สั่งพิมพ์

ไรม์ด่าเพื่อนตัวเองกัน!!

เพื่อนตัวเอง เพื่อนตัวเอง
จับเอาประเด็นมาแต่งเป็นเพลง
เวลามึงเหงาใครเล่าเอากีต้ามาบรรเลง
เวลามึงเน่าใครเล่าให้ยืมเสื้อ กางเกง
เมื่อตอนมึงเพลีย เหี้ยตัวไหน ให้มึงพิง
คิดให้ดีดีว่าเมีย หรือเพื่อน รักมึงจริง
ตอนมึงหิวก็เพื่อนใช่ไหมที่แบ่งมึงกิน
ตอนมึงเจ็บใครมาช่วยล่ะเอาเสียงที่มึงได้ยิน
เพื่อนกันจำไว้บางคนมีดีมาก มีชั่วมาก
ไม่ต้องใส่หน้ากาก เข้าหากันให้ลำบาก

ถ้ารำคาญก็ด่าซักที หมั่นไส้กูด่าทั้งปี
แต่ที่ต้องด่าตอนนี้ ก็กระทู้มันตั้งมาอย่างงี้
แล้วก็จะทำไงถ้าไม่ด่าคนอ่านก็เซงละซี่
ถ้างั้นวันนี้เราจะไม่พูดถึงเพื่อนในด้านดีดี
เอ้า...
ไอหน้าหีเพื่อนผมแม่งจังไร ชอบทำนิสัยอัปปรี
แม่งรักเพื่อนเกินเหตุ ส่วนตัวมันก็มันขับC
วันนั้นครับ ผมหลงกับคู่ อยู่แถวหลักสี่
เลยโทรไปหามันด้วยโทรศัพสาธารณครับพี่
แม่งเลวแค่ไหนขับรถมาทั้งที่ทะเบียนก็ไม่มี
ยิงตรงจากบางกะปิ มารับผมไปส่งที่เสาวรี
เล่มทะเบียนมันไม่มียังไม่พอรถเสือกไม่ค่อยดี
มีแค่อินวอยแค่นี้ เสือกขับมารับผมฟรีฟรี
โถ่ไอสัด..รถแม่งก็รถผี
เอาไงดี..คุณตำรวจช่วยจับมันที

เป็นไงเพื่อนผม แม่งเหี้ยพอรึยัง
จัญไรขนาดนี้อยากตัดความสัมพัน
ไม่อยากมีแล้วคำว่ากูกับมึงไม่อยากใช้มัน
่ต่อไปนี้คณะเรา จงมีแต่กันและกัน

[ แก้ไขล่าสุด desperado เมื่อ 25-8-2009 23:05 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 26-8-2009 01:10