สั่งพิมพ์

ไรม์เรื่อยๆ

เข้ามาที่นี่เค้าบอกให้ไรม์เรื่อยๆ
ผมก็ร้อนรนจนเผาเนื้อคุณให้เปื่อย
โฟลว์ผมไม่ค่อยรีบมาช้าๆมาเฉื่อยๆ
ทำใจขอลาเพราะตัวผมมันเริ่มเหนื่อย
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 21-11-2009 02:29

พื้นฐานสัตว์ร้ายคือสัญชาติยาน
เข่นฆ่าผู้คนโดยไม่คิดวิธีการ
แต่สมิงต่างจากสรรพสัตว์เดรัจฉาน
ล่าเหยื่อด้วยคมเขี้ยวและไหวพริบปฏิภาณ
  สังเวยผู้เคาระห์ร้ายทุกคืนจันทร์วันเพ็ญ
แหวกร่างกายศัตรูให้เลือดสาดกระเซ็น
จนวันหนึ่งกลับเป็นผู้ถูกล่าในยามเย็น
พรานป่าแผลงสรเข้าเสือร้ายต้องกระเด็น
  ใครจะคิดว่านักล่าต้องตายเพราะโดนฆ่า
อย่าลำพองผยองไปว่าที่หนึ่งต้องคือข้า
ตราบใดราตรียังมืดมิดและอาทิตย์ยังเจิดจ้า
สรรพสัตว์ล้วนต้องตายเจอกันใหม่ที่ภพหน้า

• Sming จิตพิสัย +14 30-11-2009 21:09
- - พี !!

ผมพูดไทยไม่ค่อยใช้ภาษาอังกฤษ
จะบอกให้โลกรู้ไว้ว่ากุนี่ไทยประดิษฐ์
สรรหาคำศัพท์มาใช้ลองถูกและลองผิด
เค้าบอกผิดคืออาจารย์อาจารย์คือผู้สอนศิษย์
  • Sming จิตพิสัย +16 30-11-2009 21:10
- - พี !!

สร้างชาติด้วยความรักและผูกพัน
จะเข้าใจกันได้เมื่อหัวใจเราผูกกัน
ตราบใดที่คนไทยบางกลุ่มคิดแปรผัน
คงต้องมีเรื่องน่าเสียใจเข้าซักวัน
  แต่วันนั้นก็คงไม่ใช่วันนี้
เพราะเรามีไมตรีแข็งกว่าเหล็กน้ำพี้
ร้องเพลงชาติไทยให้ดังไปไกลหมื่นลี้
ให้โลกได้ยินและรู้ไว้เมืองไทยอยู่ตรงนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 4-12-2009 12:39
- - พี !!

กัดฟันและสู้ทนอนาคตที่ยังไม่แน่ชัด
ซักวันทรัพย์หมดสิ้นผมคงอาจไปนอนวัด
ถ้าไม่ทำอะไรเลยสุดท้ายต้องนอนครับ
ไขว่คว้าประสบการณ์เองดีกว่านอนรับ

• Sming จิตพิสัย +8 9-12-2009 18:52
- - พี !!