สั่งพิมพ์

อกหัก sad

โธ่" จำเอาไว้ว่า อกหักมันเรื่องเล็ก
แต่ถ้าเธอ อกเล็กมันก็เป็นเรื่องใหญ่
จะมานั่งร้อง ร้องไห้ซึมเศร้าไปทำไม
ก็คนข้างหลังเขารออยู่ คือ "สมิง" นี้ไง
มานั่งทำเพลง ดีกว่าไปนั่งคิดเอง
คิดแล้วคิดเอง คิดมันแล้วก็เจ็บใจ
ก็มานั่งหัวเราะ ดีกว่าไปนั่งเสียใจ
แดก ดีสมิงไป ดีอกดีใจถ้าเรามานั่งทำเพลง 

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +22 55 26-1-2010 01:47

เศร้า !!

อาการอกหัก

มันทำให้กุเจ็บหนัก

เหมือนหนามตำทำให้ใจจมปลัก

กินไม่ได้นอนทีไรก็ตะกุกตะกัก-

เหมือนคำพูดเธอที่ทำให้ฉันต้องสำลัก เราเลิกกันเถอะ

• Sming จิตพิสัย +4 26-1-2010 01:47
เคอะ ๆ ><!

ความรักของสองคนก็เหมือนกับปักษา

ที่มีเทอนั้นช่วยเป็นปีกแต่วันนึงก้เกิดปัญหา

ตัวเทอขอเดินจากไปนกตัวนี้ก้ร่วงลงทันตา

หากนกปีกหักบินต่อไม่ได้มันต้องร่วงลงมาตาย...อนิจจา!!

เยี่ยย

• aumkonon จิตพิสัย +10 โดนอ่ะ YY 31-1-2010 00:49
  • Sming จิตพิสัย +30 คมครับ 26-1-2010 01:48

อกหักเหมือนกัน

เส้าเว่อร์

p i n k e r z

เคยมีใครถามคุณไหมว่า "ความรักคืออะไร?" ผมคิดว่าวันนี้ผมมีคำตอบให้คุณแล้วล่ะ คำที่ใช้แทนคำว่า "ความรัก" ได้ดีที่สุด น่าจะเป็นคำว่า "ใส่ใจ"

ความรักมันหลอกลวงก็รู้
แต่ก็อยากควงเทอมาให้แม่ดู
ก็เราไม่รวยแต่อยากได้เทอมาเป็นคู่
แต่อยู่ ๆ เทอก็เดินจากไป และ บอก ว่า
         เรา....ไปด้วยกันไม่ได้
พอนึกถึงเทอมันทำให้เศร้า
ทำให้เราไม่อยากนึกถึงเรื่่องเ่ก่า
ตอนนี้ก็เมาก็เรามันโดนเทอสวมเขา
ไปรักกับเค้าโดยที่เค้าก็ไปรักเรา
มันเน้า มันเช๋า เศร้า เซง
ก็ความรักที่มันเซ็งเคร็ง
ก็ไม่มีใครปลอบเรานอกจากไอ้เม่ง

ผมเด็ก อกหักคนใหม่ครับ  

• Sming จิตพิสัย +14 17-4-2010 22:15

ใจเย็นๆกัน ต้องรักให้เป็น รักมันไม่เคยทำร้ายใครหรอก
เราต้องรักตัวเราเองก่อน ก่อนที่เราจะไปรักใคร
อยุ่เฉยๆอะดีแล้วเดี่ยวมันก้อเข้ามาหาเอง ยิ่งใคว้คว้าเท่าไหร่มันก้อเท่านั้น
55555555555+ *

เป็นกำลังใจให้คนเศร้าทุกคน เอิ๊กๆ  อกหักเรื่องเล็กก 55 ยังไม่ตายก้อหาไหม่ได้เรื่อยยๆๆ

อกหักเหมือนกับหลอดด้ายตกจักร

จากหายไม่รู้ทันเหมือนเลขหวยหกหลัก

แต่ก่อนเธอคนรักแต่ตอนนี้มันปกปัก

ขอบอกกูไม่ร้องแถมเรียกมึงน้องตัวกกตัก

• Sming จิตพิสัย +30 5555555 17-4-2010 22:16
:)

แบกความรักเน่า้เน่าทำไมไว้ให้หนัก
หัวใจของเราเป็นของเราอย่าให้ใครควัก
สมิงนักสู้แต่แพ้ผู้หญิงเลวเลวคนเดียว
หยั่งงี้เดี๋ยวจัดให้เทเหล้าขาวมาชนเพียว

• Sming จิตพิสัย +22 17-4-2010 22:17

จำแล้วคือคนก็ทนแล้วคือควาย

ปัญหาหัวใจหาทางออกไม่ได้มีทางเดียวคือตาย

ถ้าหัวใจมันพังทลายแต่อนาคตต้องยังอยู่

อย่าเอารักไปพัวพันกับชีวิตให้คุณลองคิดและฟังดู

เยี่ยยยยยยยยยย ยย

• Sming จิตพิสัย +30 17-4-2010 22:17