Board logo

ชื่อกระทู้: วิธีที่ทำให้พันธมิตรและรัฐบาลร่วมกันสร้างสันติ [พิมพ์หน้านี้]

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 7-10-2008 15:00     ชื่อกระทู้: วิธีที่ทำให้พันธมิตรและรัฐบาลร่วมกันสร้างสันติ

คนเป็นแสน ทำไมต้องไปรวมกันฟังคนด่ากัน
รึรวมกันไปนั่งฟังเพลง

มาช่วยกันออกไอเดียครับ พันธมิตรคนตั้งเยอะ สามารถรวมตัวกันทำประโยชน์อะไรได้มั่ง?

ที่ใต้ ร.ร. ขาดแคลนทุกอย่าง พันธมิตรคนตั้งเยอะ รวมกันไปช่วยเหลือสิ

ใครมีไอเดียเสนอได้ครับ

โดย: ST_SingThai    เวลา: 7-10-2008 15:11

ผมว่านะแต่ละคนกลับบ้านไปตั้งใจทำมาหากิน

จะดีที่สุดต่อสังคนไทยเพราะมาทำตัวกันแบบนี้

เมื่อไรบ้านเมืองเราจะเจริญแบบเมืองนอดเค้าละ

อีกอยางผมอยากให้คนไทยรักกันแบบฝรั่งเมืองนอก

บ้างเพราะฝรั่งรู้จักหรือไม่รู้จักเค้าก็จะทักทายกันดี

จงสงบจงมีแต่สิ่งดีดีเผื่อประเทศไทยเราเทอดผมเอาใจ

ช่วยครับบบบบบบบบบบบบรักเมืองไทยชูชาติไทยให้เจริญ

โดย: desperado    เวลา: 7-10-2008 15:12

ผมว่านะให้พี่แกทั้ง2ฝั่งเนี้ย ลองไปทำกิจกรรมด้วยกันดีกว่าไม๊
เอาแบบกิจกรรมที่ไม่ต้องสร้างชื่อเสียงให้ตัวเองด้วยนะ สื่อไม่ต้องมี

ลองให้พี่แกไปช่วยกันนำของไปบริจาคให้ประชาชนที่ประสบภัยต่างๆ
อย่างน้ำท่วมตอนเนี้ย เขาลำบากกันจะตาย พวกพี่แกยังนั่งด่ากันไปมาอยู่นั่นแหละ

แล้วม็อบอ่ะเลิกได้แล้วมันเหมือนเป็นการกระทำที่ไม่ถูกต้องเท่าไรจิงๆนะ

ทำไมพวกรัดบาลกับแกนนำพันธ ไม่ไปนั่งด่ากันเองทำไมต้องลากประชาชนมายุ่งด้วยค้าบ
พอมีการบาดเจ็บเกิดขึ้นใครเจ็บครับ ประชาชนนะคับ

วันนั้นก็มีลุงตายไปคนนึง วันนี้ก็ขาขาดแล้วบาดเจ็บเป็นเบือ
สงสารคนไทยหน่อยคับ  ทำไมไม่เอาเวลาไปช่วยเหลือพี่น้องที่ลำบาก
นั่นก็เป็นการช่วยเหลือประเทศเหมือนกันนะคับ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 7-10-2008 15:43

ช่วยกันบูรณะ แหล่งเสื่อมโทรมทั้งหลายใน กทม ก็ดีครับ ถ้าไม่อยากไปกันไกลๆ
พวกกรีนพีส ได้นำภาพแหล่งเสื่อมโทรมต่างๆและขยะ มาแล้ว

พันธมิตร รวมตัวกันไป พัฒนาแหล่งเสื่อมโทรม สิครับ
รับรอง วันเดียว เคลียร์!!!

และที่ทำแบบนี้ ได้ผลทางอ้อมด้วยครับ
มันจะเกิดการเปรียบเทียบ ระหว่าง รัฐบาลและ พันธมิตร
ผลคือทางรัฐบาลต้องรีบสร้างผลงานให้เท่าทันทางพันธมิตร

เพื่อไม่ให้ทางพันธมิตรได้รับความนิยมไปกว่านี้ 555

เห็นไหมกลายเป็นแข่งขันสร้างผลงานกันไป

เวิร์คๆๆๆ

โดย: ทีอี    เวลา: 7-10-2008 19:22

เปิดบีท ในสภาแล้วเอาแกนนำมาแรพกัน

โดย: emzeeging    เวลา: 7-10-2008 20:59

ถูกต้องครับแนะนำไห้แกนนำไปทำมิกซ์เทปมาเลยครับ

แต่ดูท่าพี่แกจะฟรีไมค์เก่งกว่านะสรรหามาด่าแต่ละอัน

หรือถ้าไม่พอใจก้ท้าดิสส กันไปเลย
คงจะมันมิใช่น้อย
555+

โดย: ~CirkriT~    เวลา: 7-10-2008 21:00

ส่วนตัวแล้วน่ะครับผมไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้ เพราะว่าคนไทยกันเองแท้ๆกัดกันมันกว่าหมาอีก แทนที่คุยกันช่วยกันคิดกันทำแต่นี้อะไร ด่ากันไปด่ากันมา ต่างคนต่างคิดว่าตัวเองถูกแล้วอย่างงี้ชาติมันจะเจริญเหรอครับ 

ถ้าอยากสู้กันมากน่ะก็ไปโน่นเลยครับ ชายแดนเขมร ไปยิงพวกแม่งยังจะดีกว่าอีก ดีกว่าที่ต้องมากัดกันเองครับ ทนไม่ได้

ขอแค่นี้แหละครับเดียวไม่จบ.....

ทหารพระราชา ทหารเสือพระราชินี จงเจริญ (บ้าทหาร... )

โดย: Jahmao    เวลา: 8-10-2008 22:38

5555555+
[ แก้ไขล่าสุด Jahmao เมื่อ 10-10-2008 10:26 ]
โดย: monkeyking_420    เวลา: 8-10-2008 23:44

่jah เมาไรม์สวยนะ เเต่ผิดห้องๆๆนะพี่ชาย โฟลๆ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 9-10-2008 01:12

เพื่อชีวิตดีครับ เจ๋งๆๆๆ

โดย: JTooCooL    เวลา: 9-10-2008 04:40

ผมคิดว่าแกนนำพันธมิตรควรจะลงสมัครนายกแล้วเอาคนที่ไปเชียสกันอยู่นั้นเป็น สส.ครับ อยากเห็นการบริหารของเค้า เพราะว่าเท่าที่เห็นใครก็ไม่ดี

เป็นเองเลยดีกว่าเนอะ   สันติ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 13-10-2008 15:02

แกนนำ เป็น นายก ใช่ว่า ม๊อบ จะสลาย 555

โดย: JTooCooL    เวลา: 14-10-2008 13:23

ก็บอกแล้วไงครับ ม็อบก็เป็น สส สว สย สอ อะไรก็ได้ครับ เป็นผู้ใหญ่ กำนัน กำเวร อะไรก็ได้ บริหารกันไปเลย สันติ (รู้จักมั้ย)

โดย: Jahmao    เวลา: 18-10-2008 06:09

ความคิดผมเองนะไม่เกี่ยวกะใคร
พัทธมิตร - ได้เงินสนับสนุนจากต่างประเทศที่ไม่ใช่คนไทย
ที่กลัวคนไทยจะได้รับผลประโยชน์จากอุตสาหกรรมที่เจริญเติบโตอย่าง
ไม่มีที่สิ้นสุดและไม่รู้จักพอ โดยแกนนำใช้ทรัพยากรณ์มนุษณ์แถวหน้า
โดยการเสียสละ โดยที่แกนนำทั้งหลายทั้งมวลจะมีชีวิตอยู่ต่อไปได้
โดยที่ยืนอยู่ในสากศพของคนในชาติ โดยทีคนตายไม่รู้เท่าไหร่
แต่ปัจจุบัน อนาคต ตัวเอง ยังคงอยู่กับสังคมไทย โดยใช้จุดยืน
ของคนที่เสียชีวิตไปแล้วโดยไม่สามารถพูดอะไรได้
รับบาล - หาทางตัดปัญหาทุกอย่างในการแก้ปัญหาส่วนตัว
โดยการลดเงื่อนไขต่าง ๆ ให้ประชากรในประเทศรู้ข่าวสารน้อยที่สุด
โดยใช้หลักวิธีการ นำไฟฟ้า ประปา เข้าตลาดหลักทรัพยื
เพื่อกันปัญหาของรัฐบาลภายในปัจจุบันถึงอนาคต
ยกตัวอย่างในปัจจุบัน เช่นไฟฟ้า ถ้ากันไฟฟ้าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันได้แปรรูป
ปัญหาของไฟฟ้าที่ดับไฟ จะไม่มีเกิดขึ้นในรัฐบาลได้เพราะไฟฟ้าไม่ใช่ของคนไทยแล้ว
อยู่กับคนท่ี่ถือหุ้นใหญ่ในไฟฟ้า ซึ่งก็คือ...... ข้อเสียของรัฐบาลก็คือไม่รู้จักพอ
ครอบครัวไม่รู้จักพอ ไม่รู่จักเศรษฐกิจพอเพียง
...................................................................................
ผมเป็นคน 1 ที่ไม่ได้เชียร์ฝ่ายไหน และผมกลับมองไปยังอนาคตและปัจจุบันว่า
ถ้าข้าง 1 ล้ม อีกข้างหนึ่งขึ้น ประเทศเราก็คงยังไม่จบ ผมคิดหาวิํีธีแก้โดย
เราจะฝ่าผ่านไปได้โดย คน ๆื นั้น ที่พร้อมเข้ามาทำงานเพื่อประเทศไทย โดย
ที่เค้าไม่มีส่วนต่างระหว่างพรรคการเมืองทั้ง 2 ขั้ว ประเทสเราถึงจะจบครับ
ปล.ความคิดของผมเอง เราก็รักกันดีมานาน ผมอาจหัวโบราณแต่มันก็จริง
เพราะพอเพียง ดีกว่าทุนนิยมมากมาย

โดย: EM-YOU    เวลา: 23-10-2008 22:45

ผมว่านะ

ไอ้เรื่องเหี้ยๆที่พวกแม่งตีกันเนี่ย สรุปคือแย่พอๆกัน

และแน่นอน เอาแต่แก้ปัญหาม๊อบ ปัญหาเรื่องอื่นๆที่มันมีอยู่แล้ว ก็เลยเป็นหนักกว่าเดิมจนเกือบถึงขั้นตรีทูต(หรือขั้นโคม่า)

ผมนึกไม่ออกจิงๆ ว่าจะทำยังไง ถึงจะดีขึ้น

ได้แต่นั่งทำใจละครับ เอาไงได้ เกิดเป็นคนไทย ก็ซวยอย่างงี้แหล่ะ

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากให้บ้านเมืองย้อนกลับไปสมัยที่พวกท่านทั้งหลาย ยังขี่ฮาโร่ เล่นps1 หรือช่วงที่บางท่าน เล่นเวปไทยฮิปฮอปช่วงยุคแรกๆ ตอนนั้น บ้านเมืองเรา สงบสุขมากกว่านี้หลายเท่าเลยอ่ะครับ

แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ เราได้แต่นั่งทำใจแล้วอ่ะครับ เพราะตอนนี้ มันจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป ถ้าคนทั้งชาติไม่สามัคคีกัน

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0