สั่งพิมพ์

ลงรามต้อนรับวันแม่กันครับ

ลงรามต้อนรับวันแม่กันครับ

12สิงหามหาราชินีรึอีกอย่าง วันแม่!

อะไรที่ทำท่านทุกข์ ทำไม่ดีก็พากันแก้

อย่าได้รีรอจนถึงวันที่จากกันเหมือนน้ำไม่ทันแช่

ไม่ต้องให้คนว่าคนละอาคงรู้ตัวว่าเรามันแย่

ทำงานเก็บเงินเลี้ยงผมเลือดตาไหล

ผมไม่เคยถามแม่ว่าแม่เหนื่อยไหม

วันนี้แม้เพิ่งคิดได้ว่าต้องทำอะไร

รามบทนี้แม่ฟังไว้เป็นข้อความอยากบอกแม่ไป

เก็บผมไว้ในท้องจนคลอดแม่เจ็บแถบขาดใจ

วันเกิดสนุกสนานหันคิดอีกมุมมันช่างเจ็บบาดใจ

ลูกหิวหรอลูกแม่กูรีบวิ่งไปตลาดไว

แม่ครับอยากบอกแม่เกิดชาติใดผมขอเป็นลูกแม่ทุกชาติไป

ได้โอกาศกราบตรงตักวันนี้พร้อมมาลัยวง-

-ปักหมุดกับกระดาษใส่ใจความด้วยปากกา

ตัวหนังสือลงหนัก ขอสัญญาไม่เห็นบัวเป็นกงจัก

ท่านจงมีแต่สุข พ้นจากโรคภัย คุณแม่ผู้มีพระคุณและพระราชินีผู้ทรงศักดิ์

ฮ่าๆ รู้สึกดีที่ทำแบบนี้ครับ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 9-8-2009 15:04
:)

♥ เเม่ มากมาย [ แก้ไขล่าสุด cancerspiner เมื่อ 7-8-2009 19:28 ]

ความรักของเเม่ใหญ่ยิ่งกว่าเเผ่นดิน เเม่ทั้งอดทั้งออมยิ่งกว่ากระปุกออมสิน จะตอบเเทนบุญคุณทำเลยไม่เคยสาย จะได้บอกว่า รักเเม่ เเบบไม่ต้องอาย
  • Sming จิตพิสัย +2 9-8-2009 15:05

สิบสองสิงหาวันแม่แห่งชาติคัยที่ทำผิดผาดก็มาขอขะมาในวันนี้

ลูกคนไหนที่ทำผิดคิดไม่ดีไม่เคยบอกรักแม่เลยมาเลยมาบอกรักในวันที่ดี

ไม่ต้ององต้องอายอะไรก็นี้นะแม่ของเราแค่คำว่ารักแม่ง่ายๆแค่นี้

ไม่ต้องมากพิธีอะไรก็ได้ดอกมะลิหนึ่งดอกพร้อมคำว่ารักแม่แค่นี้แม่เราก็happy

• Sming จิตพิสัย +4 9-8-2009 15:06

คำว่า"แม่"มีค่ามหาศาล

ความรักแม่มีให้เอ่อล้นหลาม

ถึงเวลามาบรรจบผมขอถาม

ว่าพวกคุณบอกรักแม่แล้วหรือยัง ?

คิดๆดู พระคุณแม่ นั้นยิ่งใหญ่

สิ่งมีค่า หลายอย่าง หาเทียบไม่

แม่ทุกคน ล้วนต้องการ เอาใจใส่

อยากเชิญชวน ทุกคน คอยเอาใจ

ไปบอกรัก หรือทำงาน บ้านให้แม่

แค่นี้แล แม่ชื่นใจ แสนหนักหนา

แม่บอกว่า แม่รักลูก ทุกเวลา

แม่ยอมสละ หยาดเหงื่อ และแรงกาย

แค่ต้องการ ให้ลูก ไม่คิดกลาย-

ทำร้ายตน จนตกอับ

ยามนอนหลับแม่คอยเฝ้าดูลูก

กัวว่ายุงมาตอมทำร้ายลูก

เพราะว่าลูกเปรียบดังแก้วดวงใจ

จึงรักใคร่เอ๊นดูลูกดุจชีวี

รักแม่ ครับ !

• Sming จิตพิสัย +6 9-8-2009 15:06

สิบสองสิงหาวันแม่แ่ห่งชาติ
สมิงชวนลงเพลงเหมือนเด็กแข่งแต่งวาด
ครบกำหนดใต้ร่มเย็นสอง
พี่น้องทุกคนมีชีวิตใช่เป็นของ

วันและเดือนเคลื่อนไปไม่หวนกลับ

แม่ดูแลเราท่าไหร่ คำนวนนับ

12 สิงหามาอีก ปี รักแม่ครับ

• CP จิตพิสัย +5 11-8-2009 01:41

อยากจะฝากให้รักแม่มากๆยิ่งกว่าเมีย

เวลามีปัญหาก็ต้องแม่คอยตามเครียล์

ขึ้นโรงพักทักศาลแม่เดินทางจนอ่อนเพลีย

มะลิงามกราบเท้าแม่นี้สิแน่เราขอเชียร์

• CP จิตพิสัย +9 11-8-2009 01:43

12สิงหาเข้าเรียกกันว่าวันแม่
เราเคยทำเรื่องไม่ดีหรือไปรองของที่มันแย่ๆ
แม่ก็รักเราแม้ว่าเราจ่ะลองผิดหรือลองถูก
ไปกลาบเท้าแม่ซักทีนี้ล่ะครับสิ่งที่น่าจ่ะทำของลูก

รักแม่&(Z Flow)

[ แก้ไขล่าสุด UNCHIAN เมื่อ 9-8-2009 23:44 ]
  • CP จิตพิสัย +10 11-8-2009 01:43
Z Flow

ไม่ดิสใคร มะ มะ มะ แม่

โพดำ โพ แดง ของขวัญแทนใจแม่

ถ้าเราไม่กราบเท้าแม่ปีนี้กูว่าแม่งเกินไปแน่

แม่หรือเมียมึงรักใครมากว่า

ไม่ใช่แม่มึงเหรอตอนมึงทำผิดเค้าเรียกไปลากด่า

• CP จิตพิสัย +15 11-8-2009 01:44
ถ้าไฟมี ต้องฟรีไมค์