สั่งพิมพ์

มาrhymeด่าเด็กแว้นกันดีกว่า

ฟรี ไม อย่า มา เกรียน นะ ครับ

อย่า ยุ่ง จะ ดี กว่า นะ ครับ

เดกอย่างน้องไปเรียนหนังสือดีกว่าอย่ามาไล่ว่าชาวบ้านเค้านะครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย MC_NoEyeFreeMic เมื่อ 30-10-2009 14:19 เดกอย่างน้องไปเรียนหนังสือดีกว่าอย่ามาไล่ว่าชาวบ้านเค้านะครับ

โทดนะคะ น้องชาย   พี่เห็นว่า กู๊ด เค้าแค่ให้คำแนะนำนะคะ   อิอิอิ

อิอิ

โนอาย ระวังโดนลงเพลง ดิส นะคับ
5555

ฮาคับ 55+

ถูกใจพี่เต้

อาชญากลอน

กูยืนยัน ยังยืนยันว่าเด็กแว้นแม่งไม่ผิด
คน..ก็คนเหมือนกัน ด่ากันทั้งวันทำอะไรไม่คิด
ดัดจริต...คิดว่าพวกตัวเองเหนือกว่า ใคร ใคร๊
มึงทบทวนให้ดีทบทวนอีกที จะได้ ม๊าย

คนที่ชอบในสิ่งที่รัก ทำในสิ่งที่ชอบ อย่ามัวอคติ
ถ้ามันบอกว่าคุณก็ซื้อเสื้อผ้าแพงๆ ใส่คงเถียงไม่ได้ละสิ
ที่ว่าชอบสร้างเรื่องมันแล้วแต่คนคิด แล้วแต่คนที่จ้องจับผิด...จะทำ-
ไงได้มนุษย์เรา มีพื้นฐานคือโง่กับรุนแรง มัวแต่คิดดูถูกกันจะทำให้จิต-ระยำ

รองเท้าก็คู่เป็นพัน เทียบกับมัน ก็เหมือนค่าทำท่อ
เราก็ไม่ดีกว่ากันตรงไหนหรอกมึงอย่ามามัวแต่จ้อ
มันชอบหาเรื่องหรอ...คนแม่งก็จ้องหาเรื่องกันทั้งนั้น
หรือจะบอกว่าที่ตั้งกระทู้ด่าเด็กแว้นนี่ไม่ได้หาเรื่อง แล้วมันอะไรกั๊น
แค่เด็็กไทย ที่เป็นแว้นแม่งมีเยอะกว่าแนวอื่นเป็นพันพั๊น
มึงก็เลยเหมารวมกัน วัดระดับคนได้ด้วยรถแค่หนึ่งคัน
มักง่ายดูถูกพวกมันทั้งที่เคยเจอหน้าแค่หนึ่งวัน

ลองคิดอีกสักนิดทบทวนกันให้ดี
ไม่ใช่ไม่มีอะไรทำก็หาเรื่องมาด่ากันฟรีฟรี
บอกว่ามันผลาญเงินพ่อแม่รู้ได้ยังไงนี่
ลองมองตัวคุณเองหาเงินกันได้หรือยังคุณพี่

เราไม่มีสิทธิกำหนดชีวิตคนอื่น แม้แต่ดูถูกชีวิตคนอื่นก็ไม่มีสิทธิ
ใครทำผิดก็ได้ผิดติดตัวไปจนตาย แม้สังคมไม่รู้ใครไม่รู้แต่เป็นใจตัวเองที่ต้องละอาย [ แก้ไขล่าสุด desperado เมื่อ 30-10-2009 22:01 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 2-11-2009 12:57

อาชญากลอน

เ่อ่อ..อย่าเข้าใจผิด คือผมไม่ได้โกรธใครนะครับ
 แต่บอกแบบนี้เพราะอยากให้เข้าใจกันมั่ง แค่อยากให้คนเปิดใจรับกันมากกว่านี้

ผมเข้าใจครับ ที่คุณบอกว่ามีเหตุการณ์ที่เคยประสบกับเด็กแว้น
เพราะผมก็เคยเจอมาบ้างเหมือนกัน แต่ลองคิดดูถ้าคนที่ทำเรื่องนั้นกับคุณเป็นเด็กฮิฟ
แล้วคุณไม่ใช่เด็กฮิฟ คุณก็จะมองว่าเด็กฮิฟไม่ดีใช่ไหมละครับ

คุณเล่นขอโทษซะขนาดนี้ผมรู้สึกผิดเหมือนกันนะเนี่ย แต่ที่จริงก็ไม่ได้ตั้งใจด่าใคร
แต่เสียดสีอะ มีบ้าง
[ แก้ไขล่าสุด desperado เมื่อ 31-10-2009 01:32 ]

ถือว่าเรา ปรับความเข้าใจแล้วนะครับ

ผมว่า พอคุณพูดแบบนี้ ก้อ เลยสบายใจครับ

แบบ ไม่มีใครผิดสักคน

คุณดีนะครับที่พูด เพราะว่าคุณงัดมุมความจิงมา

ออกมาเลย ผมคนนึงที่พอ มานึกนะ พอได้อ่าน

ก้อเลย คิดเลย ไม่เอาแล้วเรา haha

รู้สึกเหมือนกัน

หยุดเถอะอย่าแกว่งเท้าหาเสี้ยน

คนเขาก็รู้ว่ามึงเสี่ยว

พระเป็นเจ้าสร้างโลกยังไม่วันเดียว นับประสาอะไรกับกูจะ Perfect ไปทุกด้าน
ชีวิตคนเรามันสั้น จะทำไรก็รีบทำ