Board logo

ชื่อกระทู้: BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา) [พิมพ์หน้านี้]

โดย: clashrush    เวลา: 16-4-2010 22:35     ชื่อกระทู้: BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา)

ไม่ได้เกลียดหรือโกรธอะไรกันมานะครับ แค่ประลองปัญญา(ซ้อม)
คำมันอาจจะแรงไปเพราะมันเป็นBattleเข้าใจนะครับ.........

SGมีไรม์ดีก็ออกมาโชว์อย่ามาทำคุยโว
กูก็ไม่ใช่ใหญ่โตอยากจะวัดมึงไอ้จิ๊กโก๋
แพ้แล้วพานไอ้ศันดานยังเสือกมาวิจารณ์
อยากจะด่ากูก็ด่าไปอย่ามาไรม์บังหน้า

มึงมันแค่ลูกขี้ข้าอย่ากวนตีนมาทำซ่าส์
ถ้ามีปัญหาแล้วมึงมีปัญญาก็ไรม์มาไอ้ห่า
จะบอกกูว่าไม่กล้ามึงก็เดินเท้าก้าวเข้ามา
กูจะตบหน้ามาท้าทายมึงเป็นได้แค่ลูกไก่

หวังว่ามึงจะไม่หายหัวตามตัวมึงยากนัก
เพราะว่ามึงมันขี้กลากชอบเปิดดากหนี
ธรณีนี่นี้เป็นพยานกูจะสั่งสอนมึงซักทีSG
อย่างมึงคงไม่มีน้ำยาว่ากูแค่นิดมึงคิดผิด

ลองมาดูคำกูspeakมึงคงหลอนเป็นโรคจิต
บิดเบือนความเป็นจริงเหมือนเล่นละครลิง
ไม่มีหน้ามาท้าชิงเพราะมึงนั้นมันไม่ใช่คิงส์
แล้วรู้มั้ยมึงคืออะไรถ้าไม่ใช่ปลิงที่อิงอาศัย

..........................................................

โดย: ---SG---    เวลา: 17-4-2010 16:06

ได้เลยวะไอ้หน้าละอ่อนอย่างมึง

จำไว้กุ SG จะทำให้มึงได้ซึ้ง

ขอแค่ไม่กี่ประโยคกุก็ทำให้มึงอึ้ง

มึงก็คงมึนกับกุที่ทำให้มึงตะลึง

มามามีปัญหาอะไรก็ว่ามา

กุลูกผู้ชายพอไม่ใช้มึงนะไอ้หน้าหมา

อย่าคิดที่จะอวดมาทำซ่า

เดวกุจะตบมึงด้วยไรม์ให้หายบ้า

ท้ากุแบทมึงแน่จริงจริง

แต่มึงก็แค่ไอ้ตูดลิง

กุเข้ามาRAP ให้เหมือนสมิง

แต่มึงเข้ามาเหมือนผีสิง

ไรม์ยังห่วยแตกยังคิดจะมาแจก

ค.ว.ย เอาไปแดกกุจัดให้ไม่ต้องแปลก

หัวสมองอันน้อยนิดเอาตีนกุไปเขี่ยดูสักนิด

ของกุใหญ่อย่าคิดมาสะกิดสแลงแทงไปชีวิตมึงก็ปลิด

โดย: clashrush    เวลา: 17-4-2010 21:33

ดีครับสมน้ำสมเนื้อดี....................

ต่อๆ...

โดย: clashrush    เวลา: 17-4-2010 21:43

ClasHRushโบกพัดปฐพีธรณีสิ้น
อย่าคิดมาเล่นลิ้นเดี๋ยวจะนอนดิ้น
สำลอกไรม์ได้แค่นี้ก็กลับไปนุ่งซิ่น
ทำได้แค่นี้อย่าหวังจะได้เข้าWin

คำกูมันบีบใจฟังที่ไรมันเจ็บจี๊ด
ไม่ต้องSmock weedก็ไหลปี๊ด
อยากได้บัลลังก็เข้ามาอีกครั้ง
ถ้ายังหายใจก็เอาไรม์มึงมาดวล

เยี่ยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

โดย: JTooCooL    เวลา: 18-4-2010 20:13

ฝึกสมองพ่อมึงดิเป็นเหี้ยไรไอพวกเวร

รุ่นใหญ่หรือรุ่นไหนรุ่นกูน่ะชั่วเอง

มึงมันมั่วเพลง ตัวเองมึงยังจำไม่ได้

อยากจะแร็พด่าคนโทษทีพวกมึงยังไร้สไตล์

ของจริงอยากทำให้มึงอัดเอา

ไรม์พวกมึงยังเด็กพ่อบอกให้ขัดเกลา

สิ่งที่สรรค์สร้าง เด็กเอ๋ยเจ้ามิปฏิบัต

สร้างเพียงแตกแยกเท่านั่นได้ยินมั้ยไอสัด

ชนะแล้วยังไงสักวันเจ้าก็ต้องตาย

แพ้แล้วยังไงหรือมีใครด่าเจ้าว่า พ่องควาย

จดจำไว้จงดีทารกเอ๋ย ก่อนจะวอดวาย

สิ่งที่เจ้านั้นทำรักมันจริงหรือ หรือเพียงแค่ทอดกาย-

ทอดใจ ปล่อยออกไปเป็นความเก๋า

สิ่งผู้ตรัสรู้รับรู้ทุกสิ่งเพียงความเขลา

โลกมนุษย์ลูกเอ๋ยจงพิจารณา

ชื่อเสียงเงินทองลาภยศสัตว์ประเสริฐมันแค่พรรณนา

โดย: clashrush    เวลา: 18-4-2010 21:51

ขอคารวะรุ่นพี่ที่สอนสั่งตัวผมเป็นดั่งแมลง
จะพลิกแสลงสักกี่บทที่แสดงก็แค่แมงเม่า
ใครเล่าจะปราชณ์เปืองเรื่องไรม์เท่าพี่ได้
ยอมรับว่าห่างไกลเป็นได้แค่ปลายแถว

๋JTooCooLผมน้อมรับตัวพี่เป็นครูผู้รู้วิชา
ไฉนเลยจะกล้าท้าทายแพ้พ่ายให้อายคน
อย่าเข้าใจผิดผมไม่ใช่ทรชนยังไม่อับจน
หนทางมีเลือกเดินฝนไรม์เข้าไปเพชิญ

ไม่เทียบชั้นราชันยักษ์ฟังคำี่พี่ผมประจัก
อักษรสระผมคงไร้พ่ายมีแต่ความจริงใจ-
ไม่เป็นรองใครอยากจะไรม์ไม่ได้ทอดกาย
การกระทำไม่ได้มีเจตนาร้ายอยากให้เข้าใจ

ไม่ได้อยากเป็นที่หนึ่งไม่ต้องการให้ใครมาทึ่ง
และไม่หวังจะพึ่งใครความเกรงใจมันอยู่ภายใน
จะให้ไรม์ไปปะทะคงไม่ไหวเหมือนเตรียมตัวไปตาย
ขอถอยทางให้พี่คือรุ่นไหญ่ตัวผมก็จะไรม์แบบเด็กไป...............

ขอบคุณครับ

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 18-4-2010 22:00 ]
โดย: JTooCooL    เวลา: 20-4-2010 00:53

ต้องศึกษาหน่อยนะ เรื่องไรม์ นาย ยังขาดอีกแยะ ตั้งใจหน่อย ฟังเพลงเก่าๆ ของพวกรุ่นพี่ๆก็ได้ เพลงดิส เพลงอะไรก็ได้ ลองดู

โดย: clashrush    เวลา: 20-4-2010 01:01

ขอบคุณมากๆเลยครับผม ที่ให้คำแนะนำ จะลองฝึกดูครับ...........

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 20-4-2010 01:04 ]
โดย: ---SG---    เวลา: 20-4-2010 13:17     ชื่อกระทู้: มาละถึงเวลากุกลับมาละ

คิดจะเล่นกะกุ   สมองมึงคงฟั่นเฟือน

มึงกะกูมันคนละระดับ   มึงควรจะสดับ

ละลองเอาสมองอันน้อยนิดของมึงมานั้งคิด

มึงมาท้าทั้งทั้งที่ SKILL มึงมีแค่น้อยนิดยังคิดจะท้าDIS

มึงนะหรอที่เป็ฯนักกวี   กุว่ามึงต้องฝึกอีกหลายปี

คำที่กุพ่นออกมาอาจจะดูไม่ดี   แต่ตัวกุก็ไม่เคยมีราคี

ไม่ใช่มึงนะไอ้สัสไอ้กากี   ทำอะไรขอให้ดูดีดีนะไอ้อัปปรี

อยากแบทกะกูมึงต้องเจออีกหลายที  ทำมึงหงายตายเป็นผีนี้ละ SG

มึงคงใกล้ถึงกาลอวสาร   เห็นไรม์กุมึงถึงกับลนลาน

ทำอะไรไม่เป็นกุจะเอามึงไปประจารณ์   ตัดหัวมึงด้วยสแลงละเอาไปทิ้งที่เมืองกาญ

กุนี้ละตัวจริงเจ้าพ่ออยู่ในตำนาน   แต่มึงอะขี้ข้าอยู่ในโรงงาน

พูดไปไม่กี่ประโยคแค่นี้มึงก็ซึ้ง   มึงก็น่าจะรู้ดีว่าน่าจะทำตัวอย่างไง

16 บาร์สุดท้ายนี้จะสั้งสอนให้ไอ้เด็กกระโปโลอย่างมึงได้รู้

เรามันคนละชั้นกันจะเอาอะไรมาวัดมันก็ยังดูห่างไกล

C ไหนกูไม่สนเจอกุเป็นต้องหลบ  ไม่งั้นโดนกุเตะสลบ

กลับกลับไปแค่นี้มึงก็จบ   จำชื่อกูไว้ให้ดี SG จะทำให้มึงเป็นศพ

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

โดย: ---SG---    เวลา: 20-4-2010 13:19

ซึ้งครับพี่ jtoocool

โดย: clashrush    เวลา: 22-4-2010 04:00

ไหนวะ อยู่ไหนวะ เอ๊ะเสียงใครหน่ะมันเห่าเหมือนหมา
อ๊ะมึงนี่หว่ามีอะไรก็ว่ามา อ๋อ จะบอกว่ากูไรม์ไม่เข้าตา
บอกกูมาว่าคำมึงดีถึงมาตีซ้ำ กูหล่ะโคตรอยากจะขำ
ก็พูดจริงๆกูไม่ได้อำ คำมึงมันน้ำเน่า คิดว่าใครเค้าจะเอา

ถ้ายังฟังไม่เข้าใจก็ไปไถนา ที่จะบอกก็คือมึงไร้ปัญญา
เข้ามาเอาแสลงพลิกแพลงมึงเข้ามา กูจะฟาดด้วยแชลง
พูดมากระวังปากมึงจะสีแดง สำหรับกูมันยังไม่เต็มแรง
ตัวกูร้อนแรงมันคือแสงไฟ มึงจงบินเข้าไปมอดไหม้มรณา

กูนี่แหล่ะคือกวีที่มึงควรสดุดี อย่างมึงคงไม่เหมาะเป็นMc
คิดหรือว่ากูจะยอม ให้เล่นแบบ ฟรี ฟรี มึงมันก็แค่นี้รีบหนีไป
Skillกูไม่ต้องใช้ ก็เล่นคำกับมึงได้ ไม่ต้องมีความหมายแฝง
ไม่ต้องแปลงคำให้มีเงือนงำ ไม่ต้องแปลกใหม่เอาแค่เข้าใจ

ก็รู้อยู่กูไรม์กับใครทำไมจะให้เป็นเรื่องยาก กูกระดากปาก
แค่กลากเกลื้อนเรื้อนไรม์ กูไม่ค่อยจะสนใจ ไม่สนว่ามึงเป็นใคร
เข้ามาปะทะไมค์ ไสรามเข้าไปเชือด สมรภูมินี้มันเริ่มจะนองเลือด
แต่ใจกูไม่เหือดแห้งไม่ต้องแสร้งทำ ทุก ทุก คำที่ออกมาคือสติปัญญา

โดย: ---SG---    เวลา: 22-4-2010 09:28

ไอ้สัส ถุย! คำที่มึงไรม์ ยังไม่เป็นประโยค ยังคิดจะมาเป็นโจทก์(กับกู)

กูศอกกลับด้วยบทไรม์นักกวีเอกชั้นสูง ไม่ใช่มึงที่เหมือนหมาที่มีแต่คนคอยจูง

มึงควรจบตั้งแต่ 16 บาร์ของกูที่แล้ว แต่มึงกลับยังไม่ยอม

มึงก็แค่เศษสวะ ที่คิดอยากจะชนะกู แต่จริงจริงมึงก็แค่ของปลอม

ท้าแบทกะกูหัดเอาน้ำใส่กระโหลกละชะโงกดูเงาตัวเอง

มึงไม่มีอะไรจะมาสู้กับกูเลยยังคิดจะมานักเลง

ครั้งนี้กูจัดให้ 8 บาร์คงจะพอ

ศพมึงคงเละนั้นไง โทรเรียกให้นั้นนะรถปอ(เต็กตึ้ง)

เอาไปเก็บไกลไกลแมร่งเหม็นสาดอะ

โดย: Soul-Street    เวลา: 22-4-2010 12:58

พี่ทศกันฐ์สุดยอดมาก ซึ้งเลยครับ

ผมขอเจือกหน่อย ฮ่าๆ

แผ่นดินถิ่นไทยไม่สงบรบกันทุกวัน
ผมได้แต่ล่องลอยขอข้าวขอแหวนมองพระจันทร์
บ้านเมืองคิดต่างแตกแยกแลกหมัดอัดกันพลุกพลัน
ชาวสมิงด้วยกันอย่าทำลายชีวันสุมไฟจนมันบรรลัยกัลป์

รู้ครับว่าแบทกันเล่นๆ แต่ขอเป็นบร๊ะเอก กับเขาบ้าง

โดย: clashrush    เวลา: 23-4-2010 00:09

Ah! Ah!  บอกตัวเองเป็นกวีปฐพีไม่มีใครเทียบ
แต่ชื่อเสียงมึงโคตรจะเงียบคำกูมันโคตรจะเฉียบ
เป็นแค่ลูกเจี๊ยบยังมาเทียบกูจะกวาดแมร่งให้เรียบ
ไรม์ออกมาได้ไม่เป็นระเบียบระวังไว้มึงจะโดนเสียบ

ให้มึงเลยปอเต๊กตึ๊งเพราะมึงก็เริ่มเน่าจนเหม็นหึ่ง
ทำกูได้แค่ตะลึงแต่ไม่ถึงกับทึ่งคำมึงได้แค่ห่างอึ่ง
อยากจะเป็นที่หนึ่งแต่ที่มึงพยายามมันยังไม่ถึงครึ่ง
วลีกูหล่อหลอมเป็นรูปร่างเหมือนเหล็กที่โดนกลึง

.....................................................................

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 23-4-2010 00:13 ]
โดย: JTooCooL    เวลา: 23-4-2010 15:19

กูว่านะครับ น้องๆ  ด้วยความเป็นห่วง 555 จักทำเพลงไปเลย ออดิโอ้แบ็ทเทิ้ลไปเรย อยากฟังๆ   ใครชนะเอาไปเลย1หมื่นสมิงงงงโอเคมะ
โดย: youfern    เวลา: 23-4-2010 16:03

สวัสดีค่ะ ต้นเฟิร์น น่าใหม่ขอฝากตัวฝากใจ

วันนี้มากะ Crew เล็กๆ ฝากไว้ นี่แหละค่ะ Nice2Night

แค่อยากจะ Rap ด้วยความจริงใจ ถ้าเผลอโดนใคร

ก็ขอโทษเอาไว้ แค่เข้ามา ไม่ต้องการด่าใคร

ทำใจดีๆเอาไว้ ต่อไปนี้ จะร่ายให้ฟังกัน...

ผ่านไป ผ่านมา เห็นนานา บรรดาคุณผู้ชาย ด่ากันซะเละ
หน้าเห็นอก เห็นใจ เป็นคนไทยด้วยกันแท้ๆ ยังด่าพ่อล่อแม่
แมร่งสันดาน จัญไร
เกิดมาทั้งที ไม่ได้ซวยทั้งปี แม่บอกแม่สอน ก็ว่า บ่นทั้งปี
ไอ่เหี้ย อิเหี้ยบางคน แมร่งชอบไม่รักดี หนีตามกันไปไม่นึกถึง บุพการี
อันนี้ไม่ได้ว่าใคร แค่บ่นๆไป อย่าได้เอาไปคิดใส่ใจ เหอะค่ะ
คนเรา เตือนกันไปว่ากันมา นี่แหละค่ะ สังคมไทย!!

ถ้าไปกระทบใคร หนูขอโทษแค่แร๊พ แบบไม่เกรงใจ
แต่ก็นะ อย่าได้เอาใจใส่ ลองส่องสังคม สะท้อนความจริง ที่เป็นไป
ถ้า คนไทยรักกันอีกนิด ชีวิตไทย สังคมไทย คงเปลี่ยนไป ให้
โลกได้รู้ว่า คนไทย รักกัน ไม่แพ้ใคร . . .

โดย: clashrush    เวลา: 25-4-2010 00:56

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย JTooCooL เมื่อ 23-4-2010 15:19 กูว่านะครับ น้องๆ  ด้วยความเป็นห่วง 555 จักทำเพลงไปเลย ออดิโอ้แบ็ทเทิ้ลไปเรย อยากฟังๆ   ใครชนะเอาไป ...

อยากทำนะ แต่ไม่อยากทำแบบแบทอ่ะครับ

แต่ที่ปัตตานีไม่มีห้องอัดเลย ต้องไปหาดใหญ่จะลองหาเวลาว่างไปดูครับ(ถ้าว่าง)

ขอบคุณครับพี่ที่เป็นห่วง
[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 25-4-2010 01:03 ]
โดย: ---SG---    เวลา: 27-4-2010 14:48     ชื่อกระทู้: มีเวลาไม่ค่อยมากเลยไม่ว่างเท่าไหร่

ยังคิดไม่จบ  เหมือนกับมึงยังไม่สลด   กูว่ามึงต้องสลบ

เอาดินไปฝังกลบ  กูจะตบ บด และขยี้มึงให้ป่นปี้

กูเจ้าพ่อ RAP อยู่บนเวที   เหมือนสุนทรภู่อยู่ในกวี

ปากเป็นเอก เลขเป็นโท ใครใครเค้าบอกกูเป็นคนดี

ใครใครเค้าทักกูยังรู้จัก  แต่ดูไปดั้งมึงยังหัก

ไม่ต้องบอก  ลาวแท้แท้  นี้หรือที่จะมาเป็นปรปักษ์

SKILL มึงยังอ่อนหัด   FLOW มึงก็ยังไม่จัด

อย่าคิดจะมาขัด   เอาไรม์กูไปบำบัด

16 บาร์เอาไปอีกรอบ   กูรู้ว่ามึงคงชอบ

มึงก็เหมือนขนมกรอบกรอบ   ที่รอกูไปเขี้ยวตอบ

ความคิดยังห่างไกล   มึงควรจะไส่หัวไป

มึงไม่เหมาะกับการถือไมค์   กูว่ามึงควรทำใจ

อีก 4 บาร์สุดท้าย  กูจัดให้มึงได้หายสงสัย

เปิดเผยกันไปเลยให้ทุกคนรู้ไม่ต้องมีความนัย

อย่าปิดบังกันนะกับไอ้ความจังไร

บทสุดท้ายไอ้หมาขี้เรื้อนอย่างมึงก็นอนข้างถนนไง สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

โดย: strider    เวลา: 30-4-2010 15:28

ขอเอี่ยวด้วยคน เห็น ไรม์ สมองมันฝึกปัญญา

ผมขอคลิกเข้ามา บนสังเวียน ของนักฆ่า

ว่าด้วยคำจา ไม่อาจจะหยุดเหมือนพรานป่า

แต่ตอนนี้ที่มา แค่อยากจะฝากเป็น บาทา!

กล่าวมาว่า แร็พ ไอที่ แร็พ มันอยู่ตรงไหน

อยู่ที่ตัวอยู่ที่ใจ อยู่ที่ใครหรืออยู่ที่ไมค์

พวกมึง แร็พ ไม่รู้เรื่อง กุช่วยมา แร็พ เพื่อกลบเกลื่อน

ไม่อยากให้ บอร์ด Sming เลื้อน ด้วยคำ แร็พ ของพวกมึง!

โดย: SPEEDYz    เวลา: 30-4-2010 19:12

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย clashrush เมื่อ 25-4-2010 00:56 อยากทำนะ แต่ไม่อยากทำแบบแบทอ่ะครับ แต่ที่ปัตตานีไม่มีห้องอัดเลย ต้องไปหาดใหญ่จะลองหาเวลาว่างไปดูครับ(ถ ...

ไม่ต้องถึงกับห้องอัดหรอกครับ  มีคอม โปรแกรม กับไมค์ 1 ตัวก็พอครับ
ไมค์ 199 เซเว่นมีขายนะครับ
ส่วนโปรแกรม ใช้ acid 4.0 ก็ได้ครับใช้ง่าย(ผมยังไม่เคยใช่ตัวอื่นเลย) หาโหลดในสมิงหัดบรรเลงได้ครับ CP เคยโพสลงไว้อยู่ถ้าผมจำไม่ผิด

จะรอฟังนะครับ

โดย: joker-devil    เวลา: 30-4-2010 23:33

โอ๊ะ โอ่ะ โอ โอ๊ โอ อ่ะ กระทู้นี้มันมีอะไรที่น่าสนใจ
                               ให้คุนมาฝึกหรือจะประลองก็ว่าไป
                               เสียงระฆังดังยกที่หนึ่งกุอัดไรม์ไม่สนใคร
                               คู่ต่อสู้จะรุ่นเด็กเล็กใหญ่ไม่สนใจ
                               สังเวียนนี้ไม่มีกฏมีแต่แร็ปสด
                               ถ้าสะกดไรม์ไม่ทันคุนคงต้องอด [ไปต่อ]

แค่นี้ก่อน เวลาจำกัด

โดย: strider    เวลา: 1-5-2010 00:13

กลับมาอีกที กลับมา แร็พ ไอพวกสบถ

ที่มึงบอกว่า แร็พสด แร็พสดๆ แถวท้องตลาด

ไรม์ ของมึงมันไร้ค่า มึงอย่า แร็พ ให้เสียราคา

ถ้าจะ fuck หรือจะซ่า ให้ถุย ไรม์ ต่ออย่าเสียเวลา!

โดย: joker-devil    เวลา: 1-5-2010 13:11

โทดนะคับคุนstriderถึงแม้ว่าไรม์ผมจะมีเต็มตลาด
แต่อยากบอกให้รู้เลยว่าผมคิดสดไม่เคยจดใส่กระดาษ
และไม่อยากเสียเวลากับพวกไรม์ขยะ
คุนยังเด็กน้อยเพิ่งหัดแร็พเศษสวะ
กลับไปนั้งคิดให้ดีก่อนมาแบทนะจ้ะ
โทดนะคับคำพี่มันแรงไปนิดนึ่งนะน้องนะ

โดย: strider    เวลา: 1-5-2010 14:56

yo yo yo yo!

joker-devil ที่คุนบอกแร็พสด

ไม่มี mc ที่จะบอกตัวเองว่าหรอก แร็พ หมด

ไรม์คุน ไม่จด คุนบอกตัวคุนไม่ได้จด แล้วคุนคิดหรือว่าผม จด

ขอบอกให้รู้เอาไว้ตัวคุนนั้นแหละที่มันจะโดนบด <ด้วยไรม์>

หาว่าผมยังเด็กน้อย เด็กตัวน้อยคืออะไร

เด็กตัวน้อยที่เดินไปยกมือไหว้คุนแล้วบอกหรอว่าคุนเป็นตัว.....อะไร

กลับไปนั่งคิดทำไม กลับไปคิดได้อะไร

ผมเลิกคิดแล้ว รอให้คุนนั้นมาแบ็ทกับผมต่อดีไม๊ ว่าความจริงมันเป็นไง!

(ผมแค่เข้ามาลองปัญญานะคับ ไม่ได้คิดจะหาเรื่องไค ขอโทดนะคับคุน joker-devil ถ้าหากว่ามีอะไรแรงเกินไปคับ)

>>ประลองปัญญาต่อเลยคับ<<

โดย: PS-Fire    เวลา: 3-5-2010 01:54

มาประลองสังเวียนไรม์ทำเอ็มซีนั่งเอียนตาม
อยากแร๊พแบบตามเซียนพากเพียรและพยายาม

โดย: te2dy    เวลา: 3-5-2010 13:39

ตรึกตรองคำวิจาร์ณ ใช้วิจรณญาณ ในศึกสัง เวียนไรม์

เปิดศึกให้เวียนตาม มันยากจะเลียนไรม์ ไม่ใช่เเค่ เพียงนาม 

ไม่เหมือนกับเรียงความ ที่มันจะง่ายแพ้ชนะอยุ่ที่หมึกของ ปากกา

และจินตนา ที่กุนั้นอุปมา ให้มึงได้คิด และพินิจ ตริตรองจบบันทัดแล้ว กราบลา

เยี่ยยยยยยยยยยยยยยย ยย

โดย: joker-devil    เวลา: 3-5-2010 22:43

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย strider เมื่อ 1-5-2010 14:56 yo yo yo yo!   joker-devil ที่คุนบอกแร็พสด   ไม่มี mc ที่จะบอกตัวเองว่าหรอก แร็พ หมด   ไรม์คุน ไม่จด คุนบอกตัวคุน ...

อ่ะ อ่ะนะอ่ะ ว่าไงนะคัฟคุนstrider
ชื่อคุนฟังแล้วคันทีนเวอร์
อยากจะเอาบาทามารูบหน้าสักที
ก้เพราะว่าหน้าคุนมันเหมือนแมงกินขี้
ไรม์ก้เน่าแถมยังไม่หยุดเห่า
ระวังตัวคุนให้ดีเดี๋ยวมีแทะเสา
ถ้าหากว่าคุนนั้นยังไม่หยุด
เดี๋ยวผมจัดให้ได้อีกหลายชุด
วลีกุมันแหลมยิ่งกว่าเข็มหมุด
สะกดไรม์ยังไม่เปงยังมาแบทเดี๋ยวหัวหลุด

ต้องขออภัยไว้ก่อนอาจแรงไปหน่อย

โดย: ---SG---    เวลา: 4-5-2010 16:29

ง้านผมก็คงหมดหน้าที่ 55+

clashrush ไม่มาแบทต่อหุหุ

โดย: clashrush    เวลา: 16-5-2010 02:15

จะรีบไปไหนเชิญคุณมาแรฟต่อ วันนี้จะมีWarเชิญขึ้นมาไรม์ต่อ
บอกไว้เลยชีวิตนี้ไม่มีคำว่าท้อ กลับมาแล้วจะมาไรม์ซะให้พอ

เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยไม่ได้หายไปไหน อิอิ

เชิญครับ

โดย: TooMz    เวลา: 17-5-2010 14:54     ชื่อกระทู้: ด้วยคนได้ม๊ะ

สอิดสเอียนนั่งดูเซียนไรม์ตลกจนฮากริบ
เปิดสังเวียนโชว์เทคเกรียนนั่งผงกจนตาหลิบ
ไรม์เป็นสิบทำนองคำคล้องจองก็มองหาแทบบัคอยุ่ในดิน
เหมือนเป็นคำกลอนไช้ใบตองมารองตามเพราะไรม์มึงเคยชิน

โดย: Soul-Street    เวลา: 17-5-2010 18:57

ศึกครั้งนี้ยังไม่เลิกปะทะ
ไม่รู้จบสิ้นไม่รู้เเพ้ชนะ
จงตีกันแต่พอดีรู้จักกาละ
รีบๆจบจากรบกันนะจ๊ะ อ๊ะ!! อ๊ะ!! อ๊ะ!! อ๊ะ!!

โดย: Mc-X    เวลา: 17-5-2010 21:49

เวลากูถุยแร๊ฟอย่าให้รุ้ไมค์กูแทบพัง

ถ้ามึงเล่นกับกู กูจัดให้มึงได้พัง

Flow ออกจากสมอง Rap ออกมาจากหัวใจ

เด็กแร๊ฟไม่ปล่อยให้ hiphop ตาย

ใครเค้าหาว่ากูบ้าน้ำลาย

เวลากุเมากุนั้นเมาแทบตาย

ถ้ามึงไม่เห็นกู กูว่ามึงตาลาย

แต่กูมองมึง ไม่เห็นมึงตัวเตียไปไอสัสเอ๋ย

Yeah ~ ~ ~ MC X

โดย: eam    เวลา: 17-5-2010 22:27

แร้พด้วยคนดิ่ นี่เด็กไหม่เพิ่งเข้ามา
อยากจะเชค อยากกะเก้กใส่กู ก้เชิญเป้นวาจา
แต่ควรระวังไว้ เพราะผมจะสวนกลับไปจนเ้ป้าชา
แบทดีๆ ไม่ดุซ้ายดูขวา เด่วจะเศร้าลา

โดย: ---SG---    เวลา: 18-5-2010 18:21

มาต่อๆๆๆนะ clashrush ข้าจะทำให้เจ้าได้รู้พลัน

มึงก็เป็นแค่เถ่าถ่าน   กูดูจากการอ่าน

แค่นี้กูก็พอจะประมาณ   ระดับมึงยังอ่อนไม่ต้องคาดการณ์

กูขึ้นไปอยู่บนสรวงสวรรค์   แต่มึงกลับดิ่งลงนรกโลกัลณ์

กูพ่นไรม์ตั้งแต่อาทิตย์ถึงจันทร์   มึงจบสลบคาตีนกูฉับพลัน

กวี เมธี เมธาวี สุธี รวมแล้วมันคือกูที่ว่านักปราชญ์

มึงคงจะรู้ละมึงก็คงจะฉลาด

มึงก็เหมือนกับอสูร อสุรา อสุรี ยักษี ไม่ใช้ปราชญ์

สแลง BANG BANG แรงแรง เอาเข้าไปกราด

เทพบุตร RAP ไม่หยุด แรงไม่สะดุด

ครองปฐพี ธรณี บุรี ไม่มีสิ้นสุด

มึงเป็ฯแค่ทาสกูอยู่ใต้ตีนกูมึงควรจะรู้

ไม่อยากให้พ่อแม่มึงเสียใจหรือว่าหดหู่

สุดท้ายมันคือสันดารของสัตว์ที่กูจะบอกให้ฟัง

กูเป็นพยัคฆ์ สมิงพร้องไฟอัคคีหรือทวิปี

ฉุดกูไม่อยู่กูมีพลังของเทพหัสดีหรือหัตถี

ส่วนมึงก็แค่สัตว์เหี้ยเป็นแค่เบี้ยขอร้องอย่ามาเทียบ

สุดท้ายละนะขี้เกียจลั้นวาจาลั้นไรม์ให้เรื้อนฟัง

5555+++++++++++++++++++++

โดย: te2dy    เวลา: 18-5-2010 19:36

everone ใครก็รุ้ว่ากูน่ะ แร๊พจริง

คำสวิง Da HDC u know ว่ากูน่ะแบทจริง

เหี้ยกลิวปลิง กูน่ะวิน ไม่ลบคำผิด ออเดอะ ล๊อบเบ่อ

มึงอย่าเซ่อโด๋ใอสัด ดูนิ้วกลาง mother fucker!!!

เยี่ยยยยยยยยยยยย ยยย

โดย: clashrush    เวลา: 20-5-2010 00:09

มึงแค่ จิ๊บ จิ๊บ เหมือนนกกระจิบยังไม่ทันจะแดรกน้ำ
บอกให้อีกทีเอาแบบ ย้ำ ย้ำ ตกลงมึงลึกล้ำหรือลึกลับ
เอ๊า!!เชิญมึงสดับแสลงจากรากศัพท์ทับถมกูชั้นบรมครู
อยู่บนที่สูงสุดยากเกินจะฉุดนี่ไงสไตร์กูไรม์แบบ all day

ทั้งพสุธาเจ็ดคราบสมุทรไม่ทางที่จะเด็ดหัวกูให้หลุด
ไม่มีใครจะมาหยุดกูแรงสุดมนุษย์ครุฑาหรือว่ายักษา
เปล่งวาจามึงไม่รอดพ้นพยุหบาทากูยาตรากีฑาทัพ
มีด ไม้ พร้อมสนับจะอัดให้ย่อยยับพร้อมรับหายนะ

ไม่ไหวเอาแค่นี้ก่อน เจ็บแผล 555+

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 20-5-2010 00:12 ]
โดย: Pezzer    เวลา: 25-5-2010 23:09     ชื่อกระทู้: ดิสสสส

เอาล่ะวะ ! พวกมึงนี่มานั่งพิมบ่นกันอยุ่ได้

ที่กุยังเหน ยังอยุ่ใกลลิบ ก้มีแค่สมองไอ้พวกควาย

-เจอกุต้องตาย พวกมืงต้องควาย-

ไม่ต้องสงสัยเพราะพันธุกรรมพวกมึงนั้นก็คงได้กันมาแบบควายๆ

ถุ้ย ! ขอกูด่าซักกะทีเหอะ ! ไหนที่ว่าเก่งไหนที่ว่าเก๋า

ที่มึงพิมเดา โชความโง่เขลา นี่หร๋อคับที่พวกมึงหน่ะเรียกเก๋า

กะแดะกะแหน๋มาเทียบชั้นทั้งนั้นเลย ไอ้พวกเหี้ย

เด๊วกุจะด่าไปทั้งโคตรเง่าให้มันซึมเข้าสมองพวกมึงเลย เชี้ย..! 

อย่าคิดว่าแน่แล้วที่มึงมาแข่งตรงนี้เลยไอ้พวกเหี้ย !!

นี่นั่งพิมบ่นกันใหญ่ ได้ใช้สมองคิดรึป่าว ไอ้พวกเหี้ย

ไปนั่งดูเรียงความของเด็ก ป.2 มันยังดีก่ามืงเลยเหี้ย

ถ้าสมองแค่นี้แล้วคิดมาแข่ง ผมว่ามากินขี้กูดีกว่ามั้ย ? ไอ้พวกเหี้ย

เพื่อจะสร้างความคิดให้มึงหน่ะดีขึ้น แร๊พห่วยๆไม่มีสมองล่ะขอให้มันดีขึ้น ไอ้พวกเหี้ย

55

แบทเทิ้ลครั้งแรกในชีวิต คร๊าบบบ แหะๆ ^^

[ แก้ไขล่าสุด Pezzer เมื่อ 26-5-2010 21:29 ]
โดย: bombzaza01    เวลา: 30-5-2010 10:24

clashrush คนปัตตานี หรอครับ อยู่แถวไหนหรอ

ผมก้อคนปัตตานี อย่ารู้อะครับ บอกหน่อย

หาผมได้ ตอนเย้นๆ สนามบาส มอ ปัตตานี (ไม่ได้ไรม์นัครับแค่มาถาม 555)

ผม บอม ครับ

โดย: clashrush    เวลา: 30-5-2010 23:05

ชอบนั่งร้านหน้าใส รึป่าว

คุณบอม

โดย: clashrush    เวลา: 30-5-2010 23:20

เยี่ยยย!!! เสียงคำรามยามค่ำคืน ทำพวกมึงสะดุ้งตื่นจากนิททรา
ไม่ต้องหนีหน้าเก่งจริงก็เข้ามา  สบถวาจาร้ายเตรียมตัวที่จะFight

โดย: ---SG---    เวลา: 1-6-2010 16:04

ไม่ต้องหนีหน้า นี้ยังคงอยากจะโดนกูเตะไปใต้หล้า

สุดขอบฟ้า ยังอยากจะเจอปรมจา ที่โด่งดังที่สุดในนภา

55+

โดย: clashrush    เวลา: 1-6-2010 22:58

555+

ทักทายๆ SG

โดย: 29shock    เวลา: 2-6-2010 00:19

เห้

เห้

เชค..

อะโด่..!! what the Fuck every body Suck to from you want the fucking

ไอ่เชี่ย เยสแมร่ง มึงคงแปล ไม่ออก เพราะกุก็แปลไม่ออก กุบอกได้คำเดียว ว่า ควาย คิง

วอท เดอะ ฟัค ยู แม้น .......อ่ะ ไอ่ชาดหมา แมร่งไอ่เชี่ย หน้าส้นตีน ใครต่อกอน กับ กรู แมร่ง จาเอา ไมค์ยัดตูด ให้งามไส้

แมร่งไอ่ควาย เพราะกรุก็ไม่ได้ดิส ใคร แมร่ง ควาย อยากรับก็รับไป แล้วกุเอา โคย เสียบ แมร่ง ให้ไส้ไหล

...

ไม่ได้ ราม นาน ห้า ห้า

วอท เดอะ ฟัค

โดย: clashrush    เวลา: 2-6-2010 01:25

no diss

เก่งมาจากไหนก็โดนกุจับล็อค ขวาตรงมึงคงนอนน็อค
ขุดมาจากไหนคำมึงที่กิ๊กก๊อก แบบนี้ไม่ไหวอยากจะช็อค
โดย: ---SG---    เวลา: 2-6-2010 11:29

หวัดดี clashrush

หุหุ

โดย: te2dy    เวลา: 6-6-2010 12:00

โด่ใอสัด เทดดี้วัน ยังมาฟัคซอยให้ยับต้นตำหรับเพราะขนาด ยังเต็มคัพ

ให้มึงรุ้อีกซักทีดูดรีกรี มึงจะมี อะไรดีวอนนาบีกุดูแล้วมึงก็ยังคน เอ็นอัพ

กูเอ็นซ้ำ กุฟัคแม่งราบทั้งแท่ง เอาให้แจ้ง ไรม์กุแล่นผลักมึงแจ็น ดูแม่งไอสัด

ขนาดมึงยังด้อยกว่า น้อยกว่า มึงอย่า ไรม์กุผลักมึงติดฝา ใครแม่งจะขัด

เยี่ยยยยยยยยยย ย

โดย: clashrush    เวลา: 19-6-2010 01:21

เงียบกริบเงียบสนิจไร้เสียงกวีคิด
สิ้นแสงพระอาทิตย์มิมีผู้ประดิษฐ์ คำ!!
วาจากูจงจำเหมือนถูกอำนาจกูครอบงำ
สำเนียงเสนียดทุกระเบียดกระเดียดไรม์
ยกมือขึ้นมาแล้ววางไมค์นี่มันลานFight
หลีกไปให้ไกลนี่คือแดนแห่งความตาย

โดย: SmallN    เวลา: 24-6-2010 01:38

วลีโบราณอ้างอยากเซียนก็เพียรพรางฝึก
แต่ยามดึกมึงพร่ำคำเหมือนชราว่างจากกำศึก
รามม์จ้างนักการคิด เสือกแท็กใส่ฝนจนปากกาสึก
จ่ายเบี้ยล่ะหลายร้อย เพื่อค่าจิตพิสัยแค่เพียงสิบ

โดย: GUUIISJ    เวลา: 30-6-2010 13:36     ชื่อกระทู้: http://www.sming.org/post.php?action=reply&fid=2&tid=2659&extra=page

กุมาแบบย่องย่องในยามที่ฟ้ามืด
ปลิดชีพมึงด้วยมือแค่ง้างมึงก็สิ้น
ลมหายใจมึงโรยลินก่อนคิดจะวิ่ง
กุนักฆ่าไม่ใช่แค่เห่าเหมือนหมาบ้า

ซุ่มอยู่ที่มืดบรรยากาศที่เย็นเฉียบ
เสียงเขียดส่งสัญญานชะตาขาด
กุไม่รอช้านาทีนี้ไม่มีคำว่าพลาด
ยามมึงเห็นกุมึงก็เป็นศพดับอนาถ
ยังไม่พอลากมึงมาหั่นศพยัดโอ่ง

ใส่โม่งเห็นเพียงรอยยิ้มที่เยือกเย็น
ยิงมึงที่แขนตามด้วยยิงมึงที่ขา
ให้มึงตายช้าเพราะมันยังไม่สะจัย
ลากมึงกลับไปหนอนยังไม่กล้าแดก

แม่มึงแจกของที่ระลึกด้วยปลัดขิก
ยังไม่ทันขลิบยัดปากมึงถึงในโรงศพ
ไม่ต้องครบร้อยวันก็ขุดมึงขึ้นมาอีก
แทงไม่ยั้งด้วยมีดที่คมกริบแล้วถ่ายคลิบ   (เอ้ออ)

เยี่ยย.....!

โดย: 1Crux    เวลา: 30-6-2010 23:17

ขอติวมึงสักนิดสกิลมึงฟิตหรือมึงฟอร์มเซียน

ภาษาไทยป6 กูให้ไปคิดทำไมมึงไม่ยอมเรียน

มีเวลาอยากนั่งสอนให้นานแต่มึงยังไม่พร้อมเพียร

ลองกลับไปกลับมาดิสต่อรึบอกลาตอบด้วย กูอยากซ้อมเกรียนนนนน!

เยี่ยยย!

[ แก้ไขล่าสุด 1Crux เมื่อ 30-6-2010 23:29 ]
โดย: GUUIISJ    เวลา: 1-7-2010 15:32

ฮ่าฮ่าน่าขำว่ะอักขระไม่สถียร
แร๊พเป็นหมูดูเป็นเซียนเซงว่ะเกรียน
คิดก่อนเขียนไร์มโรงเรียนเสียชื่อเสียง
เพราะมีเกรียนอย่างมึงแอบมาเนียน

โดย: te2dy    เวลา: 1-7-2010 21:36

เขียนไรม์แร๊พเปนกลอนโด๋ใอสัด กวีไทย

motherfuck ชกมึงน๊อค ไรม์กิีกก๊อกfuckมึง กะหรี่ไง

แล้วมาบอกไรม์มึงแรง โดนจะโดนพ่อมึงแทง

เหยียบให้แบน ไรม์แม่งอ่านอยาก กุเลยต้องอ่านแบบ ตะแคงเว่ยย

เยี่ยยยยยยยยยยยยย ยย

โดย: joker-devil    เวลา: 4-7-2010 00:15

อ่ะ คำที่พวกมึงนั้นเขียนมันเด็กเล่น
     เจอไรม์พี่รับรองน้องเป็นต้องรีบเพ่น
     ก้jokerdevilชอบmcฝึกหัดเป็นเครื่องเส้น
     มันคือบรรชาจากนรกนำเด็กน้อยมาเผาเล่น

โดย: GUUIISJ    เวลา: 9-7-2010 12:03

นรกหรือสวรรค์กุไม่สนใจว่ะไอ้สัด
ขอเพียงหมัดอัดที่ปากตายไม่สน
ลมแล้วเหยียบย้ำกระทืบไอ้เดนคน
ให้ทรชนหมดสิ้นแผ่นดินคงสูงขึ้น

โดย: clashrush    เวลา: 26-7-2010 08:21

โย่ว โย่ว!! วันนี้กูมาFlowตัดหัวไอ้พวกLow สกิลแค่ส้นตีนทำมาคุยโว
สังเวียนShow(โว้ย)ไม่ใช่ลานวัด เด็กฝึกหัดสถานะมึงคือเด็กจรจัด

โดย: 2_PiGs    เวลา: 26-7-2010 21:00

มึงมันจรจัดเรื่องเเร็พหรือไรม์กูน่ะนอนหัด-

ก้อเป็นเพราะคำกูเป็นกลอนหนัก-

ราวกับภูเขาไฟที่ร้อนจัด กูเลยปล่อยไรม์เพื่อสอนน้องๆกัด

โดย: Soul-Street    เวลา: 27-7-2010 16:16

hey yo what's up you can't stop me
ไม่แปลกหรอกที่คนกระจอกจะ want to cop me
เด็กเล็กๆดิสกันไปกันมา เผอิญกุเอือมละอา
พามึงเข้าศรีธัญญา พ่องมึงกุพาเข้ารามา
เพราะพ่อมึงเป็นมะเร็ง รู้มั้ยไอ่เด็กเส็งเคร็ง
ใครๆเค้าก็เพ่งเล็ง ไม่เก่งยังเสือกทำเบ่ง
กูไม่อยากจะเอ่ย สไตล์เชยๆอีกกี่ปีถึงจะดัง
พูดบอกพร่ำสอนเป็นประจำ กุเตือนละนะให้พลิกคำ
ถ้ายังไม่เป็นก็ลองเปิดเพลง illslick ฟัง

มามั่วด้วยคน 55555555555

โดย: snooper    เวลา: 28-7-2010 18:45

Fuck  ความอยากดัง เหมือนสังขังทำเปื้อนทั้งวงการ
ไม่ต้องวัด เรื่องรมย์ปรานเพราะความเรื้อนมึงทนทาน
เด๋วกูชัก จอกะบาล แล้วให้เพื่อน มึงบนบาน
นี่กูชัก จะรำคาญ ที่มึงเฟื่อง แต่จนทาง

ฮ่าาา ขำๆ ครับ

โดย: snooper    เวลา: 29-7-2010 20:27

กระทู้สมิงไรม์ สามารถ MC วาจาจัดจานได้มากมาย
ผมมีเพลงนึง ที่อยากให้เหล่า เอ็มซี่ ในสมิง ไรม์ มาร่วมกัน

ง่ายๆครับแค่ท่านเลือกไรม์ที่ท่านเคยลงในกระทู้นี้มา สัก 16 บาร์
อัดแล้วลงไว้ในกระทู้นี้ครับ ส่วนบีทที่ใช้ขอเวลา 2 วัน เด๋วเอามาให้ดาวน์โหลด

เพลงนี้มีชื่อ เพลง ว่า "ฆ่าแพะ "

อย่าให้ไรม์ท่านมาหยุดแค่ อักษรในกระทู้เอามาลง บีทเพื่อความบันเทิง
ไม่มีขอยกเว้น ใครก็ได้ ที่รัก องค์กลอน เข้ามา

โดย: oak171698    เวลา: 29-7-2010 20:34

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย snooper เมื่อ 29-7-2010 20:27 กระทู้สมิงไรม์ สามารถ MC วาจาจัดจานได้มากมายผมมีเพลงนึง ที่อยากให้เหล่า เอ็มซี่ ในสมิง ไรม์ มาร่วมกันง่าย ...

เอา ด้วย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆ ๆ

โดย: te2dy    เวลา: 29-7-2010 21:29

ฆ่าแพะ 555 5

เอาด้วยคับ บ

ว่าแต่จะเอาแพะไปไหน 55 5

เย๊  ๆๆๆๆ เอาด้ว ย ย,,

โดย: ozmosisz    เวลา: 29-7-2010 21:29

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย snooper เมื่อ 29-7-2010 20:27 กระทู้สมิงไรม์ สามารถ MC วาจาจัดจานได้มากมายผมมีเพลงนึง ที่อยากให้เหล่า เอ็มซี่ ในสมิง ไรม์ มาร่วมกันง่าย ...

ฮ่า ๆ ๆ จัดๆ

โดย: J.Xhon    เวลา: 13-8-2010 02:45

Yeah ! กูเป็นคนชลบุรีไม่เคยยอมให้ใครมากดขี่

พวกคุณๆน่ะหรออย่ามาทำเป็นปากดี

ไฮซิวไฮโซไปคุยโวที่อื่นไป

จะรวยจะจนน่ะตัวกูไม่สนใจ

พ่อแม่กูสอนให้กูเป็นนักเลง

ไม่ใช่อันธพาลที่คอยทำตัวแบบครื้นเครง

เสื้อผ้าที่ใส่ก็มาจากเงินกูเอง

ไม่ได้ไปขอหรือปล้นใครมานะไอ้เวร !

กระทู้ที่2แล้วครับ ฝากตัวด้วยครับผม

โดย: 50cent    เวลา: 6-10-2010 21:42

No diss ใคร

มึงแมร่งมันน่าลำคาญไรม์ออกมาเหมือนเต่าคาน

ไรม์กุมีจิตวัญญานส่งไปไกลให้ถึงกระบาน..เปรี้ยง

ใจกุร้อนเป็นไฟมันอันตรายยิ่งกว่าวัตถุไวไฟ

.38 กุ ยิงไหลออกไปเป็นไรม์ ยิ่งใหญ่ไกลสายตา วัดได้เป็น ไมล์

ตุ้ม

บอม

มาๆ

อิอิ

โดย: aofza0090    เวลา: 8-10-2010 13:33

38บ่นอยุ่ได้บ้านมึงมีปืนเดียวหรรอ ?

เมียมึงกูน่ะพาเสียวได้กับอาวุธที่เรียกว่าดอ

ข้างทางข้างถนนกูไม่เสียเวลาจองหอ

ที่กูทำกับเมียมึงตอนนี้น่ะเค้าเรียกกันว่าตีหม้อ

= = โทดทีครับ

โดย: 50cent    เวลา: 8-10-2010 21:10

อะ

ว่าไงไอ่หนูปากหม้อมาพร้อมกับปืนฉีดน้ำที่มึงเรียกว่ากระดอ

โอ้ โห อันนิดเดียวมันยังกล้าเรียกอยู่น้อ ไอ่เด็กไซร์ small

กุว่าจะไม่ดิสแต่มึงยังมาทำให้ กูคิดจะดิส

ไอ่จู๋มึงเท่ารูอิฐ ไปซะเถอะไปหาเสาไฟฟ้าที่รูมันโครต...ฟิต

โดย: aofza0090    เวลา: 10-10-2010 21:03

โทดทีครับที่ดิสพี่ไป

ขอโทดจิงที่ไม่ได้คิดที่ไปแอบแร็บดิส

เพราะผมไม่ค่อยฟิตแต่มันก้มีสมองคิด

เปนเอ็มซีหน้าใหม่ไม่กล้าเปิดศึกกับใคร

ถ้ามึงไม่เชื่อก้อัดmp3มาแล้วจะรุ้ว่ากูเปนใคร

= =

โดย: dalezy    เวลา: 28-2-2011 21:02

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย J.Xhon เมื่อ 13-8-2010 02:45  

Yeah ! กูเป็นคนชลบุรีไม่เคยยอมให้ใครมากดขี่

พวกคุณๆน่ะหรออย่ามาทำเป็นปากดี

ไฮซิวไฮโซไปคุยโวที่อื่นไป

จะรวยจะจนน่ะตัวกูไม่สนใจ

พ่อแม่กูสอนให้กูเป็นนักเลง

ไม่ใช่อันธพาลที่คอยทำตัวแบบครื้นเครง

เสื้อผ้าที่ใส่ก็มาจากเงินกูเอง

ไม่ได้ไปขอหรือปล้นใครมานะไอ้เวร ! 

+จัดไป  "ไฮซิวไฮโซไปคุยโวที่อื่นไป"

โดย: A.D.D.    เวลา: 8-3-2011 00:54

กูเด็กใหม่มาจากไหนแต่กูไม่ยอมใครไอ้สัด
ดูจากสภาพมึงแร็พมาหลายปีแต่ก็ยังอ่อนหัด
ปากมีไว้ท่องกลอนนะไม่ได้ใช้กัด
ดูแล้วมึงยังไม่มีใครเข้าใจต้องใช้ลำโพงให้ดังชัดๆ

(โดนแน่ตูเด็กใหม่)
[ แก้ไขล่าสุด A.D.D. เมื่อ 8-3-2011 03:14 ]
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 8-3-2011 12:12

ดิสไอ้ข้างบน เนี่ยะ

ไอ้ตุ๊ดมึงอย่าโชว์มุดออกมาจากตูด
ฝีปากมึงเหมือนฝีดากเจอควยมึงอยากดูด
ไม่มีวรยุทธอย่าสะเออะโดยปราศจากสูตร
ฝีมือมึงไว้ลอกชาวบ้านกะหาหีไอ้กลากหูด

มึงลงคำเดียวนอกนั้นเสี่ยวไหนอะคล้อง
สไตล์ห่วยกลอนเฮงซวยแถมสระต๊อง
กูยิงมึงนัดแรกมือต่อไปอาจจะท้อง
เก๋าไม่ดูที่ยิงหัวเละเป็นขี้ได้นะน้อง

เก๋ามาจากไหนกลับไปทางนั้นเลย..

โดย: PHARRELL    เวลา: 8-3-2011 12:51

ดิสคนเดี่ยวกันกับพี่เต้

ไครก้รุ้แม่เป็นเกชาส่วนพ่อทำงานอยุ่บาร์เกย์
ส่วนน้องมึงก้ตาเหล่แต่เสือกชอบดูอาลาเร้
ไรม์มึงเกเรถ้าเปรียบกับน้ำเมาก็เป็นแค่สาเก
ไม่ต้องทำเฉเกไอควายเอ๊ยสมควรไปทำนาเล

โดย: A.D.D.    เวลา: 8-3-2011 14:58

ซีพี
สู้ไม่ได้แต่จะสู้ให้ได้
แร็พสู้สมิงครูไม่ใช่เรื่องง่าย
สงสัยเจอของแท้ผมคงต้องยอมแพ้พ่าย
เจอซีพีนี่ของจริงเห็นแล้วตัวผมคงต้องยืนนิ่ง
ยอมแพ้จริงๆสู้ไม่ได้เหมือนระฆังกับกระดิ่ง

แต่ก็น่าลองแหะเอาเป็นเอาครับ

PHARRELL

ยอมซีพีไม่ใช่มึงไอ้หน้าเหี้ย
เอานิ้วกลางไปเลยให้คุ้นเคยหน้าตัวเมีย
ไรม์มึงเมาเบียร์เหมือนคนบ้าพูดภาษามาเลเซีย
มาเลยเนี่ยรออยู่นี่ให้มันเคลียร์

[ แก้ไขล่าสุด A.D.D. เมื่อ 8-3-2011 22:26 ]
โดย: PHARRELL    เวลา: 8-3-2011 16:29

งั้นผมขอโทษแต่แบทกับผมมะครับ?

[ แก้ไขล่าสุด PHARRELL เมื่อ 8-3-2011 16:33 ]
โดย: A.D.D.    เวลา: 8-3-2011 22:05

ยินดีครับ ๕๕๕(หมายถึงผมเปล่าหว่า)
โดย: PHARRELL    เวลา: 8-3-2011 22:08

ตกลงเอาไงงับ ?
โดย: A.D.D.    เวลา: 8-3-2011 22:15

ถึงขั้นนี้แล้วเอาก็เอาสิครับ
โดย: PHARRELL    เวลา: 8-3-2011 22:16

นัดลงเพลงวันไหนคับ
โดย: A.D.D.    เวลา: 8-3-2011 22:57

ภายในเดือนมีนาเลย
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 8-3-2011 22:57

โอ้ววววว     หนทางกวี กันเลยทีเดียว

สนับสนุน คับ

โดย: PHARRELL    เวลา: 8-3-2011 23:29

ตามนั้นครับ
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 8-3-2011 23:41

เชิญ ตั้งทู้ที่นี่เลย คับ
 สงครามสมิง

http://www.sming.org/forumdisplay.php?fid=6

น่าตื่นตาตื่นใจกันเลยทีเดียว
  สู้ๆ นะคับทั้งคู่

โดย: A.D.D.    เวลา: 9-3-2011 00:58

ขอบคุณซีพีครับที่ทำให้เกิดเรื่อง(นี้)ขึ้นมา
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 9-3-2011 07:10

เป็นเกมส์กีฬาดีกว่าผิดใจกันคับ
กีฬาทำให้คนกลายเป็นมิตร
แต่ผมตื่นเต้นไปด้วยเลยคับ
ในสมิง ถ้ามีคู่แบท คนจะสนใจกันมาก คนจะเข้าดูไม่ต่ำกว่าพันเลยคับ
สู้ๆนะคับ

โดย: 3ZEE    เวลา: 20-5-2011 13:43

หาหมูมาเชือด สักตัวนึง อ่านrhymeกูจบ จะเอามั้ย หล่ะตัวมึง [ แก้ไขล่าสุด 3ZEE เมื่อ 20-5-2011 15:54 ]
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 20-5-2011 17:51

อันนี้  ท้า  ผมรึเปล่าคับพี่

โดย: benjizii    เวลา: 20-5-2011 18:13

ไรม์มึงกับไรม์กูมันคนละชั้น มันคนละกอง
มาสู้ด้วยปากมาสู้ด้วยใจ ไม่ต้องใช้ไม้กระบอง
ใครอยากสัมผัสก็อยากให้ลิ้มให้ลอง อย่ามัวแต่ยืนมอง
เดี๋ยวกูก็งัดให้พวกมึงหงาย ลงไปนอนกอง
พวกมึงยิ่งทำยิ่งเหมือนเต่าที่หดหัวอยู่แต่ในกระดอง

ปรองดอง ปรองดอง คนอย่างกูไม่ปรองดองและปราณี-
บดเหยียบขยี้ ให้มึงน่ะเละเหมือนขี้ ป่นปี้ ป่นปี้-
ให้มึงน่ะยิ่งกว่าผี ล่องลอย ล่องลอย แหลกยิ่งกว่าถุลี-
เปรียบดังอเวจี ไม่มีสุขี วันเดือนปี เกิดดดดดดดดดดดดด....

มือใหม่

โดย: 3ZEE    เวลา: 20-5-2011 18:31

ผมไม่ได้เจาะจงใครครับ ก็ว่าไปเรื่อยอ่ะครับ

โดย: T-Rex    เวลา: 3-11-2012 10:53

พี่ๆครับ ผมอยากฝึกแร๊ป อะ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
โดย: game_beatbox    เวลา: 26-1-2013 18:28

กูมีนามจีไอเอเอ็นที ดีโอดับเบิ้ลจี  
ที่กลับมาวันนี้กูมาคำรามแบบกวี  
ที่กลับมาคราวนี้กูมาดิสให้สะเทือน
ราชสีกลับมาเยือนกูกลับมาพร้อมเตือน

อย่าให้เจอเด๋วกูดิสกราบกูก่อนไหว้กูนิด
ไม่ต้องคิดเพราะชีวิตมึงอาจตายกับยาพิษ
กูรุ่นใหญ่ไทยเซ้ากูดิสจริงไม่เคยเม้า
อ๊ะ! ไม่รุมเร้าไม่พูดมากอย่างใครเค้า

กูอยู่ปักใต้แดนสยามกูมาดิสให้มึงตาม
นับหนึ่งสองสามเด๊ะกูสอนให้คำราม
กูกลับมาจับไมค์แล้วแม่งไปหนักหัวใคร
จดจำเอาไว้ว่าไจแอ๊นดอกกูกลับมาใหญ่

( ไม่ได้เจาะจงว่าใคร แค่เอามามาเรื่อยๆไป ไม่ได้เข้ามาในเว็บสมิงนาน )  

โดย: skyking    เวลา: 28-1-2013 14:51

เงียบเหงา เงียบเหงา 
แม่งโครตเงียบเหงา เหลือเกิน
อยากถามพี่่ๆ ทำไม มันเงียบเหงาเช่นนี้

กระทู้โพสแรกๆถึงปัจจุบันมันดูคึกคักดี
แต่ทำไมวันนี้ แต่ละคนกลับหายไปเป็นปี
ห่างหายกันไปนาน ผมละโครตอยากเห็นสงคราม
เบื่อแล้วครับไอพวกแบทกันดีแต่ อยู่ในสนาม

ฝากด้วยครับเด็กใหม่ครับบ ^^

โดย: oak178    เวลา: 17-5-2013 09:13

สวัสดีเหล่าสมิง ทั้งพี่ๆน้องๆ
เพิ่งมาครั้งแรก ยังไม่ค่อยรู้ทำนอง
แค่อยากมาดู แหล่งที่คนเค้าแซ่ซ้อง
ไม่ได้มาพ่นไรม์ จนใครๆก็ต้องร้อง

ไม่ได้ไรม์เท๊กซ์ มานานก็หลายปี
อาจจะหลงลืม บนเส้นทางแห่งกวี
ขอมาคืนสังเวียน จับคีบอร์ดอีกสักที
ยังคงรักแร๊พไทย ขาดไม่ได้ทั้งชีวี...

โดย: PaPanG    เวลา: 29-10-2013 23:13

พื้นหมุน  โลกหมุน   รู้สึกเวลา  เหมือนหยุดหมุน
หลุมแรกแค่หน้าตึง  แต่3หลุมหลังเริ่มเมาปุ๊น
เอ้าสัส!!ไฟแช๊คหาย   โดนแค่4หลุมกำลังฟิน
ไม่มีสารอาหารแต่หอมหวานกว่าเจลาติน @_@

โดย: W84    เวลา: 22-11-2013 11:48

อาจจะไม่มีใครรู้ว่าผมนั้นพึ่งมาใหม่่
ผมทำอะไรอะไรก็ไม่ค่อยสนใจใคร
อีกซักพักเดี๋ยวผมจะกลับมาใหม่
เพราะเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมเอาใจใส่

โดย: Minstrel    เวลา: 19-2-2014 18:58     ชื่อกระทู้: เอิ่มมม อยากเล่นมั้ง

เท่าที่ฟังมันยังธรรมดา ไม่ได้มีภาษาให้เชยชม คำพูดธรรมดาคำศัพท์สกปรก รกหูรกตาคน

ทำได้เท่านี้เสือกคิดจะมาต้อนกูเข้าตาจน กุจะขอเชิญมึงรับประทานอาจมที่มึงสำรอก-กูหล่ะเหม็นเกินทน

'คำศัพท์กุใช้พิฆาต ไม่มีหรอกพ่นวลีขยะออกมา แล้วยื่นคำขาด

ถ้ามึงยังขืนกระทำ ได้โปรดระวังเอาไว้ให้ดีเพราะว่าชะตามึงคง-ใกล้จะถึงฆาต

เอาคำสบทมาแต่งประโยค ระวังกูชิงชังโดดฉัดมึงหน้าโยก

แค่ประทัดเปาะแปะ อย่าเสือกทำเกรียงไกร ให้ระวังเอาไว้เดี๋ยวกระสุนกุโกรธ'

พอเถอะอย่ามาคิดจะปะทะ-ไม่ใช่หม้อชนกระทะ ที่จะพอได้สูสี

สัมปชัญญะและสติมึงไม่ดี วิทยายุทธมึงไม่มี ในสงครามมึงก็คงจะตายฟรี

แค่นัดแรกก็ทำเอามึงตัวชา นัดต่อไปก็คงจะไม่ต้องการยา  เอาหล่ะกุจะซ้ำอีกนัดให้กระโหลกมึงสะบัด ให้ชีวิตมึงโรยรา

ไม่รู้เป็นไงบ้างนะครับ ช่วงสอบบ นึกอะไรไม่ออก แต่อยากเล่นน

โดย: Minstrel    เวลา: 19-2-2014 18:59     ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำด้วยยครับบบบ รุ่นพี่ทั้งหลายย

เพิ่งมาใหม่ครับบบ
โดย: Sming    เวลา: 22-6-2014 05:29

โดย: PaPanG    เวลา: 25-6-2014 22:51

ดั่งคำพระท่านกล่าวมนุษย์ทุกเหล่าย่อมแก่-เจ็บ-ตาย
มี Generation ใหม่ไอพวกหมดไฟก็ถูก Retry
ความรักโลภโกรธหลงถ้าไม่ยอมปลงเตรียมตัววอดวาย
ทำดีแล้วได้ดี แต่ทุกวันนี้กุเหนื่อยแทบตาย...FUCK

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0