สั่งพิมพ์

ขอรูปช้างแพนด้าหน่อยสิฮะ

คำถาม...  เวลาเค้ามาขายอ้อย  ถ้าซื้อ เรา = ช่วยช้าง รึ ไม่ช่วยช้าง

ผมว่าการชื้ออ้อย + กล้วยให้ช้าง ไม่ใช่การช่วยช้าง แต่เป็นการช่วย พรานช้างต่างหาก
เพราะ 
พรานช้างมีลูกมีัเมีย และลูกเมียพรานช้างต้องกินต้องใช้
9ล9
สรุปคือตกลงการที่ผมชื้ออ้อย + กล้วย 20 บ. เนี่ย มันได้ช่วยช้างบ้างป่าววะ

พูดยากครับ ถ้ามีอาหารการกินที่พอเพียงช้างคงไม่เข้ามาเมืองหลวงมาดมฝุ่นควัน มาทนเจ็บเท้า
[ช้างเดินได้ดีที่ดินครับ ถ้าหากเป็นพื้นอย่างถนนจะเจ็บเท้ามากๆ เท้าจะแตก เหมือนทำงานหนัก]
ทั้งว้าเหว่ ทั้งหม่นหมอง มองสิ่งที่ไม่เข้าใจ ว่าทำไมพรานเลี้ยงวเรามา ไม่พาเรากลับไปป่า
แต่พาเรามาเดินที่มืดๆ อยู่หลบๆซ่อนๆ เอาเสบียงที่เราถือมาเองไปแลกเงินมา แล้วเราต้องคอยโชว์เสียง แปร๊นๆ
ผงกหัวคึกคักๆ

ผมว่าช้างที่เราเห้นเนี่ย คือช้างที่อยากกลับไปอยู่ผืนป่ามากที่สุดครับ

ผมเคยเห็นโครงการของพ่อ แ๊อ๊ด เกี่ยวกับ ช้าง และขององค์กรณ์อื่นอีกมากมาย
สมิงเราน่าจะประสานกับเค้ามั่งนะ

โปเต้ เหี้ยยย
5555

เออ   ไอ้หลายพ่อ  กูบอกมึงแล้วนะว่า อย่าตั้งทู้ที่ไม่มีประโยชน์กะการทำเพลงอีก ไอ้เหี้ยยยย

คือมึงตั้งๆ แล้วมึง ไม่อ่านเรยใช่มั๊ย ไอ้หลายพ่อ

ทู้ที่กูยกให้มึงคือ UBC ,  เลี้ยงสัตว์  , แก๊ง  TRG   จำไว้ ไอ้หลายพ่อ ไปสถิต อยู่ที่ของมึงซะ

มึงตั้งทู้กินที่คนอื่นเค้าสัตว์ มึงไปเมนท์ทู้มึงเองเรย เมนท์เพลงเพื่อนๆก็ได้

แต่ถ้ามึงตั้งทู้ใหม่อีก มึงโดนแบนแน่