สั่งพิมพ์

ปล้นใจ - งามไส้...( ในปฐพี ) (Deciblez,MR.MACH)

จ๊ากก

เราต้องให้กำลังใจครับ

เพลงก็คือเพลง จรรโลงจิตใจด้วยดนตรี

อ้า...

เดี๋ยวก่อน..

นี่อคติกับมิกซ์เทปเหรอครับ?

ทุกท่านทราบไหมครับ มิกซ์เทปเมืองนอกอ่ะโคตรเจ๋งเรย ยิ่งดีเจดังๆนะ

ที่สำคัญหาซื้อไม่ได้ แถมมีเพลงสุดตีนที่ไม่อยู่ในอัลบั้ม  บางทีมีบีทที่ไม่รู้จักด้วย

สำหรับนักร้องที่ผมชอบนะ ผมถือว่ามันเหมือนอัลบั้มชุดพิเศษเลยทีเดียว

บีทไม่สำคัญหรอกครับที่ จะเป้นของเมืองนอกรึเปล่า ผมเชื่อว่าต่อให้เราใช้บีทเดียวกัน

เราก็สามารถเนรมิตได้ในแบบของเราโดยไม่ซ้ำเค้าครับ ศิลปะๆ และนั่นคือมิกซ์เทป

ไม่พูดถึงมิซ์เทปไทยนะครับ เพราะเราทำกันแบบรากหญ้า

ต้อง Produce มันถึงออกมาเป็นมิกซ์เทปที่ดี ต้องทุ่มจริงๆ

อย่างเพลงนี้เนี่ยจัดว่าดีนะครับ ไม่สำคัญว่าเป็นมิกซ์เทปรึเปล่าหรอก 

เมโลดี้ยังได้อยู่ ยังออกเป็นแรพๆได้

ส่วนคุณหมูต้องให้กำลังใจเพื่อนๆมากกว่านี้นะครับ

เครียดก็ดื่ม ดีสมิงครับ

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 8-5-2009 12:28 ]

เพลงนี้ เมื่อคืน บอกว่าฝากด้วย คือ ฝากฟังเพลงรึฝากลงโครงการเหรอคราบบ
ซีพีกลัวเข้าใจผิด