สั่งพิมพ์

ปล่อยเเล้วเพลงที่ 2 ไทยมุงง่ะ

http://www.imeem.com/people/oGze_kr/music/.../2nd-fixed2mp3/

จะหาน้ำใจสังคมเมืองนี้น่ะแสนง่าย ณ ถิ่นไทยแลนด์แดนสยาม
ไม่ต้องห่วงหากใครเดือดร้อนคนไทยน้ำใจงามพากันไปช่วย
มุงดูกันไว้ก่อนทางที่ดีกุเรียกเพื่อนกุมาด้วย
ไม่ว่าสามีตบตีภรรยาหรือคนร้ายวิ่งราวฉกทอง นักเลงตีกัน หรือบนถนนมีผู้หญิงท้อง
พวกเขาขอมองลาดเลาไว้ก่อน ประเมินสถานการณ์ รอดูตอนเหตุการณ์มันบานปลาย
หากคุณยังไม่ตายรถพยาบาลก็รอไว้ก่อน
ตำรวจเขามีหน้าที่จับผู้ร้าย ส่วนพวกเราแค่มุงดูความชิบหาย
จากนั้นก็สวดมนตร์ขอพร ขอให้คนซวยรอดตาย ขอให้ผู้ร้ายโดนจับ
มือ-ตีนกุมีแต่กลัวเป็นอันตราย เลยยืนดูห่างๆอย่างห่วงๆ
บวกกับนิสัยอยากรู้อยากเห็นก็เลยไม่อยากพลาดซักช่วง
เผื่อใครถามจะได้เล่าถูก เรื่องราวตั้งแต่ต้นจนจบมันเป็นเช่นไร

** สำนึกกันซักนิดเพื่อเติมเต็มสังคม อย่ามัวแต่คิดตามกันจนเกิดความกลัว
เพิ่มกำลังพลเมืองเพื่อปราบปรามคนชั่ว
อย่ามัวมุดหัวอยู่ในกระดองอย่ามัวแต่มองคนบริสุทธิ์ถูกรังแก
อย่าทำร้ายซ้ำด้วยการยืนดู ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้คิดอยู่ในใจแค่ว่าไม่ใช่เรื่องของกู
ปกป้องสังคมให้ปลอดภัยจากคนทราม จงรู้ไว้ความยุติธรรมอยู่ในมือเราทุกคน

ไม่เจอกับตัวเองพวกคุณคงไม่มีวันรู้หรอก หากคุณเป็นที่กำลังอยู่ในวิกฤตเดือดร้อนถึงขั้นเสียหายทั้งร่างกายและทรัพย์สิน
หวาดกลัวจนสุดชีวิตแต่ไม่มีใครยื่นมือเข้าช่วยเหลือ
สายตามากมายเป็นร้อยๆคู่จับจ้องลงมาที่คุณเหมือนเป็นตัวประหลาด
คุณอาจเลือดไหลจนหมดกายซึ่งมันก็เป็นแค่ละครหนึ่งฉาก
ผู้คนซุบซิบวิจารณ์อย่างเพลินจากสุดท้ายก็จากไป
เพราะเพียงเขาคิดว่าธุระไม่ใช่เท่านั้นหรือ? นี่คือสิ่งที่ผู้ใดปลูกฝังเรามา
นอกจากความเห็นแก่ตัว ทำไมต้องให้มันมาบงการเราด้วย?
พวกคุณยืนเฉยอยู่ได้ยังไงได้ยินเขาร้องมั้ยไอ้คำว่า ช่วยด้วย!!
พวกเราเกิดมาอยู่สังคมเดียวกันแค่น้ำจิตน้ำใจเล็กน้อยมันคงไม่เหลือกำลัง
โปรดจงแบ่งปันให้คนที่ทุกข์ยาก เป็นการให้ทานที่สุดแสนประเสริฐ
**

ตื่นเถิดชาวไทย อย่าหลับใหลลุ่มหลง
น้ำใจงดงามเสมอเสมือนน้ำฝนทิพย์โปรยปราย
เมื่อเห็นใครเดือดร้อนได้โปรดอย่านิ่งดูดาย เข้าไปช่วยกันแก้ปัญหาก่อนเหตุการณ์มันจะสายเกินไป
กล้าทำดีใครเขาหาว่าคุณเป็นคนบ้า เรื่องทำบุญไม่ต้องอายมีใครบ้างทำแล้วโดนด่าว่าหน้าด้าน หน้าหนา
แม้มันไม่สามารถตีราคาแต่สิ่งนี้มันเพิ่มคุณค่าในตัวเรา
อย่ามัวแต่รีรอให้คนอื่นเขาออกหน้า พวกเราช่วยเขาได้น้ำใจมันไม่ได้หล่นมาจากฟ้า
ทำดีเมื่อไหร่ก็ได้ไม่ต้องคอยฤกษ์ คอยเวลา มัวแต่ใช้สายตาเกี่ยวกันแล้วมันจะได้อะไร
เอาสมองส่วนดีพินิจคิดกันดู ย้อนกลับมาเป็นตัวคุณแล้วจะรู้สึกยังไง
ถ้าชีวิตหรือของรักของคุณกำลังสูญหาย แต่ฝูงชนรายล้อมกลับทำหน้าที่เป็นเพียงแค่ผู้ชม (เฮ้ย!!)
**

รบกวนขอคำวิจารณ์ด้วยนะค้ะ

รับ Featuring ทั่วราชอาณาจักร เเรฟ เเละร้องทำได้หมดค่ะ ส่งไฟล์ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ รับประกันความพอใจนะ อิอิ

ลงไอมีม ไห้ค้าฟฟฟฟฟ
ถ้าไฟมี ต้องฟรีไมค์

55555555555555555+

ไทยมุงงงงงงงงงง

เนื้อเพลงแม่งโคตร เรื่องจริงเลย

เป็นคนไทยที่ดี ต้องมุง ไม่งั้น ตกเทรนด์

ถ้าไฟมี ต้องฟรีไมค์

ผมเองก็ไทยมุงครับ แต่ซักพักเป็นผู้ต้องหา เพราะ หน้าแม่งไม่บาลานซ์กับพลเมืองดี ฮ่าๆๆๆ

อยากได้ลิ๊งค์ ดาวน์โหลด คับ

อุ๊ยยยย !!!!!!!!!!

ไม่ใช่ ผมคนนึง ผมไม่ชอบมุง

55555

ถ้า เกาหลี มุง อ่ะ พอว่า

ก๊ากกกกกก !!!!!!!!

โม๋ เมิง มัน กากสัดด้า !!!

โอ้ว พี่เตย  เพลงที่2 แล้ว  แนวคิดเจ๋งดีครับ

555+

อีก 8 ก็ครบ10 แล้ว 

ทางเลือกมันยังมีเสมอ แต่คุณจะพร้อมไปกับมันหรือป่าว

สะท้อนสังคม......

ชอบครับประมาณนี้

ขอบคุณค่า เด๋วเเต่อีกเพลงสะท้อนสังคมยังมีให้ทำอีกเพียบ 55+

เหมือนเดิมใครสนใจให้ไปฟืทติดต่อมา

รับ Featuring ทั่วราชอาณาจักร เเรฟ เเละร้องทำได้หมดค่ะ ส่งไฟล์ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ รับประกันความพอใจนะ อิอิ