Board logo

ชื่อกระทู้: Soul-Street VS Aofza [พิมพ์หน้านี้]

โดย: Soul-Street    เวลา: 21-1-2011 18:54     ชื่อกระทู้: Soul-Street VS Aofza

ที่มา
http://www.siamhiphop.com/board/viewtopic.php?f=6&t=1631&start=600

ดราม่ากันในกระทู้แบท สยามฮิปฮอปกันนิดหน่อยครับเลยท้าแบท 
เห็นเค้าไม่เสร็จสักที เพลงผมก็เก่าละ 
เลยขอเอามาปล่อยก่อนแล้วกันครับ

Verse 1
เห้ยมึงใส่ชุดลูกเสือทำไมไอสัสรู้มั้ยว่ามันเสียสถาบัน
ยังเป็นแค่ลูกเสือฝึกหัดอย่ามากัดเดี๋ยวกูดัดด้วยไรม์สลาตัน
คำสัมผัสมึงอยู่ไหนไอสัสเห็นแต่มึงพยายามจะหามัน
แต่ขอร้องเหอะ...ให้มันคล้องเถอะ...ยังไม่พร้อมก็ไปกัดกะหมามัน
กุไม่มีป๋าดันเพราะไม่ได้อยากดังเหมือนกับใครบางคน
มึงน่ะเที่ยวหาจังแต่ไม่มีใครอยากฟังเพราะยังไม่รู้ตัวตน
ไอตอนแรกกูเองก็อยากที่จะสันติ
ตัวมึงแส่หาเรื่องแต่ว่ากุเองก็ยังขันติ
สมาธิสติปัญากูรวมมามันก็ยังอยู่ครบ แต่ว่ามึง-
-ไม่มีจรรยา ไม่มีคำล่ำลาแล้วทำไมไม่อยู่รบ
ไปหลบอยู่ในรูมด ทั้งทั้งที่หาเรื่องเอง ไม่ได้..-
-กะจะขู่ยศ แต่กูเหนือกว่าเรื่องเพลง
ไรม์มึงอะดูไม่สด ก็เพราะว่ามึงไม่เชื่องเอง
ไรม์กูอะดูให้หมด แล้วหัดจำไอเกลื้อนเดน
กูไม่นับมึงเป็นเพื่อนเฟรนคำมึงไม่ชัดเจน
แต่อยากจะเป็นนักเลงมานี่ไอสัสกูจัดให้สักเพลง
Hook
*** กูไม่สนใจหรอกว่ามึงน่ะน้องใคร
เจอไรม์กูไปก็อย่าเพิ่งเสือกไปฟ้องใคร
กูไม่ง้อใคร กูไม่ขอใคร
ก็เพราะกูไม่พอใจเลยจับไมค์แล้วร้องไป (ซ้ำ***)
Verse 2
มึงบอกว่ามึงนะเป็นกวีแต่ทำไมไม่รู้จักหัดฟรีไมค์
กูหัดมาครึ่งปีเป่ามึงเป็นขจีคอยดูกูฟรีไกล
ก็นี่กวีไทยไม่ใช่วอนนาบีอย่างใคร ถ้าทำไม่ได้-
-ดั่งใจ ก็อย่าเพิ่งทำกร่างไป ตัวมึงอะยังห่างไมค์-
-แล้วเสือกจะเป็นอย่างใคร กูจัดให้กระจ่างใจ
ก็นี่นะเรื่องระหว่างไมค์
มึงสำคัญตัวผิด คิดว่ากูไรม์ดิสมึง-
-กุท้าก็ทำกลัวอีก ไอห่าให้คิดนิดนึง
แล้วไหนละพิษมึงไอสวะทำเป็นโชว์พาว-
-ไม่มีอันจะทำโชว์ตรรกะทำเป็นโชว์ลาว
Let's go now yeah you know me what the fuck-
- where your rhyme ? You want to show me ?
กุล่ะฮาไอห่าคิดว่าตัวเองสำคัญที่สุด ทั้งที่ไม่มี-
-ปัญญาที่จะมาด่า กูเลยขำมันที่สุด
ให้มึงย้อนดูตัวเองมึงต้องการให้ใครกลัวเกรง มึงคอยดูกู-
-รัวเพลงพิษภัยตัวเองจะทำมึงกลัวเอง
สันติ

โดย: PHARRELL    เวลา: 23-1-2011 13:37

55555  เจ๋งๆ
โดย: uma    เวลา: 23-1-2011 18:45

55555
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 24-1-2011 13:32

ย้ายมา เวทีมวย สงครามสมิงไหม ครับ

555

จะได้เป็นเกมส์กีฬากันเลยทีเดียว

โดย: Soul-Street    เวลา: 24-1-2011 17:09

ได้ครับ แต่ทางนั้นหายเงียบไปนานแล้วครับ
เพลงผมเป็นม้ายเลยยยยย

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 24-1-2011 18:40

ย้ายมาละ คับ ถือเป็น สิทธิ ของกวี ด้วยการหาทางออกเป็นเกมส์กีฬา คับ

Aofza ไม่ได้หายไปนะครับ แต่ไม่ทราบลงเพลง รึเปล่า

ไม่ลงก็ไม่เป็นไรคับ เพราะถ้า Text Battle แล้ว ก็ต้อง รามดีๆ เพราะถ้ารามไม่ดี ก็ต้องโดนคนอื่นเขาท้าแบทคับ

เรื่องปกติ ของ ยุทธจักรกวี

โดย: aofza0090    เวลา: 24-1-2011 20:08

โอเคครับ จะรีบทำ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 24-1-2011 20:16

แล้วไม่มีที่มาที่ไปหรือคับ

เหตุใด จึงประมือกัน

ปกติ จะมีลิ๊ง อ้างอิง คับว่า เกิดจากอะไร

ดูท่าจะดราม่า มา จาก สยามฮิป นะฮาร์ฟ

โดย: aofza0090    เวลา: 24-1-2011 20:46

http://www.siamhiphop.com/board/viewtopic.php?f=6&t=1631&start=600
คับ

โดย: PHARRELL    เวลา: 24-1-2011 21:11

text battle คืออะไรครับพี่เต้ ?
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 24-1-2011 21:22

Text Battle คือการ สู้กัน โดย พิมราม คับ 
ฟาเรล ก็เล่น นะฮาร์ฟ พี่เห็นใน สมิงไรม์ 555

โดย: snooper    เวลา: 25-1-2011 14:06

ว้าว สงครามมาแว้วว

Soul Street เจ๋งครับ แต่ท่อนฮุคมันแปลกๆๆ ร้อนตัวนิดๆๆ ฮ่าา

แต่ถือว่าเป็นการสู้ด้วยศักดิ์ศรีไมด์ สู้ๆๆ

โดย: Soul-Street    เวลา: 25-1-2011 16:41

คือผมก็เข้าใจนะครับว่ามันเป็นกระทู้แบท  แต่เค้า "คิดไปเองว่าผมไปดิสเค้า"  ผมโกรธเพราะตรงนี้นี่ละครับ ถ้ามาดิสผมเพราะมันเป็นเกม จะไม่ว่าอะไรเลยครับ

ขอโทษพี่เบียร์ด้วยนะครับ พอดีผมอ่านในนั้นเห็น บอกว่า aofza เป็นน้องพี่เบียร์ ตอนแรกบอกตรงๆเลยว่าหวั่นไหว  แบบ งานหยาบละตรู 555

แต่ก็ไม่รู้จะกลัวไปทำไมในเมื่อเรื่องมาถึงขนาดนี้แล้วเลยจับมาใส่เป็นท่อนฮุค แล้วมันเข้าที่สุดเท่าที่ผมสามารถทำได้ในขณะนั้น

เพิ่งลองทำท่อนฮุคครั้งแรกครับพอได้ก็เอาเลย

ยังไงก็ไม่อยากให้เรื่องยาวครับ ชาวสมิงด้วยกัน

สันติ

โดย: snooper    เวลา: 25-1-2011 19:06

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย Soul-Street เมื่อ 25-1-2011 16:41 คือผมก็เข้าใจนะครับว่ามันเป็นกระทู้แบท  แต่เค้า "คิดไปเองว่าผมไปดิสเค้า"  ผมโกรธเพราะตรงนี้นี่ละคร ...

อย่าได้ซีเรียสครับ พี่เข้าใจอ่านแล้ว ตัดสินตามเกมครับ

อันที่จริงขออธิบายก่อน ว่า ออฟซ่า เนี้ยะรู้จักกันจริงเพราะน้องเค้าอยู่สงขลาและพยายามฝึกทำเพลงแต่น้องเค้ายังเด็กอาจมีนิสัยที่กร่าง

การที่โดนลงโทษด้วยวิธีนี้อาจเป็นการสอนที่ดีที่สุด ยังไงหลังการแบทเทิลกันครั้งนี้ยังอยากให้มีมิตรภาพกันไว้นะครับ

ตัดสินตามเกม ไม่มีช่วยเหลือ ไม่มีการเข้าข้างครับ

สนับสนุนการทำเพลง ไม่สนับสนุนการทำกร่าง

เต็มที่ทั้งสองฝ่าย

โดย: pongfucking69    เวลา: 26-1-2011 14:58

เยี่ยย...

โดย: JTooCooL    เวลา: 26-1-2011 15:18

ป๋าชอบ ป๋าชอบ

โดย: Slipknik    เวลา: 26-1-2011 19:42

ผมทำเพลงครั้งแรก ผมลงแบทเทิลที่ BTMC ครับ มันต้องประไมค์กันก่อน ถึงจะเรียกว่าเฟี้ยว
โดย: aofza0090    เวลา: 9-2-2011 06:09

เพลง ไม่มีสมอง Mai-Me-Sa-Mong M.O.B.

http://www.4shared.com/account/audio/mAHjUAaK/__MOB.html

เนื้อเพลง
ก้อบเพลงเขามาด่ากู
กูไม่ได้หนีอยากให้รุ้กูยังมีชีวิตอยู่
กูไม่ได้หนีไม่หลบไม่ได้เป็นกบฏ
กูรอวันลงเพลงจะได้ซัดมึงให้เลือดหยด

สมองมึงคงไม่มีมันเลยคิดไม่ได้
จะทำเพลงทั้งทีมึงก้คิดเองไม่ได้
versehookลอกมาหมดคิดเองคงทำไม่ได้
บีทกับ  ริทึ่มก้ซ้ำมาทำไมกูจะจำไม่ได้

หัวมีกันทุกคนเสือกไม่ใช่ให้เป็นประโยชน์
ให้กูตบก่อนสักทีรึแท้จริงมึงเป็นเด็กเก็บกด
หลังจากให้มึงซดด้วยน้ำกรด-
สักสองสามหยดให้หน้ามึงเละไม่มีสีสด

อย่ามาว่ากูไม่มีหัวนอนปลายตีน
ก้มึงนั่นแหละที่จะไม่มีที่ให้ซุกส้นตีน
เล่นกับกูคงจะเสี่ยงหาทางเลี่ยง-
เพราะกู  เสียงดังฟังชัดหนัดเหนียง

สร้อยยยยยยยยยยยยยยย****
ลอกเพลงเขามาด่ากูไอสัด
หัวสมองมีคิดไม่ได้ใช่มั้ยไอสัด
ด่ากูสำคัญตัวเองผิดใช่มั้ยไอสัด
กลับไปคิดใหม่ใครกันแน่ที่เป็นสัด
โดฟกัญชาดักแต่กูโดฟผุ้หญิงจัด
อย่ามาหวือหวากับกูมึงก้รูกูรอบจัด
2นัดตายเดียวไม่รอเดี๋ยวไม่รอดสัด
ตัวๆตรงๆตายเป็นตายกูไม่ลอบกัด

อายุตั้ง20กว่าเสือกมาท้ากูลงเพลง
แร็บอะไรกูขอนิดให้เนื้อหามันตรงเฟรม 
ตอนมึงอายุเท่ากูคงเป็นแค่เด็กติดเกม
แต่ตัวกูตอนนี้เป็นเปอร์ไม่ใช่ขยะเศษเดน

หงอกเต็มหัวเสือกมาท้าเด็กแบท
กูรับคำท้าสับbarrettaใส่หัวมึงหมดแม็ก
กูสู้ได้อยู่แล้วไม่ต้องมีcrewมารอแท็ค
ก้มึงน่ะกระจอกแถมเสือกเรียกคนดูมาเต็มmax

ใครๆเขาก้รู้ว่ามึงน่ะแร็บอ่อน
มาท้าแบทกับกูมึงกลับไปทำประกันชีวิตก่อน
ที่มึงเกิดมาได้ก้เพราะแม่มึงมันสำส่อน
บวกกับนิสัยพ่อมึงที่มันกะล่อนจ้อน

ถ้ามึงจะทำเพลงมึงก้อย่าลอกเขามา
เห็นแล้วสงสารแม่มึงที่อุส่าห์คลอดมึงออกมา
เลี้ยงดูอย่างดีจับยัดข้าวยัดปลา
แต่พอโตขึ้นมากลับใช้นิสัยเหมือนหมูเหมือนหมา

สร้อยยยยยยยยยยยยยยย****
ลอกเพลงเขามาด่ากูไอสัด
หัวสมองมีคิดไม่ได้ใช่มั้ยไอสัด
ด่ากูสำคัญตัวเองผิดใช่มั้ยไอสัด
กลับไปคิดใหม่ใครกันแน่ที่เป็นสัด
โดฟกัญชาดักแต่กูโดฟผุ้หญิงจัด
อย่ามาหวือหวากับกูมึงก้รูกูรอบจัด
2นัดตายเดียวไม่รอเดี๋ยวไม่รอดสัด
ตัวๆตรงๆตายเป็นตายกูไม่ลอบกัด

Discuz ! อะไรผมทำไม่เป็นนะ ฮาๆๆ กดเข้าไปฟังละกัน

โดย: Soul-Street    เวลา: 9-2-2011 11:04

เยดดด เจ๋งวะ

แต่ผมอายุ 16 นะ ไม่ใช่ 20  กว่า

โดย: pongfucking69    เวลา: 9-2-2011 14:14

สนุก สนาน แย้วววว ...

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 9-2-2011 15:58

สุดยอดทั้งคู่ เลยนะฮาร์ฟ
สมศักดิ์ศรี

โดย: uma    เวลา: 9-2-2011 19:17

5555+เอาหล่ะเหวยเรยหล่ะหว่ะ

เจ๋งทั้งคู่คับผม

โดย: aofza0090    เวลา: 9-2-2011 21:53

อัดตั้งแต่ 3ทุ่มถึง 6โมงเช้า ไม่ได้นอนเลยครับ
ไปหลับที่โรงเรียน ตอนนี้ ยังหัวตื้อๆ อยุ่เลย
55555555555555555

โดย: te2dy    เวลา: 9-2-2011 23:02

เยี่ย ยย

อ๊อฟฟ ฟค่าบ บบ
เก๋าดี 555 55

โดย: snooper    เวลา: 10-2-2011 15:11

เยี่ยมครับทั้งสองฝ่าย  ( โซสตรีท เฉือดด้วยสองคำที่คมกว่า  )

ขอให้จบแค่เพลงและเป็นเพื่อนกันต่อนะครับ สมิง เหมือนกัน

ของแรงทั้งคู่ มันต้องปล่อยของกันบ้าง สู้ๆๆ ครับ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 25-2-2011 15:25

เหมือนดูลานประลองยุทธ์ เลยฮาร์ฟ
วงการมีสีสัน เพราะมี BattleMC
เยี่ยๆ

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0