคนว่า ชีวิตคุณน่ะคืออะไร ถ่ายรูปหรอ เปียโนหรอ แล้วคุณจะเสียใจที่เคย บอกว่า คนที่บอกว่า ชีวิตของเค้าคือเพลง ไร้สาระ