สั่งพิมพ์

มีนิทานเล่าให้ฟัง

มีนิทานเล่าให้ฟัง

ไรม์นี้ที่พวกมึงอ่านกันอยู่มันออกจากใจกู
และกูไม่เคยสนใจว่าพวกไหนหรือใครดู
ที่กูกล้าเขียนเพราะนี่คือกูไม่เกี่ยวสมิงครูว์
ไอเหี้ยที่กูพูดถึงถ้าใครรู้จักโปรดบอกให้มันรู้

เมื่อวันที่กูเดินทางกลับมาจากไปโชว์ที่บางแสน
กูหิ้วกระเป๋าขึ้นบนรถทัวร์แม่งโคตรจะเมื่อยแขน
รถทัวร์แอร์แม่งก็เสียกูเลยต้องอาบเหงื่อแทน
สิ่งที่คิดไว้จะได้หลับมันกลับกลายเป็นผิดแผน

ถึงกรุงเทพก็สายเป้าหมายต่อไปคืองานแฟต
กูต้องรีบไปน้ำก็ไม่ได้อาบมือถือก็ไม่มีแบต
ขึ้นแท็กซ๊่บอกเค้าให้ไวเค้าเลยต้องขับซิกแซ็ก
พอถึงที่ฮอลล์กูคิดไว้เลยว่าเดี๋ยวกูจะมันให้เต็มแม็ก

แต่สภาพกูตอนนั้นไม่ได้ต่างอะไรจากเด็กปอนๆ
น้ำท่าไม่ได้อาบร่างกายกูรู้สึกโคตรจะง่วงนอน
แต่พอเจอสาวสาวสวยสวยที่ไม่ต่างจากในละคอน
ผมคิดในใจเดี๋ยวจะได้เจอเรื่องสนุกอีกหลายตอน

พอเดินไปเรื่อยๆก็ไปเจอเด็กแนวนั่งอยู่สองคน
คนนึงผมยาวหน้าตาก็ดีดูก้อรู้ว่าบ้านไม่ได้จน
แต่ไอเหี้ยอีกตัวที่มันมองผมแม่งโคตรสุดทน
สายตาที่ดูถูกมันมองตั้งแต่ล่างขึ้นข้างบน

พอมองไปเรื่อยสายตามันก็หยุดตรงที่หูฟัง
มันมองดูแล้วคงดูถูกที่ผมใช้อันไม่กี่ตัง
ของมันก็ก้อมีแถมคล้องคออยู่เหมือนกัน
แต่เผอิญว่าของมันเสือกอันละหลายพัน

ของผมไม่เท่าไหร่อันแค่เจ็ดพันกว่า
แต่ของมันใส่ซะโก้คิดว่าอันละแสนกว่า
ไอเหี้ยนี่มึงมองแบบนี้เช็คอ๊อฟกูนิหว่า
ไรม์ต่อไปนี้เด็กอ่านผู้ใหญ่โปรดพิจรณา

ไอสัดเหี้ยแม่งสันดานไอหน้าหี
ไอลูกหมาไอสัตมึงระไว้มึงจะเจอดี
ไอเย็ดวัวไอหัวควยกูอยากถีบมึงซักที
ไอหีหมาหน้าพม่าเจออีกรอบมึงจะเจอดี

ไอสัดเมิงคิดว่าเมิงแน่เมิงเข้าขั้นเทพยังนั้นหรอ
เมิงเป็นดีเจหรือเป็นเอ็มซีมึงมาเจอกะกูหน่อยนะกูขอ
ไอสันดานถ้าเสือกกลัวจะขอเจอชาติหน้ากูจะรอ
ไอหน้า*แลน*ให้กูได้เหยีบหน้ามึงแล้วกูุถึงจะพอ

คิดว่ามึงแน่ใช่มะ มึงเป็นดีเจใช่มะ ถ้ามาแสคลชกะกูมึงจะกล้ามะ
มึงคิดว่าแรพเป็นมะ ไรม์เมิงเขียนดีพอมะ เมิงมาดิสกะกูกันมะ
มึงมิกซ์ซิ่งเป็นมะ ถ้าเป็นแ่ข่งกับกูมะ เมิงคิดว่ากล้าพอมะ
คิดว่ากูอ่อนชะมะ หูฟังกูถูกชะมะ เมิงกล้ารับคำท้ากลับกูมะ

ถึงกูใช้ของแม่งถูกแต่กูได้โชว์บนขึ้นเวที
ส่วนมึงใช้อันเป็นแสนอยู่ได้แค่หน้าเวที
สาวสาวที่เห็นกูแม่งยอมให้กลับ*สอย*ซักสองที
มึงไปจีบสาวเค้าบอกว่ามึงรอไปก่อนอีก2ปี

อ๊อฟชั่นเรือนแสนสกิลมึงมีทั้งหมดแค่ไหนกัน
ส่วนกูไม่เน้นอ๊อฟชั่นแต่สกิลกูนั้นมีเป็นพัน
ถ้าบ้านมึงรวยมีเงินเติมสกิลกูคงไม่ว่ากัน
เด็กใต้จนๆอย่างกูไม่เน้นอ๊อฟชั่นขอยืนยัน

หมายเหตุ *แลน* เป็นสัตว์จำพวก แย้ กิ่งก่า เหี้ย ไม่รู้ที่อื่นเรียกเหมือนกันมั้ยแต่ผมเรียกแลน
*สอย* การร่วมเพศ เป็น ศัพสแลงของหาดใหญ่ เอ็มซี

ขอโทดถ้าไรม์นี้ อาจจะไม่คล้องจอง อยากให้คุณดูที่เนื้อหามากกว่า

ผมแค่เด็กใหม่หัดเขียนเพลงนะครับ

แต่แค่เขียนออกมาจากคนที่ไม่ชอบการดูถูก

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า........

คุณคิดว่ามีเงินใช้ของแพงๆจะทำให้คุณเป็นเทวดาหรอ

แล้วจะอายเค้ามั้ยถ้าอ๊อฟชั่นเยอะแยะแต่กูทำอะไรไม่เป็นอยากจะถามหน่อยละกันนะครับ

ฝากไว้แก่เด็กๆนะครับ อย่าคิดว่ากูฮิปต้องอ๊อฟชั่นเยอะนะครับ มีได้แต่เราควรรู้ตัวเราเองด้วยว่า เงินที่ซื้อพ่อแม่เหนื่อยนะ

แล้วอย่าดูถูกคนนะครับ ขอบคุณครับ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • volubly จิตพิสัย +10 ไม่มีคำพูด 4-12-2009 23:14
  • SPEEDYz จิตพิสัย +10 จนแล้วไมเปิดคอม 24 ชม ... 4-12-2009 19:36
  • CP จิตพิสัย +15 สุดยอดว่ะ 4-12-2009 00:41
  • iz_iz จิตพิสัย +10 โดนๆ 4-12-2009 00:15
  • GIFT3R จิตพิสัย +10 3-12-2009 22:37
วันนี้กูยัง"ธรรมดา"  แต่ซักวันกูจะเป็นพ่อ "เทวดา"

เจ๋งสัส ปลั๊ก
http://www.sming.org/viewthread.php?tid=2391
รองเท้า AAA
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=797924
แว่น RAYBAN AAA

555+

ชอบบบบ เบื่อพวกเช็คออฟชั่น

ความสะดวก สบาย  ทำให้ความเป็นมนุษย์ ลดน้อยลง  !!!

..

พี่คนหาดใหย่หรอ

ผมอยุ่สงขลาอ่า

พี่ชื่อใรอ่ะ 555 5

ระบายอ่ารม ม  เด่วใปแสงทองพี่ใปป่าว?? 

สุดดดดดดดยอดดดดดดด....

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย te2dy เมื่อ 3-12-2009 20:34 .. พี่คนหาดใหย่หรอ ผมอยุ่สงขลาอ่า พี่ชื่อใรอ่ะ 555 5 ระบายอ่ารม ม  เด่วใปแสงทองพี่ใปป่าว??  ...

ครับพี่ชื่อปลั๊กอยู่หาดใหญ่ ไปแสงทองพี่ขึ้นไปเล่นอ่ะครับ พี่วงไทยไสตล์ครับ.......

พี่เรียน ราชภัฏสงขลาครับ เราเต้นบีบอยในม.ป่าว เพราะเด็กเต้นบีบอยในราชภัฏรู้จักพี่หมดเลยอ่ะ

วันนี้กูยัง"ธรรมดา"  แต่ซักวันกูจะเป็นพ่อ "เทวดา"

จิงหรอพี่

พี่รุ้จักพี่บีป่าว ว  ผมอยุ่ มหาคับ

ผมเปนเพื่อนกับ โบท อัยโด่ง ไลพวกเนี้ย

ที่ใปเต้นบีบอยกัน แต่ผมใม่ค่อยใปคับ

เพ๊าส่วนใหย่ชอบใปเล่นบาสที่ มอทักสินมากกว่า

พี่คับวงพี่เนี้ยมีกี่คนอ่า

เพ๊าอยุ่ โรงเรียนมันเหมือนเปนงี้อยุ่คนเด่ว

แม่งโค่ดเหงาเลยอ่ะ -..-

เห็นด้วยคับพี่ ความจริง ณ ปัจจุบัน

[ แก้ไขล่าสุด ozmosisz เมื่อ 3-12-2009 21:17 ]

พี่อยุ่มหาด้วยหรอ ??

ป่าว หรอก เรียนอยุหาดใหญ่ อ่ะ 55

มีเพื่อนอยุมหา คนเดียวมั้ง ชื่อ เมย์ ผิวสี อยู่ ม.5

ขอเมลหน่อยสิ