สั่งพิมพ์

มีเรื่องสั้นมา โชว์ ครับ

มีเรื่องสั้นมา โชว์ ครับ

ฮามาก 5 กระโหลก ฮาน้อย 1 กระโหลก

**  เป็น เรื่อง ของ เพื่อน ครับ **

เรื่อง มี อยู่ ว่าเพื่อน ชื่อ เค มัน กลัว แมงมุมมาก   มีวันนึงมัน ไป บ้านเพื่อน ชื่อ ใหญ่

... ปวด ท้อง อยาก เข้า ห้อง น้ำ  แต่  ด้วย ประ สบการณื  เค รู้ สึก ได้ ว่า ที่ นี่ ต้อง มี  ไม่ต่ำ กว่า 2 แต่ ท้องเจ้ากรรม มัน ก้ ดัน ทุรัง ไม่หยุด ปั่นป่วน เค เลยจำยอมเข้า ไป ทำ ธุระ หนัก นับ เวลา แห่ง ความ สุข

ถึง ตอน ภารกิจ เสร็จ เค มัน ก็ จะ ตัก น้ำ มา ราดแต่ บังเอิย ขันเจ้ากรรม ดัน มีมุม มา เกาะ ที่ ขัน แระ ยิ้มมา ที่  เค เค ก้ เลย คิด ว่า ออก ไป ข้างนอก ก่อน ค่อย ว่า กัน แต่ ตรง กลอน ประ ตุดัน มี อีก ตัว เกาะ ขวาง อยุ่ แระ ยิ้ม มา ที่ เค  เป็น คุณ จะ ทำ ยัง ไง ครับ .....ให้ คิด ..............

นั่น แหละ ครับ เค ก็ ย่องๆ มาแระ ตัด สินใจ ตะ โกน เรียก เพื่อน อย่าง ดัง ชื่อ ใหญ่ 

( หย่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆช่วยกูด้วย กุ ไม่ไหว แล้ว หย่ายๆๆๆๆๆๆ)

นาน จน เค คิด ว่า ต้อง ช่วย ตัว เอง ก่อน เลย ตัด สิน ใจจะ เอา ขัน ก่อน เลย ถุย น้ำ ลาย ใส่ มุม ที่ อยู่ บน ขัน แต่ มัน ไม่ ไปไหน ครับ มัน มอง เค คล้าย จะ ขำ แระ ยิ้ม

จังหวะ นนั้น เพื่อน ใหญ่ มา พอดี ถาม ว่า

'' ไรวะ '' 

เค  ก็บอก ว่า

'' มุม มัน เกาะ กลอน อยู่ มึง เคาะให้ มัน ออก หน่อย  เคาะ เบาๆ นะ เดี่ยว มัน จะ โดด มา ใส่ กู ''

ว่าแล้ว ใหญ่ ก็ เคาะๆๆๆด้วย เสียง ลำ คาญ บอก

'' ไป ยัง วะ เป็น ห่า ไร นัก หน้า ''

มุม มัน ก็ ย้าย ไป ตรง กาง เกง ที่ พาด ไว้ ข้างๆ กลอน  แค่ นั้นล่ะ ครับ เค  เอื้อมบิด กลอน แระ ถีบ ประ ตู วิ่ง ออก มา โดย ไม่สน กอง ขีปนาวุธ ที่ อยู่ ใน ห้อง นั้น เลย

หลัง จาก เรื่ อง นี้ ผ่าน มา โดย ดี ทั้ง 2 ก้ เลย คุย กัน ว่า 

เค ถาม ว่า '' ทำไมมึง มา ช่วย กูช้าจัง วะ ''

ใหญ่ บอกว่า  ''  กู มา นาน แล้ว กุ แอบ ดุมึง อยู่ ฮา ดี ''

เลย ทำ ให้ ทั้ง 2 เกือบ หมด ความ เป็น เพื่อน กัน

......

ฮามั้ย   งุงิงุงิ  ผม ให้ 5 โหลก