สั่งพิมพ์

มา Battle กันครับ มือใหม่ มือ เก่า เข้ามาน๊ะครับ น้องใหม่ ขอเนะ นำตัว

ไม่ดิสใครครับผม

ใช้คำพูดล่อหลอกคล้ายจะเป็นมายา
ประดุจพิษของงูร้ายแล่นเข้าสู่กายา
กล่าววลีเสียดสีทันทีเมื่อกล่าววาจา
จริงไม่จริงเชิญสมิงเก่าและใหม่มาทัศนา
  เปี่ยมไปด้วยปัญญาแต่หามีความเคารพ
เป็นอย่างนี้ทุกทีทุกเวลาที่พานพบ
แม้ไม่เคยเจอหน้าแต่ด่ากันได้เหมือนเคยรบ
อย่าดิสผมครับพี่ยังอยากมี 32 ครบ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 2-12-2009 18:04
- - พี !!

ไม่เคยคิดจะดิส(ก์)เพราะผมใช้แผ่นCD
ควักสายUSBมาเชื่อมต่อกับPC
ใส่แผ่นDVDเครื่องมันถามCD-KEY
ไม่รู้ทำไงเปิดTVดูMVของเกาหลี
  • Sming จิตพิสัย +14 4-12-2009 12:37
- - พี !!

ไม่ดิสใคร แต่อยากมาโพสที่กระทู้แบทครับผม

วันละนิดวันละคำแต่ผมไม่ทำแบบย้ำเติม
แต่บางคนมันระยำยังใช้คำแบบซ้ำเดิม
ใช้ซ้ำเกินกี่ไรม์กี่บทความผมไม่หวังสบถตาม
จรดนามไม่หมดงามสะกดกามเพราะนี่คือกบฏไรม์
  • Sming จิตพิสัย +20 28-1-2010 16:43
- - พี !!

กุแผลงคำไรม์น่าติดตามเหมือนพระรามที่แผลงศร
กุยัดอารมณ์อุดมการณ์จนเป็นพยางค์ที่ซับซ้อน
กุมีคำคมที่คมคายต่างจากเศษสัตว์ที่งมงาย
กุวิปริตส่วนมึงดัดจริตกุไฟฟ้าสถิตเพราะกุน่ะเข้มสกิดจาย

- - พี !!

ยิงวลีเหมือนกระสุนเหล่าสมุนจงสดุดี
จัดอีกทีปีต่อปีจากทักษิณจดหรดี
มึงคิดจะแร๊พแต่ไม่ถนัดไมค์มึงที่จับไอสัดวาง
กุสับสาวเหมือยสับรางกุอัดตอนดึกไอสัดคราง
- - พี !!

สายธารต้องแห้งเหือดไอสัสอารมแม่งก็เดือด
แนวกุมันแนวเถื่อนมึงอย่ามาคิดจะกลบเกลื่อน
เลือดในตัวมันเริ่มทะลักเหมือนว่ามีเชื้อบาดทะยัก
ไม่อยากนั่งอยู่ติดพนักกุเลยออกมาแร๊พสักพัก

- - พี !!