สั่งพิมพ์

โครงการใต้ร่มเย็น2 รายได้มอบบ้านสงเคราะห์จ.ยะลา

มาทำบุญครับ

C.NKTB-ชีวิตต้องเดินต่อไปใช่มั๊ย.mp3 -

ฝากเพลงมาทำบุญด้วยคนครับ

คงไม่สายไปนะครับ

เพลง ชีวิตต้องเดินต่อไปใช่มั๊ย

http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=2A0B1EC82DHRTUBJIMAYIPEEJHMK4U

เพราะชีวิตคนเรามันต้องมีหลายรสชาติ

มันก็ต้องมีแบบสบายและทั้งลำบาก

อย่าไปเหนื่อย นา กับสิ่งที่มันต้องลำบาก

เพราะนี้มันคือ คำตอบที่เรานั้นต้องการ

ถ้าเหนื่อยล้า ก็พักหน่อย ที่เรียกว่า พอประมาณ

เดินกันต่อกับเส้นทางที่เราต้องการ

แล้วประสบการณ์มันจะเป็นตัวนำพา

จะไปถึงสิ่งมีเป็นแต่ความจริง นา

ที่ไม่ใช่ภาพลอกลวงและภาพลวงตา

และไม่ได้เป็นแต่โลกแห่งจินตนาการ

เพราะชีวิตคนเราไม่มีแค่ภาพที่สวยงาม

เพราะการใช้ชีวิตไม่ได้โปรยไปด้วยกลีบกุหลาบ

อยากจะได้อะไร ให้มันมาวางอยู่ตรงหน้า

เราเลยต้องดิ้นรน เพื่อให้ชีวิตมันได้คุ้มค่า

ขยันอดทนอดกั้น เพื่อให้ได้มันมา

เพื่อให้ชีวิตเรานั้นได้มีแต่ความก้าวหน้า

***ชีวิตคนเราต้องเดินไปใช่มั๊ย

ชีวิตคนเราต้องก้าวต่อไป

หนทางความสำเร็จมันอยู่อีกแสนไกล

ความพยายามของเรานั้นจะพาไป

จะมีอุปสรรค์มากมายซะเท่าไหร่

ตัวเรานั้นจะบอกว่าใช่

เพราะความสำเร็จเหล่านั้นขึ้นอยู่ที่ตัวเรา

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 20-5-2009 09:06 ]

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย CP เมื่อ 20-5-2009 09:09 ลง imeem ให้ละครับ

ขอบคุณพี่ชายมากครับ

[ แก้ไขล่าสุด C.NKTB เมื่อ 21-5-2009 00:02 ]

หน้า ปกสวยมากๆครับ

เพลงน่าสน

อุดหนุนอยู่แล้วครับ

ได้ฟังเพลงในอัลบั้มแล้วครับ

พูดเลยว่า เจ๋งครับพี่เต้

แต่เสียดาย ไปตั้งนราธิวาสแนะ

ไกล อยากไปดูกิจกรรมจัดงาน

อัลบั้มใต้ร่มเย็น ขายได้เทน้ำเทท่าเลย

อุดหนุนกันเยอะนะครับ เพื่อนๆ