สั่งพิมพ์

มาแต่งRhymesเกี่ยวกับสถานการณ์3จังหวัดกันครับ^^

เหตุการณ์ผ่านมา3ปี...  มันก้ยังไม่หยุด

พื้นดินที่เรียบเรียบเเต่พวกมึงก้ยังไปขุด-

เอาระเบิดไปฝัง...   ดักทำร้ายเจ้าหน้าที่

จะทำไมเเค่เเบ่งเเยก   เเลกกับชีวิตของผู้คน

กูสุดจะทน...    นี้หรอคนที่จะทำเพื่อพระเจ้า

ก้าวเท้าก้าวเเรกก้ก้าวผิด เเม้พี่น้องจะสกิดก้ไม่หันมามอง

พ่อเเม่พี่น้องร้องให้....  ต้องเจอข่าวร้ายไม่โดนจับก้ต้องตาย

อาย....ไม่กล้าที่จะเดินไปไหน  เพื่อนๆทุกคนก้ต้องพลกไซ

มึงคงจะพอใจ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +26 30-3-2010 19:12

ขอเเต่งเกี่ยวความเศร้าของโจรบ้างน่ะคับ

เเต่ผมไม่ได้เปงโจรน่ะ  เเค่สงสารพ่อเเม่พี่น้องงของเขา

ที่ต้องมาทนรับกรรม เเทนคนที่เขาเลี้ยงดูมาทั้งช๊วิต

เเม่ผมก้เปงครูอยู่ที่นราธิวาสคับ ผมได้เข้ามาเรียนที่ตรัง

เเต่ก้ทุกทีคับ เวลาคิดถึงที่ไรก้ร้องให้ทุกทีคับ ว่าเเม่เราจะเดินททางไปโรงเรียนเเล้วจะเกิดอะไรหรือป่าว

ปลอดภัยไหม เเล้วถ้าเกิดอะไรขึ้นมา เราจะทำกันยังงัย

ผมอยากให้เหตุการณ์นี้มันสงบสักที ขอคุณคับที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ได้ระบายความในใจสักที