สั่งพิมพ์

คุณรู้จักสมิงได้อย่างไร

ผมรู้จักสมิง จากความทรงจำในวัยเด็กครับ
คือเคยฝันเห็นเสือสีแดงมาก่อน

ส่วน คำว่า "สมิง" เพื่อนมาบอกว่าเป็นชื่อของเสือที่มีสีแดงครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย ~CirkriT~ เมื่อ 25-9-2009 08:25 เป็นหนึ่งในกลุ่มผู้ริเริ่มก่อตั้งสมิงขึ้นมาครับ   และได้เป็นส่วนหนึ่งของสภาสูงสมิงด้วย   งุงิงุงิ.. ...

ไม่ถึงกับสภาสูงหรอกครับ เราแชร์เหตุผลกันครับ
แต่ละคนถนัดคนละด้าน อ่อนกันคนละจุด
การจะเข้าใจคนส่วนใหญ่ เราจึงต้องพยายามเข้าใจกันให้มากๆ

จริงอยู่เรามีกลุ่ม "ก่อตั้ง"
แต่เราก็ต้องมีกลุ่มสำหรับ "บุก"
และต้องมีกลุ่มพร้อมจะ "สานต่อ" ด้วยครับ

ทุกๆวันสมิงเราโตขึ้นๆ เพราะทุกคนมีความสำคัญ
เพราะทุกกระทู้ที่ช่วยกันตั้งก็ได้ถือว่าทุกคนเป็นผู้ร่วมก่อตั้งอยู่แล้ว

สำหรับผมที่ปรึกษาสมิง มีหลายสิบคน ครับ
จะเป็นพวกหน่วยสวาทสมิงภายใต้กฎเหล็กทีมต่างๆที่กระจายอยู่ทั่วประเทศไทยครับ
ไม่อยากเชื่อว่าเราจะไว้ใจกันได้ขนาดนี้

รักสมิงครับ

สมิงปกครองกันแบบอดีตกาล ครับ
พอเวลาใครมีเรื่องทุกข์ร้อนใดๆ ก็สามารถ pm รึร้องเรียน

ขอบคุณนะ