สั่งพิมพ์

มาrhymeด่าเด็กแว้นกันดีกว่า

ขอโทษครับ พอดีบ้านผม ก็มีรถแว้น เลยอยากเอามาอวด
คลิกตัวเดิม เก่าแต่เก๋าสัตว์ ล้อd.i.dลูกC.B. วิ่งเป็นจรวด
เปลือยกรอง คว้านท่อ ไฟหน้าต้องซีนอล เว้ยไอหัวขวด
แปะข้างหน้าด้วยสติ๊กเกอร์กรมทหาร จราจรเลยไม่กล้าตรวจ
ฮะฮ่า โช๊คอัพผมต้องshowa ส่วนคาบูต้องของNOVA
ใช้ขับไปโรงเรียน ไม่ได้โชว์เซียน ไปเทสแถวกิโล5
ปรากฏตัวมาพร้อมเครื่องเสียง ดังกังวานเหมือนคลื่นโซน่า
เคลือบชุดสีทั้งคัน เว็กซี่ขัดเบาะให้มัน แล้วขับไปซื้อข้าวแกง
เฟรมสีขาว แคร้งสีแดง ขับไปรับสาวสาว ด้วยเบาะเรคาโร่ราคาแพง
สายดักไอถัก ปั๊มเรเดียนสวยสัด ถ้าใครไม่แรง ขอโทษผมจะแซง

กระจกข้างผม ไม่ติดหรอกก็ ผมมันไม่กลัวตาย
กันตกหรอ ไม่จำเป็นต้องใส่ ก็กูมันลูกผู้ชาย
ทำปะกับมาใหม่ บิดทีหัวใจแทบวาย
เอ้าสาว สาวอยากลองนั่งบอกได้เลยไม่ต้องอาย

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +14 17-8-2009 18:24

เฮ้ย! แว้นก็มีปืน เฮ้ย! มึงก็มีปืน
ปืนแม่งมีใช้เช่า ใครอยากเก๋าก็ไปที่อื่น
กูยอมรับทุกทุกจุดยืน จึงชักระอาเต็มกลืน
จะแว้น หรือ ฮิฟฮอฟ ก็ขับมอไซร์บรืนๆ

เพื่อนกูโดนเด็กแว้นยิงหลังม.รามซอย.24
แต่กูยังไม่เกลียดแว้น แบบเหมารวมซักกะที
เพื่อนกูโดนเด็กเทสแทงตายก็ผ่านมาแล้ว4ปี
แต่กูก็เข้าใจว่าคนมันมีทั้งที่เลวและที่ดี

กรุณา มองคนที่ความเป็นคนครับ

• CP จิตพิสัย +15 23-8-2009 01:31

อาชญากลอน

กูยืนยัน ยังยืนยันว่าเด็กแว้นแม่งไม่ผิด
คน..ก็คนเหมือนกัน ด่ากันทั้งวันทำอะไรไม่คิด
ดัดจริต...คิดว่าพวกตัวเองเหนือกว่า ใคร ใคร๊
มึงทบทวนให้ดีทบทวนอีกที จะได้ ม๊าย

คนที่ชอบในสิ่งที่รัก ทำในสิ่งที่ชอบ อย่ามัวอคติ
ถ้ามันบอกว่าคุณก็ซื้อเสื้อผ้าแพงๆ ใส่คงเถียงไม่ได้ละสิ
ที่ว่าชอบสร้างเรื่องมันแล้วแต่คนคิด แล้วแต่คนที่จ้องจับผิด...จะทำ-
ไงได้มนุษย์เรา มีพื้นฐานคือโง่กับรุนแรง มัวแต่คิดดูถูกกันจะทำให้จิต-ระยำ

รองเท้าก็คู่เป็นพัน เทียบกับมัน ก็เหมือนค่าทำท่อ
เราก็ไม่ดีกว่ากันตรงไหนหรอกมึงอย่ามามัวแต่จ้อ
มันชอบหาเรื่องหรอ...คนแม่งก็จ้องหาเรื่องกันทั้งนั้น
หรือจะบอกว่าที่ตั้งกระทู้ด่าเด็กแว้นนี่ไม่ได้หาเรื่อง แล้วมันอะไรกั๊น
แค่เด็็กไทย ที่เป็นแว้นแม่งมีเยอะกว่าแนวอื่นเป็นพันพั๊น
มึงก็เลยเหมารวมกัน วัดระดับคนได้ด้วยรถแค่หนึ่งคัน
มักง่ายดูถูกพวกมันทั้งที่เคยเจอหน้าแค่หนึ่งวัน

ลองคิดอีกสักนิดทบทวนกันให้ดี
ไม่ใช่ไม่มีอะไรทำก็หาเรื่องมาด่ากันฟรีฟรี
บอกว่ามันผลาญเงินพ่อแม่รู้ได้ยังไงนี่
ลองมองตัวคุณเองหาเงินกันได้หรือยังคุณพี่

เราไม่มีสิทธิกำหนดชีวิตคนอื่น แม้แต่ดูถูกชีวิตคนอื่นก็ไม่มีสิทธิ
ใครทำผิดก็ได้ผิดติดตัวไปจนตาย แม้สังคมไม่รู้ใครไม่รู้แต่เป็นใจตัวเองที่ต้องละอาย [ แก้ไขล่าสุด desperado เมื่อ 30-10-2009 22:01 ]
  • Sming จิตพิสัย +12 2-11-2009 12:57

อาชญากลอน

เ่อ่อ..อย่าเข้าใจผิด คือผมไม่ได้โกรธใครนะครับ
 แต่บอกแบบนี้เพราะอยากให้เข้าใจกันมั่ง แค่อยากให้คนเปิดใจรับกันมากกว่านี้

ผมเข้าใจครับ ที่คุณบอกว่ามีเหตุการณ์ที่เคยประสบกับเด็กแว้น
เพราะผมก็เคยเจอมาบ้างเหมือนกัน แต่ลองคิดดูถ้าคนที่ทำเรื่องนั้นกับคุณเป็นเด็กฮิฟ
แล้วคุณไม่ใช่เด็กฮิฟ คุณก็จะมองว่าเด็กฮิฟไม่ดีใช่ไหมละครับ

คุณเล่นขอโทษซะขนาดนี้ผมรู้สึกผิดเหมือนกันนะเนี่ย แต่ที่จริงก็ไม่ได้ตั้งใจด่าใคร
แต่เสียดสีอะ มีบ้าง
[ แก้ไขล่าสุด desperado เมื่อ 31-10-2009 01:32 ]