สั่งพิมพ์

มาrhymeด่าเด็กแว้นกันดีกว่า

ถึงเค้าจะแว๊นยังไงเค้าก็มีหัวใจ

แต่แว๊นควรมีจิตใจดีที่ทำอะไรไม่ไห้หนักหัวใคร

จะแว๊นหรือสก๊อยก็ลอยล่องไปตามถนน

เจอตำรวจหายแว๊บยอย่างกะพวกแม่งลองหน

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +10 23-8-2009 01:34
ถ้าไฟมี ต้องฟรีไมค์

อย่าด่าเค้าเลยคับ เด็กแว๊นก็มีหัวใจ

เด็กแว๊น หรือพวกเจ้ากลายเป็นเด็กแก๊งของเมืองไทย

ทำไมไม่ไปหาอะไรทำไห้ประชาชนทุกคนประเทืองใจ

เค้าก็ขับของเค้าบนถนนแล้วคุนจะไปจะชำเลืองไม

หรือพวกคุนถูกพวกเค้าแย่งแฟนแต่ทำได้แค่เคืองไง

[ แก้ไขล่าสุด Freemic เมื่อ 6-9-2009 21:03 ]
  • Sming จิตพิสัย +30 8-9-2009 16:53

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย MC_NoEyeFreeMic เมื่อ 30-10-2009 12:16 กูรู้ว่ารถมึงเจ๋งสัส มึงก้อแค่ขอตังพ่อแม่ไปวันๆ สวะอย่างมึงเสือกอยากอวดรถที่ควันดำๆอเย็ดลูก กูเห็นแล้ ...

กำลังอ่าน อยู่

พอดี งง ว่านี่ใช่ไรม์หรอ

ถ้าใช่งงหวะ

ทำไมไม่มีคำสัมผัสเลย

ลองดูใหม่นะคับ อ่านนกระทู้ด้วย ว่า มาไรม์ด่าเด็กแว๊นกัน

ไม่ใช่ แค้น แล้วมาพิมด่า ไม่มีเทคนิคในการใช้คำเลย

• Sming จิตพิสัย +30 ถูก 30-10-2009 13:50

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย MC_NoEyeFreeMic เมื่อ 30-10-2009 14:17 ฟรี ไม อย่า มา เกรียน นะ ครับ   อย่า ยุ่ง จะ ดี กว่า นะ ครับ    

อยากรู้จักเกรียนมากกว่านี้ไหมคับ

ผมไห้เวลาคุนไปทำเพลง 2อาทิตย์

อย่างคุนอะ ผมใช้มือถืออัดก็พอ

และ ผมจะลงเพลงไห้ดู

2 อาทิตย์นับจากวันนี้

เอาเป็นว่าผมตั้งกระทู้เลยนะ

พี่เต้ผมโทดทีนะคับ

พอดีพึ่งกลับมาถึงบ้านเลยไม่ได้ไปเมื่อวานๆ

ผม เผลอหลับไปตอนตี 1

[ แก้ไขล่าสุด Freemic เมื่อ 31-10-2009 11:58 ]