สั่งพิมพ์

ใครรู้บ้างคับว่า rapกับhiphop เเตกต่างกันยังไงคับ

Rap = การร้องเพลงกึ่งพูด มันจะเร็ว(ผมรู้มาแค่นี้) การแร็พนี่มันไม่ได้อยู่ในเพลงฮิพฮอพอย่างเดียว วง Nu Metal บางวงก็แร็พด้วย เช่น Limp Bizkit Slipknot บางเพลง อย่างเช่นเพลง Split it out

Hiphop = วัฒนธรรมของคนดำแถบอเมริกัน อันนี้รู้กัน

J-POP , K-POP มันต่างกันอยู่แล้วครับ ฟังแพทเทิรนดนตรี เอกลักษณ์ของ ญี่ปุ่น กับ เกาหลี แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง

ตามหลักแล้ว เราไม่ควรถามคำถามอื่น ซ้อนในคำถามที่เขากำลังถามนะครับ มันจะดูไม่ดี