สั่งพิมพ์

โทษนะอะ ไม่ทราบว่าบรรยากาศที่จตุจักดรตอนนี้เป็นอย่างไรม่างครับ คนแน่นมากไ

เดี้ยวนี้เวลาน้องอาร์มไปเดินจตุจักร ต้องใส่ชุดป้องกันสารพิษไปเดินครับ

เพราะว่าเชื้อโรคเยอะมาก โอ้วพระเจ้า ผมกลัวเดินจตุจักรแล้วติดเชื้อตาย

ไม่แน่หลังตายอาจกลายเป็นซอมบี้ วิ่งไล่กินคน

แต่อย่าวิ่งพลาดไปตลาดซันเดย์ละ แม่งจะจับเราไปขาย

ข้อความข้างต้นจงตอบคำถาม

1.มีคนเดินสวนแล้วติดเชื้อตายหรือป่าว ถ้ามี มีกี่คน ชื่ออะไรบ้าง บอกบุคลิกแต่ละคนมาโดยละเอียด?

2.แล้วคนอื่นๆ เขาไปเดินกันเป็นหมื่อ เป็นแสน ทำไมไม่ตาย ?

3.ถ้าตายหลังอาการติดเชื้อ จะกลายเป็นซอมบี้จริงหรือ ถ้าเป็น เคยมีคนเป็นมากี่คนแล้ว?

4.ตลาดซันเดย์ มีซอมบี้ขายจริงหรือป่าว?