Board logo

ชื่อกระทู้: มือใหม่หัดห้าว [พิมพ์หน้านี้]

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 27-8-2010 23:05     ชื่อกระทู้: มือใหม่หัดห้าว

ที่พวกมึงพูดมาก็ชัดเจนนะไอ้เวร

กูรู้อย่างมึงก็เป็นได้แค่ไอ้เด็กเดน

เดี๋ยวมึงนะจะโดนกูเคลม กลับบ้านไปนั่งเล่นเกมส์

มึงไม่ต้องมาทำเป็นปากดี เพราะวาจากูมันเจ๋งยิ่งกว่าพาลี

เดี๋ยวพวกมึงน่ะจะเจอดี เพราะพวกกูมันก็คนชลบุรี

แล้วพวกมึงจะตายฟรี มึงไม่ต้องมาทำเป็นลองดี

กูคงไม่ให้มึงต้องรอเป็นปี อย่ามาปากดี

อย่างกูไม่จำเป็นต้องเช็ค C นะไอ้พวกออ่นหัด

เพราะกูรู้ว่ามึงน่ะออ่นหัด มึงไม่ต้องมาทำเป็นบอกปัด

เดี๋ยวพวกมึงจะโดนกูจัด ทำให้ชีวิตมึงถึงคราวต้องดับ

เพราะพวกมึงจะโดน สนับ ทำเอารามดับ นะ ไอ้สัส มึงโดนกุจัดหนักแล้ว 555+

ม้ะ มีเจ๋งๆๆๆๆอีกก็จัดมมา ขอหนักๆๆใส่หนัก มาเต็มเลยก็ได้มา

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 29-8-2010 01:44

หนักไร กันคับ

แบท เลย ดีกว่า คับ

ลงเพลง เลย  เดี๋ยวผมหาคู่ให้

ถึงจะหนักจริง

โดย: pongfucking69    เวลา: 29-8-2010 01:49

แบทกับผมไหมครับ...!

ผมชื่อ Bongzera นะครับ

เจอกันในสงครามสมิงไม๊... :))

เอารึป่าว บอกมาได้นะครับ...ลงวันที่มาเลยครับ !!!

โดย: P.Crazed    เวลา: 29-8-2010 02:07

โอ้วแม่จ้าว...ศึกครั้งนี้ปีพุทธศักราช 2553

ชาวสมิงแห่งเมืองสยามประกาศศักดา ให้เห็นกันประจักษ์ตา

โดย: Slipknik    เวลา: 29-8-2010 12:25

ผมว่าคำมันดูล้นไปนะครับ เวลาแร็พจริง ผมว่าคร่อมบีทคร่อมบาร์กระจุยอะ
โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 29-8-2010 16:27     ชื่อกระทู้: เด็กแร็ปอ่อนหัด

ก็บอกแล้วว่ามือใหม่........

ก็ม่มีที่ปรึกษาก้เลยไม่รู้ว่าจะไปถามใคร

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 29-8-2010 16:28     ชื่อกระทู้: ต่อๆๆๆ

มันก็เลยครอมบีทกันเละเทะเลย

ครอมกระจาย

โดย: Slipknik    เวลา: 29-8-2010 19:33

ถือว่าไกด์ไลน์ให้ละกันครับ
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 30-8-2010 11:02

ถ้า ห้าว เกิน อาจหาที่ปรึกษาเรื่องราม ยากนิดนึงครับผม

โดย: P.Crazed    เวลา: 30-8-2010 21:42

ทำตัวน่ารักมีจะมีขนมแจกนะจ๊ะ... 

[ แก้ไขล่าสุด P.Crazed เมื่อ 18-9-2010 14:54 ]
โดย: JTooCooL    เวลา: 31-8-2010 17:54

แกล้งเด็กดีก่า

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 31-8-2010 18:55     ชื่อกระทู้: ศิษ ต้องการ ครู

ช่วยแนะนำผมด้วยแล้วกันนะคับ

สอนมั้งดิ

ต้องแร็ปแบบไหนถึงจะดี...........

อยากจามีคนช่วยสอนจัง

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 1-9-2010 09:33

การถ่ายทอด วิชา สำหรับที่นี่จะเน้น นิสัยดีก่อน ครับ

เพราะ ฝีมือหัดได้ แต่นิสัย หัดยากครับ

ลองศึกษา หลักไวยกลอน ของเพื่อนๆ ที่ปล่อยรามมาใน สมิงราม ดูก่อนครับ

คนที่เป็น สมิง มักจะรามคมๆครับ ลงคำศัพท์ สองคำขึ้นไป

โดย: snooper    เวลา: 1-9-2010 14:17

มา มา มา อยากเรียนไอ้สัด เด๋วเกรียนแตก
พา พา พา ดงเกย์อัดตูดแล้ว เวียนแจก
พอ พอ พอ พ่อแม่เผลอ นักเรียนแสบ
วางตำราแต่งสาวให้ชาย มาเวียนแขก

2 อย่างที่คิดได้ อาจเป้นเพราะมันนะ ว่างมาก
อีกอย่างที่คิด พ่อแม่ไม่สอนสั่งและ ห่างญาติ
หาอาจาร์ยบ้านพ่อง ไอ้สัดคะนองมา ว่างมาด
แม่มึงยังอ้อนกู ก่อนตามชู้ไป ต่างชาติ

อย่าไปว่าเค้าครับ เค้าขอมาเราสมิง ก็เขียนไรม์ถือเป้นการสอนสั่งกันไป
ระวังนะครับ จะโดนน้องผมเด็ก 15 เขียนไรม์สอน ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาา

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 1-9-2010 16:39

เยส

เทพ สัส อ่ะ.....

ทำได้ไง.........

สงใสต้องตั้งใจเรียนเป็นการใหญ่.....

เจ๋งโคตรอ่ะ.............

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 1-9-2010 17:02

แต่ละคน

แนบเทพ ทั้งนั้นเลย..........

ของเค้าดีจริง..........

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 1-9-2010 17:56

เอาซะหน่อยซักกะติ๊ดแค่เสี้ยวรามกะจิ๊ดริ๊ด

รามสมิงวาทะศิลป์คละคณิตเอ้าคิดซี่Kid!

กินเหล้าอุทิศชีวิตใช่จะพิชิตพิษได้ทุกชนิด

เป็นจ้าวทิศฤทธิ์ดีกว่าซิฟิลิสห้าวปิ๊ดปี้ปิ๊ด

แหม๋นนนน

โดย: te2dy    เวลา: 2-9-2010 11:34

เด็กห้าวหัดซน มึงแปดเปื้อนเมืองชล

มึงแร๊พรึว่ากรน ให้เก็บปากไว้เตือนตน

โดย: snooper    เวลา: 2-9-2010 12:08

กูเตือนมึงแล้ว เจอเลย Tedy 1 ฮ่าา

เอา เงียบไอ้สัด เงียบ เจอเด็กสมิงแดกเรียบ
เรียก สิ สัดเรียก พ่อหรือแม่มึงแล้ว แจกเทียบ
เพียบ เลยแน่นเอี้ยด อาม่ามึงเต้นโชว์จน แขกเพียบ
เรียกมายัดเหยียดความเป็นปู่แล้ว หายเงียบ

ฮ่าาาา เด่ว มีอีก Ozmosisz // D50 ยังไม่มา และ ยังมีตัวเด็ด T.E. และอีกหลายท่าน ฮ่าา

โดย: iz_iz    เวลา: 2-9-2010 15:30

น้องน่ารักดีนะ   
เวลาครูสอน  น้องไหว้หรือเปล่า
หรือ ห้าวใส่ครู ??

:)

โดย: TooMz    เวลา: 2-9-2010 16:29     ชื่อกระทู้: 555

มันส์อีกแล้วครับท่าน

โดย: ozmosisz    เวลา: 2-9-2010 16:46

มารดามึงแผลงมารยาประสานยั่วหางตาจับผัวอีตัวขานรับ
คั่วพม่าเป็นอาหารตาผัวเก่าขานมาขึ้นคร่อมเป็นงานประสานรับ
อ้ารูกว้างเหมือนบานพับซะเิจิดเลยโชว์กร่างว่าตัวประเสริฐเอย
เรียกร้องรุ่นพี่มาเปิดเลยชีวิตมึงไม่น่าเกิดเลยไปตายห่าซะเถิดเอย

...

โดย: oak171698    เวลา: 2-9-2010 17:06

คุณจะห้าว หรือจะฉาว สำรวมปาก ไว้ระวัง
ระดับเท้า คำนวนฝ่า ลงที่หน้า ทำภวังค์
สำหรับเจ้า เปิดตำลา สำนวนหมา ไว้รับฟัง
ดังเด็กน้อย ไร้ปัญญา สร้างปัญหา ให้ระยำ

.....

โดย: fucktheworld    เวลา: 2-9-2010 18:57

จะสั่งเสียอะไรไหมไอ้หน้าเหี้ย
ระดับกูมันขั้นเสี่ย ถ้ากล้าได้ ก็กล้าเสีย
ไม่ต้องมาทำเป็นเข้มแล้วแอ๊บวาจาเสีย
เพราะกูไม่กลัวมึง มึงน่ารักเหมือนนาเนียร์

มึงพูดปุ๊บ!! กูสวนด้วยท่าสลาตันปั๊บ!!
กูมันโครตเก๋า ใคร ใคร เขาเก็บเอาไปขนานกันครับ
และตอนนี้มึงหลงผิด มาให้กูฟันยับ
กูก็สอนมึงได้แต่เพียงให้ชัดถ้อย ชัดคำครับ

ให้มึงไปเกนฑ์ทับ หาศัพท์แสลงมาแทงกู
อย่างมึงมันเดรครับ ไม่มีสิทธิแม้คิดจะมาแซงกู
ส่วนคำของกูมันคมจัด เหมือนกองหน้าของแมนยู
แค่ร้องก็โดนอัด ซัดกระเด็นไปติดกำแพงปูน

มึงมันอ่อนเกิน จนทุกคนเขาบอกเมิณ
จะร้องอะไรก็บอก "เชิญ" แต่ตัวมึงนั้นกระจอกเกิน
ไม่ต้องหาทางจะหลบหรอก เพราะกูมีกรอบเดิน-
กลับไปแก้ไขปัญหาที่บกพร้อง ก่อนมึงจะออกเดิน

[ แก้ไขล่าสุด fucktheworld เมื่อ 2-9-2010 19:01 ]
โดย: fucktheworld    เวลา: 2-9-2010 20:01

about a year ago

i was member of da web Sming in aka AsuGI n Shitmen

after/that me mad bad

i feel sorry and want sorry with everyone

sorry for everything, im really sorry

now i'll going to study in another

im afraid    if i not sorry with ya,i'll not be happy and not successful forever

please forgive me

sorry and thanks CruelPistol, JToolCool and all SMING

ask ya to happy with artist and producer

โดย: TooMz    เวลา: 2-9-2010 21:03

^
^
^
^
ไทยก็ได้มั๊ง

โดย: Slipknik    เวลา: 2-9-2010 21:04

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย fucktheworld เมื่อ 2-9-2010 20:01 about a year agoi was member of da web Sming in aka AsuGI n Shitmenafter/that me mad bad i feel sorry and want sorry with everyonesorry for everything, im really sorrynow i'll going to study in anothe ...
ถ้าสำนึกจากใจจริงก็ไม่ว่ากัน
โดย: te2dy    เวลา: 2-9-2010 21:20

เจ๊สสแหม่ม ม  ม,,,

ใอสัดมึงหยุดพล่ามพ่อมึงเกือกกล้านเกือบบ้า เพราะแม่มึงน่ะเสือกร่านนน

บอกพ่อว่าอยุ่บ้านที่จริงอ่ะแอบอ้างหากูถึงหน้าบ้านถึงตากุเขมือบบ้าง

แม่มึงร้องครวนครางเมื่อครากุลวนลามแสบหูโด๋ อิ๊ สัดดกุรำคาญ

บอกกุสตรีงามที่แท้กะหรี่ทรามหมกมุ่นแต่เรื่องกามป็นเอาหนัก ดูซมซาน

[ แก้ไขล่าสุด te2dy เมื่อ 2-9-2010 21:45 ]
โดย: Soul-Street    เวลา: 2-9-2010 21:41

ว่าจะไรม์ด้วยตั้งแต่ยังไม่มีคนเปิดละ แต่ผมไม่เก๋าพอ 55

เล่นท้ามาเราล่าฆ่า สมิงมีชัยมากสุดในใต้ล่า
มึงแค่เด็กหน้าหมา ชั่วช้านานยังกล้าบ้า
เปิดไรม์ซะให้ท่า โดนรุมสิไม่ว่าอย่าซ่าน่า
วาจาดูกล้ากล้า คำลายังห้าวซ่าระวังจะโดนล่า

คำนานามึงน้อมรับใส่ขมับไว้ อย่าเอ็ดไป
พวกเค้านะสั่งสอนก็ฟังไว้ เอาให้เข็ดไง
ผมเเค่เล่นๆ ไรม์มั่วๆ ก็นี่นะแค่สะเก็ดไฟ
มือใหม่หัดห้าวอย่ากร้าวร้าวเป็นเด็กเด็กไป

โดย: SPEEDYz    เวลา: 3-9-2010 02:16

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย fucktheworld เมื่อ 2-9-2010 20:01 about a year agoi was member of da web Sming in aka AsuGI n Shitmenafter/that me mad bad i feel sorry and want sorry with everyonesorry for everything, im really sorrynow i'll going to study in anothe ...

:)

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 3-9-2010 14:27

มีภาษาอังกฤษด้วย บ้ะ

จะเทพไปไหน.....

ก็เห็นกระทู้มันเงียบมานานและ

ก็เลยจัดรามง่อยๆๆมาซักบท

ถ้าไม่ทำแบบนี้ ก็คงไม่มีใครมาเปิดประเด็น..

แต่ผมชอบนะครับ สนุกดี...... มีแต่คนเก่งทั้งนั้นเลย

สมิง ของเค้าแน่ จริง....

โดย: JTooCooL    เวลา: 4-9-2010 02:20

ถ้าต้องการครูส์   งั้น แนะนำ  ทองหยอดครูส์  โจ้ววว

โดย: MP14_SniperR    เวลา: 4-9-2010 17:03

แหม  แจ่มอ่ะ!!

เก่งๆทั้งน้านนน

โดย: TooMz    เวลา: 5-9-2010 15:47     ชื่อกระทู้: 1001100110011001

มึงเข้ามาทางใหนกลับออกไปทางนั้นอย่าเข้ามาสิงที่สมิงดอทโออาจี
ทำเป็นอวดควายไรม์มึงอ่อนปลวกจิงย้ายหน้าส้นตีนลิงออกไปไห้ไกลที
เฟิร์สดี้-มังกี้ มึงอย่ามาปากดีถ้ายังไม่หยุดเกรียนแล้วมึงจะรุ้ว่าคัยมันจะไม่ตายดี
เชิญกลับบ้านไปหาแม่แอ่นตูดไห้แม่มึงตีแล้วอย่าเสือกควายหลงเรียกตัวเองว่าเอ็มซี

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 7-9-2010 13:46     ชื่อกระทู้: ได้แค่นี้เองหรอคับ คุณTooMz

มึงอย่ามาทำเป็นคูยโว

เพราะกูรูรู้ว่ามึงน่ะ Low Low

อย่ามาเสือกปากดีมาทำเป็นอวดโชว์

เพราะกูน่ะ So So มึงก็จงสลายไปทั้งโต๋

เชียร์!!!!!!!!...............

โดย: snooper    เวลา: 7-9-2010 14:02

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย FirstDy_Monkey เมื่อ 7-9-2010 13:46 มึงอย่ามาทำเป็นคูยโว   เพราะกูรูรู้ว่ามึงน่ะ Low Low   อย่ามาเสือกปากดีมาทำเป็นอวดโชว์   เพราะกูน่ ...

โทษนะครับ อันที่จริงถ้าท่านคิดว่าท่านเก่งหรือทำได้ดี น่าจะเอาผลงานมาให้ฟังกันบ้างนะครับ
ใช่จะมาแล้วเขียนไรม์ด่าคนนู้น คนนี้ ท่านทำอย่างนี้แล้วนอกจาก ท่านจะไม่มีการพัฒนาด้านเพลงแล้ว
ต่อไปการพัฒนาด้านรอยยักของสมองท่านจะลดน้อยลงนะครับ และจะส่งผลให้ท่าน โง่ขึ้นทุกวัน

สมิงไรม์ มีไว้สำหรับฝึกเขียนไรม์ อาจมีกระทบแต่ทุกคนให้อภัยกัน เพราะสมิงทุกคนรู้ว่า เราทำเพลงเพื่ออะไร

กรุณาเป็นแร็ฟเปอร์ที่ดี ดีกว่าเป็นเศษเล็บตีนที่รอวันเขี้ยทิ้ง

โดย: TooMz    เวลา: 7-9-2010 18:45     ชื่อกระทู้: 55

ตลกดีน๊ะเปลี่ยนตัวชื่อเองจากลิงน้อยเป็นโซโซ
แต่อวดเก่งไม่เปลี่ยนเลยยังก่ะกระเทยอยากนมโต
แต่ถึงกูโลว์กูยังไม่เคยอวดโตอวดโวกับใครใคร
ไม่ไช่เหมือนบางคนยังจมความโง่และยังคงโง่อยากไวไฟ

โดย: clashrush    เวลา: 7-9-2010 20:10

สมิงสำแดงสดทำเกรียนพากันหัวหด
ปากกาไม่ต้องจดถุยเดียวมึงหน้าสลด

......................................................

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 7-9-2010 21:46

Toomz กับ FirstDy_Monkey ใจเย็นครับ

แบทกันเลย!!~ 

อยาก เห็นๆ

ดูรามแล้ว

น้องตุ้ม ต่อ ครึ่งควบ

สมิง สนับ สนุน สนุกสนาน อย่างเป็น ทางการ

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 8-9-2010 12:09     ชื่อกระทู้: ขอโทษนะครับ......

ที่ผมเปิดไรม์ ผมไม่ได้ต้องการมาเป็นศัตรูกับใคร

ที่พวกคุณมาไรม์ต่อจากผมมันก็สนุกดีนะครับ

ผมาแค่มาไรม์สนุกๆๆเฉยๆๆนะครับ

กระทู้ผมก็ ไม่รับพวกเด็กแร็ปนอกคอกหรอกระครับ

ผมแค่อยากจาเห็นคนมาโชว์ฝีมือกันนะคับ

ไม่ใช่มาแร็ปด่าแล้วโชว์เกรียนว่ากูเจ๋งนะครับ......

แล้วอีกอย่างผมก็ไม่ได้ชอบอวดเก่งนะครับ โปรดทราบไว้ด้วยนะครับ 

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 8-9-2010 12:10

ผมมาหามิตรนะครับ ไม่ได้มาหาศัตรู.....
โดย: pongfucking69    เวลา: 8-9-2010 12:59

หรา...แว๊ !

โดย: legend    เวลา: 8-9-2010 15:55

มาแอบ ดูนิดนึง อ่ะ

ดูแล้วกำลังสนุกกัน อยู่

มันดี ครับ

โดย: TooMz    เวลา: 8-9-2010 16:41     ชื่อกระทู้: 5555

เอามิ๊ เอามิ๊ เอามิ๊

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 8-9-2010 17:34

อยากหามิตร อยากได้เพื่อน ไม่ควรเขียนงี้นะครับ 55

มือใหม่หัดห้าว

ที่พวกมึงพูดมาก็ชัดเจนนะไอ้เวร

กูรู้อย่างมึงก็เป็นได้แค่ไอ้เด็กเดน

เดี๋ยวมึงนะจะโดนกูเคลม กลับบ้านไปนั่งเล่นเกมส์

มึงไม่ต้องมาทำเป็นปากดี เพราะวาจากูมันเจ๋งยิ่งกว่าพาลี

เดี๋ยวพวกมึงน่ะจะเจอดี เพราะพวกกูมันก็คนชลบุรี

แล้วพวกมึงจะตายฟรี มึงไม่ต้องมาทำเป็นลองดี

กูคงไม่ให้มึงต้องรอเป็นปี อย่ามาปากดี

อย่างกูไม่จำเป็นต้องเช็ค C นะไอ้พวกออ่นหัด

เพราะกูรู้ว่ามึงน่ะออ่นหัด มึงไม่ต้องมาทำเป็นบอกปัด

เดี๋ยวพวกมึงจะโดนกูจัด ทำให้ชีวิตมึงถึงคราวต้องดับ

เพราะพวกมึงจะโดน สนับ ทำเอารามดับ นะ ไอ้สัส มึงโดนกุจัดหนักแล้ว 555+

ม้ะ มีเจ๋งๆๆๆๆอีกก็จัดมมา ขอหนักๆๆใส่หนัก มาเต็มเลยก็ได้มา

เป็น อุทาหลอน ครับ อันนี้

เสียใจ ด้วย

และแล้วก็ย่างเข้าสู่ หน้าที่ 5

โดย: PHARRELL    เวลา: 8-9-2010 19:57

สวัสดี Firstdy monkey
ถ้าห้าวนักก้กลับบ้านไปเย็ดmommy
mommyละหีหวานเหมือนhoney
ระวังประเด๋วกูจะ delete your memories

พึ่งหัดครับ

โดย: .DAYZY.    เวลา: 9-9-2010 02:35     ชื่อกระทู้: บ้าบอ

ฮาหน่ะมือใหม่คิงปะปอใจ๋จะไดกะฮาหน่ะมือใหม่

ปี้ป้าน้าอาฮาบะเกยสอนฮาไข้ยะฮากะยะคิงบะต้องมาสล่อน

เข้ามาหุบเขาสมิงถึงอายุจะนักแต่ฮะกะคือละอ่อน

ไรม์แบบล้านนาใช้กวีแบบไทยๆภาษาปะกิดมันข้องปากบะ

อยากจะลองฝึกสกิลคนตี้ผ่อบะต้องมาซิวอะมันข้องไมค์อะ

โป้ดโททัมโมสังโคฮาหันอิน้องชุดดำ

นั่นนมกะว่าบะโออ้ายไข้ลองกิ๋นซักกำ

ผิวน้องกะขาวขาวผ่อยังกะโอโม่

อิน้องสาวจี๋จะไปหลับเตื้ออ้ายขอยืมน้องไปใส่ตู้โชว์

โป้ดโท๊ะ ตกเดิกๆเดี๋ยวอิน้องจะโดนอ้ายซ่ำ

ของมันขาดมาเมินนัก ขอวันนี้อ้ายจะลองกิ๋นของลำๆ 

ตลกอะลองภาษาลานนาดูครับ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 9-9-2010 05:15

เยี่ยยย ๆๆ

ไทยเดิมๆๆ

โดย: FirstDy_Monkey    เวลา: 9-9-2010 12:49

ผมก็แค่มาเล่นบอร์ดนี้สนุกๆนะครับ

ตั้งแต่ผมเปิดกระทู้นี้มา ผมก็เพิ่งจาไรม์ไป2บท

แต่ผมก็ไม่รู้ว่า ไอ้พวก"นักเลงคีบอร์ด"มันมาจากไหนนักก็ไม่รู้นะครับ

คนเก่งๆๆผมก็มีหลายคนนะครับ ซึ่งผมก็ ชม นะครับ

แต่ ไอ้พวกเศษเด็กแร็ป ที่มาไรม์ด่ากันแรงๆๆแบบเอาเป็นเอาตาย

อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่า เค้าเป็นอาไรของเค้าก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ....

ถึงรามผมมันอาจจะไม่เจ่ง แต่ผมก็ไม่เคยรบหลู่และดูถูกใครนะครับ

ต้องขออภัยคนดีๆๆในบอร์ดนี้และเจ้าของบอร์ดนี้ด้วยนะคัรบ ผมไม่ได้คิดจะทำตัวมีปัญหาจริงๆๆนะครับ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 9-9-2010 13:30

เศษเด็กแรป

เขียนดีนะเธอว์

โดย: snooper    เวลา: 9-9-2010 14:13

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย FirstDy_Monkey เมื่อ 9-9-2010 12:49 ผมก็แค่มาเล่นบอร์ดนี้สนุกๆนะครับ     ตั้งแต่ผมเปิดกระทู้นี้มา ผมก็เพิ่งจาไรม์ไป2บท     แต่ผมก็ไม ...

อย่าร้องไห้ไปเลย คิดว่าเป็นประสบการ์ณครับ คราวหน้าเข้ามาไม่ว่าจะเป้นที่ไหน ก็ทำตัวดีๆๆ ครับ

จะได้ไม่โดนด่า อีกแต่ถ้าท่านยังคิดไม่ได้ ซื้อปลามากินเยอะๆครับช่วยได้ เพราะกินปลาแล้วฉลาด

ป.ล. เศษเด็กแร็ป ท่านเอาอะไรมาเป็นเครื่องชี้ว่าใครเศษ ใครไม่เศษ

หวังว่าท่านจะไม่เอาตัวท่านเป้นบรรทัดฐานนะครับ เพราะในสายตาผม ท่านไร้ค่ามาก

อยากจบ เขียนไรม์ขอโทษซัก แล้วตั้งใจทำเพลง สมิงให้อภัยกับทุกคน

การแก้เกรียนไม่ยาก แค่เอา กอ ไก่ ออก ท่านก็จะกลายเป็นคนเรียน

รักนะ ตัวเธอว์

โดย: moment    เวลา: 9-9-2010 16:41

มือใหม่หัดห่าวมาในสมิงอีกเดี๋ยวมึงคงต้องชิ่งเพราะว่าอ่อนเกินไปGOHOMEกลับบ้านของเมิงไป ง หนีไปให้ใกล ไอ้เศษเด็กแร็พ
โดย: TooMz    เวลา: 9-9-2010 17:50

"   เศษเด็กแร็ป    "

555  ร้อนเลยอ่ะ   

ร้อนตัว

โดย: Soul-Street    เวลา: 9-9-2010 21:03

ถ้าบอกว่าเจอไรม์แรงๆแล้วรับไม่ได้ นี่ก็ไม่ถูกนะครับ

เพราะคุณเล่นเปิดไรม์มาแบบว่า "ค่อนข้างล่อเป้าเหลือเกิน"

แล้วที่คุณพิมพ์เกริ่นก่อนจะไรม์ ใส่ Toomz มันก็ไม่ถูกไม่ควรเหมือนกันนะครับ

จะไรม์สวนก็ไรม์ๆไปเลย เหมือนให้ไรม์มันสู้กัน แต่ตัวเราตัวเขาไม่ได้ทะเลาะกัน

ก็แค่นั้นอะครับ ผมเข้าใจเจตนานะครับ ว่าอยากเปิดประเด็น ให้มันคึกคัก

เพราะไรม์สมิงก็ค่อนข้างเงียบจริงๆ แต่กระนั้นแล้วก็ไม่ควรเสียดสี ดูหมิ่นใครนะครับ

แล้วก็สองประโยคนี้ มันดูสวนทางกันนะครับ  ลองพิจารณาดูอีกทีครับ

"แต่ ไอ้พวกเศษเด็กแร็ป ที่มาไรม์ด่ากันแรงๆๆแบบเอาเป็นเอาตาย "

"ถึงรามผมมันอาจจะไม่เจ่ง แต่ผมก็ไม่เคยรบหลู่และดูถูกใครนะครับ"

ถ้าเข้าใจแล้ว ผมเชื่อว่าทุกคนที่นี่พร้อมให้อภัยครับ

โดย: clashrush    เวลา: 10-9-2010 01:08

แรงอ่ะ...

*ไอ้พวกเศษเด็กแร็ป* (แล้วคุณหล่ะ..?  คืออณูเล็กๆในเศษนั้นรึปล่าว)

ต้องขออภัยคนดีๆๆในบอร์ดนี้และเจ้าของบอร์ดนี้ด้วยนะคัรบ *ผมไม่ได้คิดจะทำตัวมีปัญหา*จริงๆๆนะครับ

(แน่ใจแล้วเหรอ..?)

โดย: moment    เวลา: 10-9-2010 13:10

ผมเป็นสิ่งที่เล็กกว่าอณูอะ 5555

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 10-9-2010 21:51

สมิง สงบ เหมือนวัด แต่มองให้ชัดจริงๆอ่ะฐาน

โดย: .DAYZY.    เวลา: 17-9-2010 00:12

เหตุใดเล่าเจ้าถึงหัดห้าวและแข็งกร้าว
โดย: aofza0090    เวลา: 28-9-2010 23:14

เหนทะเลาะกันแล้วไม่กล้าปล่อยไรม์เลยฮาๆ

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0