สั่งพิมพ์

ลงรามต้อนรับวันแม่กันครับ

กอดใครไม่อุ่นเหมือนแม่ดุจเพื่อนเกลือนปรานี
มือของแม่มีพลังคอยเฝ้าอาทรห่วงใยไร้ราคี
ทุกวันแม่ต้องผายผอมกายยอมอุทิศ
มาถึงวันแม่วันดีจะบอกรักให้แม่ประจักษ์ในดวงจิต
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 11-8-2009 01:47

12สิงหานี้คือวันแม่แห่งชาติคับ

เราทำผิดแม่สั่งสอนผมยอมรับ

แต่จากนี้ผมจะเป็นคนดีแน่

หนึ่งคำแน่อยากบอกแม่      (รักแม่คับ)

- -

♥♥ รั ก แ ม่ คั บ ♥♥

• Freemic จิตพิสัย +10 19-8-2009 23:53
  • Sming จิตพิสัย +4 11-8-2009 15:37

วันที่12สิงหาเค้าบอกว่าเป็นวันแม่

ลูกคนนี้ขอโทษที่เคยทำแย่

สิ่งไม่ดีขอให้ผ่านพ้นไป

ตอนนี้อยากบอกแม่ว่ารักล้นใจ

• Sming จิตพิสัย +30 11-8-2009 15:38
******Chumphon FC ******

เอาด้วยคนครับ

ให้กำเนิดฉันมาตั้งแต่ออกจากท้องร้องอุแว้
ร้องเรียกและเพรียกหาจะกินนมทำอ้อแอ้
มีแต่แม่คนๆเดียวที่คอยเลี้ยงดูและฟูมฟัก
เลี้ยงดูตั้งแต่กูเดินไม่ได้ยันวิ่งหัวเราะคิกๆคัก

ครั้นฉันสามขวบพ่อผู้ให้ได้ทิ้งไป
แม่ลำบากหาเลี้ยงแต่บิดาสุขีกับเมียใหม่
แต่ก็ไม่เคยบ่ายเบี่ยงบอกกับตัวเองว่าต้องเลี้ยงไหว
พยายามขึ้นมาจนถึงวันฉันโตเป็นผู้ใหญ่

แม่ท่านเหนื่อยไม่ใช่แค่ สิบสองสิงหา
ทำได้เรื่อยกตัญญูเพียงแค่เอ่ยวาจา
ว่ารักแม่แค่นั้นเองไม่ยากเกินหรอกหนา
รีบซะก่อนจะสายแล้วจะเสียดายเวลา

แงๆ จะร้องเลย เศร้าง่า มะตอนหัวค่ำดันมีปากเสียงกันนิดหน่อย T-T

รักแม่ที่สุด!!!
  • CP จิตพิสัย +15 12-8-2009 08:34
ไอ้เพ้นบ้ามาแทะๆทีละนิดกะจิ๊ดริด
ไว้เคราเปนแพะๆอย่าเจ๊าะแจ๊ะกะชีวิต

เจี๊ยะะะะ!!!!

นึกถึงอ้อมกอดจากยอดคุณแม่ที่อบอุ่น
เพื่อลูกยอมลำบาก ตรากตรำตลบฝุ่น
ปกปักรักษาไม่ให้ลูกน้อยได้หมองขุ่น
สายสัมพันไม่อาจแยกรักแรกเกิดในสองรุ่น

วันที่สิบสองสิงหาจะกราบแทบเท้ามารดา
ไม่มีอะไรยิ่งใหญ่กว่ารักนี้่ที่พบพานมา
ไม่ต้องการเงินทองลงมากองระรานตา
รักจากแม่เท่านั้นที่ตัวชั้นต้องการหา

...พยายามแล้ววค่ะ

แต่รักแม่จิงๆนะ I bside ma mom 4ever

• Sming จิตพิสัย +12 13-8-2009 13:46

ตั้งแต่เกิดมา...มีผู้หญิงคนเดียวที่ทำให้ผมต้องร้องไห้
มีเพียงเธอคนเดียว real best girl นี่ไม่ใช่แค่คำคล้องไม่
ขอหารักลูกมากกว่าตัวเอง ฉันจะฟ้องเธอถ้าฟ้องได้
แล้วเธอคือใครที่พิมพ์ให้อ่านตั้งนานเธอคนนั้นคือใคร (แม่ แม่ แม่)
ทุกคนก็รู้อยู่เต็มหัวใจ แต่เสือกยังถามว่าเธอคือใคร (แย่ แย่ แย่)
ที่แน่ แน่ถึงแม้ลูกผู้ชายอย่างเราไม่ค่อยกล้าแสดงออก
แต่อยากจะบอกให้รู้ไว้ ว่าเราก็รักเธอมาตลอด (มาตลอด)

อยากจะกอดเธอสักครั้ง แต่ยังไม่กล้า
อยากจะบอกรักเธอ แต่แม่ไม่ใช่ภรรยา
อยากจะบอกว่า พระคุณเธอเหนือพรรณนา
แต่เป้นลูกผู้ชายขี้อายก็ได้แต่อยากล่ะน่า

• CP จิตพิสัย +11 17-8-2009 17:32

ข้าวปลาอาหารทุกจานแม่หาให้
หกล้มหัวขมำแม่หายามาทาให้
ขึ้นสุดเหนือล่องลงใต้แม่พาไป
ิถึงวันนี้แม่ผมยังไม่จากไปขอตั้งใจอ่านเขียนเรียนหนังสือครับ 

KIIM:sweet_shiit@hotmail.com:บางครั้งถ้าเรายืนอยุ่เฉยๆบางทีผีเสื้ออาจจะมาเกาะเองก็ได้