สั่งพิมพ์

เด็กใหม่แนะนำตัวครับ

ขอมั่วนะครับ

รุ่นใหญ่ละไอสัสอย่ามาทะลึ่งซ่า

เดซี่มาคำรามให้มึงนะร้องตามในแบบซึ่งๆน่า

ไรม์ออกเป็นกวีให้มันรู้สไตล์ของใครของมัน

แม้จะต่างกัน

บทเพลงมันใช้ได้หลายความหมาย

ใครใช้ไม่ถูกต้องก็ต้องโดนด่าว่าพ่องควาย

เยส.หนุ่มเชียงใหม่ล้านนากวีไทยเข้ามาคนก็หาว่าบ้านนอก

ไอเยี่ยไอสัสแต่กุก้ไม่เคยนอกคอก

คำคมมันแรงแรงเหมือนมีดกับหอก เอาไว้กรีดหีแม่มึง พร้อมจัดอีกดอก

เยี่ย

ตัวกุอะชอบมานานเรื่องดนตรี เคยปะพันเพลงด้วยตัวเองในภาษาดีๆ

กูอดทนมานานกว่าจะรู้ว่าสังคมดนตรีมันโหดร้ายกว่าที่คิด

ทั้งชีวิตกูอยากลิขิตเอง อยากทำเพลงเอาไว้เป็นเสียงริงโทน

ให้คนเค้ารู้ว่าเพลงกูอะโดน ตั้งเสียงรอสายเป็นแบบ ค.ว.ยคณะกรรมการวิจารณ์เพลงหยาบคายด้วยไมค์โครโฟน

หัวกุมันแร่นเพราะกว่าชอบเพลงแนวๆไฟที่รุกโชน

ตอนแรกๆก็ชอบว้าก แต่ที่ไหนได้เฮ้ยไอนี่แค่แต่งตัวให้ดู กากๆ

อยากจะคลุกคลีกะดนตรีให้มากกว่านี้เมื่อไหร่จะตามความฝันกูได้สักที

เคยได้ยินเพลงมาเป็นล้านแต่สังคมอันเป็นนิยมชอบเพลง รัก แผ่นผีกันเป็นล้าน

มันน่าเศร้าไอพวกที่งี่เง่าถ้ากุเป็นพ่องกูจะเอาตีนเหยีบพร้อมขี้เถ้า

เอาละนะคงมีวันนึงที่เดซี่กระบี่จะคมกะซักวันนึงเล่า

โอ้แม้จ้าว

คำราม

เน่าป่าว

2นิ้วพุ่งชู awhatup! สาวๆที่อยุ่ในคลับน้องอย่าเพิ่งหลับ

เดย์ซี่มาแล้วจะพาไปกินตับๆ
งงไอสัสงงละสิว่ากูบ่นอะไร

อิหัวดอเดย์ซี่คัมออนมามึงควรจะไสหัวไป

กูรอสมิงมาหลายวันแล้วเค้าไปไหนกันปล่อยกูให้ใจแป้ว

แม่รงนั่งอยู่คนเดียวไมมีหญิงใดให้เข้ามาทำเสียวอะห้า

พอเหอะง่วงละครับ

คำราม

คำราม

คำราม

ครับโทดครับพี่เต้

ช่วยติชมไรม์ผมหน่อยดิ

มันต้องปรับไรมั่ง

ผมคงโตพอที่จะเข้าใจละครับ

ฝากหน่อยๆ

คำราม

DZสีดำแดงแซงแบงไซค์ลายนอนตะแคงแทง

ทำให้มึงร้อนลวกดั่งในกระทะแดง

ผ่านไปจับไมค์โครโฟน พายุไซโคลน

.22อยู่ทางขวา.45อยู่ทางซ้าย

บอกแม่มึงให้เอาญาติยมเข้ามาก่อนแล้วส่งพระสงเข้ามาท้าย

ให้มึงเลือกจะใส่หัวโล่งหรือว่าใส้โล่ง

เงียบเอาไว้เดี๋ยวมีคนจับมึงยัดใส่โลง

คำราม