สั่งพิมพ์

เมื่อไหร่-mp3_ ลองฟังดูค่ะ

เมื่อไหร่-mp3_ ลองฟังดูค่ะ

ลิ๊งโหลดค๊า >> http://www.4shared.com/file/120618197/e15215b1/MIDI.html

Mis$Dis$

เมื่อไหร่

เนิ่นนานเท่าไหร่ที่ฉันเจอ ( ที่ฉันเจอ )

ได้คุยกับเธอไม่มากมาย ( ไม่มากมาย )

หรือคิดกับฉันแค่เพื่อนเกลอ ( แค่เพื่อนเกลอ )

เคยรู้บ้างไหมว่าฉันรักเธอกว่าใคร

ฉันก็เป็นเพียงคนบางคน ที่มัน หลง ที่มันรักเธอ รักเธอมากไป

ฉันก็รอเพียงวันๆหนึ่ง ก็ขอหวังก็ขอรอให้เธอสนใจ

จะนานสักแค่ไหน สักเท่าไหร่ ใจของชั้นยังสู้ไปไม่เคยสนใคร

รอว่าวันหนึ่งมันจะมี วันที่สองเราคบกันรักกันกว่าใคร

hook 

เมื่อไหร่ที่เธอจะมองฉัน

เมื่อไหร่ฉันจะมีวันนั้น

เมื่อไหร่ที่เราสองจะได้รักอย่างใครๆ

หากเธอใจดีลองคบฉัน

จะทำให้เธอมีความรัก

จะทำให้ดั่งฝันทำให้รักตลอดไป

เห็นเธอกับใครเดินข้างเคียง ( เดินข้างเคียง )

ใจยังลำเอียงคิดเพี๊ยนไป ( คิดเพี๊ยนไป )

ก็คอยแต่หวงทั้งที่เรา  ( ทั้งที่เรา )

ไม่เคยเป็นแฟนกับเธอเหมือนใครต่อใคร

เรามันก็คอยทำใจลอย ทำเป็นเพ้อพร้ำเพ้อเกิน ไม่ดูว่าใคร

ควรจะเป็นแฟนควรจะแทน   ที่ตำแหน่งที่หัวใจของเธอนั่นไง

คนที่จะมา ที่ค้นหาหาความรักเธอมากมาย ให้เธอเลือกไป

เธอรู้บ้างไหมฉันคนนี้ อยากจะบอกว่ารักเธอรักเกินกว่าใคร

hook

...................

ไม่คิดจะรักกันเลยรึไง ไม่คิดจะคบกันบ้างเลยรึเธอ

เธอไม่สนแล้วฉันควรทำไง หากเธอไม่รักแล้วฉันจะเป็นไง

ไม่แคร์สักนิดสายตาคนไกล หันมองฉันน๊าแล้วจะให้ใจ

เมื่อไหร่ได้รักแล้วฉันคงดีใจ จะทำให้เธอโชคดีกว่าใคร

ฉันก็เป็นเพียงคนบางคน ที่มัน หลง ที่มันรักเธอ รักเธอมากไป

ฉันก็รอเพียงวันๆหนึ่ง ก็ขอหวังก็ขอรอให้เธอสนใจ

จะนานสักแค่ไหน สักเท่าไหร่ ใจของชั้นยังสู้ไปไม่เคยสนใคร

รอว่าวันหนึ่งมันจะมี วันที่สองเราคบกันรักกันกว่าใคร

hook

.......................

RAP..

ถ้าหากว่าเธอมารัก เธอมารัก เธอลองมาคบลองดู

แล้วเธอจะได้รู้ ว่าฉันคนนี้ คนนี้ที่คอยสู้

พยายามใกล้เธอตลอดมีความในใจที่อยากจะบอก

ภวานาแม้เพียงได้กอดคิดรักเธอจริงไม่เพียงแค่หลอก

ให้บอกกับเธอว่ารักฉันว่าให้ทำมันคงไม่ยาก

แต่เธอจะรับมั๊ยคิดๆไปมันช่างลำบาก

หากบอกแล้วเธอเมินหนีแบบนี้ล่ะสิเค้าเรียกว่าพลาด

แต่บอกแล้วเธอให้เป็นเบบี๋แบบนี่ล่ะสิจะรักเธอมาก

.............

ไม่คิดจะรักกันเลยรึไง ไม่คิดจะคบกันบ้างเลยรึเธอ

เธอไม่สนแล้วฉันควรทำไง หากเธอไม่รักแล้วฉันจะเป็นไง

ไม่แคร์สักนิดสายตาคนไกล หันมองฉันน๊าแล้วจะให้ใจ

เมื่อไหร่ได้รักแล้วฉันคงดีใจ จะทำให้เธอโชคดีกว่าใคร

............................................

เป็นยังไงก็ช่วยคอมเม้นมั่งนะคะ

เพื่อการพัตนาในการทำเพลงค๊า ขอบคุณล่วงหน้า

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 11-7-2012 17:42

เพราะมากครับ เสียงร้องน่ารักมาก ดีสุดๆไปเลยครับ เยี่ยมๆๆ เอาไปเลย5 กะโหลก

เพราะมากมาย

เสียงน่ารักจัง

เดียวจะเอาเพลงนี้ลงใต้ร่มเย็นด้วยเลย
555555

ขอบคุณ ที่เอาเพลงมาลงโครงการด้วยครับ

มิสดิส ลองว่ายน้ำดูครับ อาจจะเป็นเทพได้

ขอบคุณโจกเกอร์กับUltimate-Ghost  มากมายค๊า อิอิ

แล้วก็พี่เต้ด้วย   เสียงแบบนี้ต่อให้ว่ายน้ำขึ้นมาก็ร้องแบบทรงพลังไม่ได้หรอกค๊า เสียงมันเด็ก 55

แต่ก็ขอบคุณสุดๆ สมิงน่ารักจิงๆ

คงต้องฝึกกันอีกนานเลย555+
สู้ๆๆๆๆนะครับบบ

น่ารักๆๆๆ ค่ะ

เพาะมาก ขโมยทุกเพลงที่ลง ชอบทุกเพลงด้วย คริๆ

พี่จิ๊ฟนี่ เสียงดี น่ารัก แล้วยังน้ำใจเยี่ยมอีกค๊า ขอบคุณมากๆเลยค๊า **เพาะมาก ขโมยทุกเพลงที่ลง ** คิดเหรอคะ ว่าหนูจะไม่โขมยทุกเพลงของพี่จิ๊ฟเหมือนกัน 55555555 ชอบค๊า สมิงเราไม่เคยด้อยใครในเรื่อง girl hook ( เจ๋งกว่าเค้าด้วยซ้ำไป เอิ๊กๆ ) ให้กำลังใจพี่จิ๊ฟนะคะ โบอิ้งอยากให้เพลงของพวกพี่ๆสมิงอัลบั้มใต้ร่มเย็น 2 มีท่อนฮุกหรือท่อนร้องเพราะๆ อย่างที่เคย พี่จิ๊ฟนี่ทำได้ชัว [ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 1-8-2009 13:47 ]
คิดถึง