Board logo

ชื่อกระทู้: ถ้าเวปสมิง จะมีรายการวิทยุออนไลน์ จะมีใครเล่นด้วยกับผมมั๊ยครับ [พิมพ์หน้านี้]

โดย: EM-YOU    เวลา: 14-8-2009 21:31     ชื่อกระทู้: ถ้าเวปสมิง จะมีรายการวิทยุออนไลน์ จะมีใครเล่นด้วยกับผมมั๊ยครับ

ผมไปเจอผู้ให้บริการวิทยุออนไลน์เจ้านึงในประเทศเราเนี่ยแหล่ะครับ

รูปแบบเค้าเหมือนmyspaceเลยอ่ะ

แต่ที่พิเศษกว่านั้น คือ เราสามารถทำสถานีวิทยุออนไลน์ได้ด้วย ที่สำคัญยิ่งกว่านั้น คือ ฟรีครับ

เลยอยากจะถามทุกๆท่านว่า ถ้าทางเวปสมิง จะมีสถานีวิทยุออนไลน์มั่ง จะมีใครสนมั๊ยครับ

ขอความเห็นหน่อยครับ

ป.ล 1 เวปที่ว่านี้ คือ http://www.uradio.in.th ครับ ลองไปดูรายละเอียดได้

ป.ล 2 อ่อ ขอแนะนำรายการวิทยุเด็ดๆรายการนึงด้วยครับ มีพี่ม่อน หรือ mc sinnamon จาก dujada มาจัดรายการด้วยครับ ทุกวันศุกร์ 1ทุ่ม-4ทุ่ม ที่เวป http://www.uradio.in.th/v2/GTRonline
[ แก้ไขล่าสุด EM-YOU เมื่อ 14-8-2009 21:33 ]
โดย: missdiss    เวลา: 15-8-2009 03:25

จัดไปค่ะ เชียร์อัพ
โดย: NTC    เวลา: 15-8-2009 08:35

เรดิโอ!!!

โดย: J_Fe    เวลา: 15-8-2009 13:21

ดีค่ะๆๆๆ แต่ใครจะเปนคนมาเปิด

แล้วจะมีเวลาเปิดไห หรืออะไรยังไงอะ

โดย: EM-YOU    เวลา: 15-8-2009 16:37

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย J_Fe เมื่อ 15-8-2009 13:21 ดีค่ะๆๆๆ แต่ใครจะเปนคนมาเปิด แล้วจะมีเวลาเปิดไห หรืออะไรยังไงอะ

ตอบจี๊ฟฟี่นะจ๊ะ

เรามีีทั้งเวลา และสถานีออนไลน์ เอาไปให้พวกเราบริหารกันเองด้วยครับ

แต่ต้องมาตกลงกันก่อน ว่าใครจะเปิดช่วงไหน เวลาไหน ก็เท่านั้นเองครับ

สำหรับของผมเอง ผมขอจองวันอังคาร-พฤหัส 4โมงเย็น-6โมงเย็นครับ

แต่ผม คงไม่เปิดแต่ฮิปฮอปอย่างเดียวแน่นอน เพราะผมอยากเปิดเพลงที่เป็นแรงบันดาลใจในการทำเพลงของผมครับ

ใครจะเสนอแนะอะไรมาอีก เชิญเลยครับ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 15-8-2009 22:06

เคย เห้นจัดกันมาหลายครั้งแล้วครับ
ไม่ชอบครับ มีปัญหาหลายอย่าง

1. ดีเจ ไม่สามารถมาจัดให้ตลอดได้ พอทำได้ซักพักก็จะเริ่มหายไป

2.  เพราะ คนเป้นดีเจ จะเปิดแต่เพลงที่ตัวเองชอบ คนจึงหายไปไงล่ะ

3. วิทยุออนไลน์ปัจจุบันมีเยอะ มีคลื่นเพลงเพราะๆทุกแนวให้อยู่แล้ว
เค้าจะฟังคลื่นเราก็ต่อเมื่อ

3.1 มีเพลงใหม่ๆทำเอง รึเพลงที่ชาวใต้ดินอย่างเราเห้นแล้วว่าเจ๋งสัด
รึมีการ ขอเพลงจากผู้ฟัง โดยตรง ก็เปิดได้ทุกแนวซึ่ง ทาง คลื่นไม่สามารถ
ออกเพลงของสมิงกับผองเพื่อนได้แน่นอนเพราะกว่าครึ่งเพลงเราหยาบ

3.2 การออกอากาศเพลงต่างประเทศดูจะเป้นทางออกที่สุดยอด
แต่เมื่อเปิดไปซักพัก ทางวิทยุออนไลน์ ก็ไม่ให้เปิดแน่นอน

สรุป คือ ถ้าจัดกรุณาอย่าใช้ชื่อสมิง นะครับ
แต่สมิงพร้อมช่วย รับสมัครดีเจ + เรื่องเพลง ครับเพราะครึ่งนึงเพลงเราไม่หยาบครับ

นอกเสียจากว่า จะเป็นคลื่นที่สามารถ ออกเพลงหยาบได้ และแก้ปัญหาทั้งสามข้อได้เท่านั้นครับ
[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 15-8-2009 22:08 ]
โดย: P.Crazed    เวลา: 15-8-2009 22:16

ความรุสึกผมก้อยังไม่รุครับบบบ
มันมีจุดโหว่เยอะ....

ถ้าเป็นแบบเรดิโอไทยแลนด์ แบบพี่ๆแทะโลม
พวกผมเอาด้วยอยู่แล้ว...555+กว่าเยอะ

[ แก้ไขล่าสุด P.Crazed เมื่อ 15-8-2009 22:17 ]
โดย: EM-YOU    เวลา: 16-8-2009 02:47

โอ้ว เท่าที่อ่านดู

ข้อเสนอ น่าสนใจครับ

และอีกประเด็นนึง คือ ทางผมเอง ก็มีกลุ่มที่เค้าทำเพลงแนวอื่นที่ไม่ไช่ฮิปฮอปด้วยครับ เค้าก็หาช่องทางโปรโมทงานเหมือนกัน

สรุปแล้วคือ ไม่มีสถานีวิทยุ ที่ชื่อ สมิง

แต่ ผมจะเป็นผู้จัดรายการ โดยจะนำเพลงที่มาจากเวปสมิง และเวปอื่นๆด้วยครับ

เพื่อให้วงการฮิปฮอปในบ้านเรา ได้เจริญรุดหน้ากะเค้าซะที และเพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้คนทำเพลง ได้มีพื้นที่เผยแพร่ผลงานกะเค้าซะที ทั้งนี้ จะไม่มีการผูกขาดแต่อย่างใด

ส่วนเรื่องเพลงหยาบคาย จิงๆแล้ว เรื่องนี้ ดีกว่าตอนที่ผมเคยจัดในนามBTMCเพราะตอนนั้น ผมใช้โฮสท์ของบริษัทเก่าผม ซึ่งก็มาหลายคน คอยดึงแขนผมอยู่เรื่อย ก็เลยว่า ทำงานกันลำบาก แต่คราวนี้ ไม่มีใครมาควบคุม เรื่องนี้ จึงต้องขอพิจารณาแบบ เพลงต่อเพลง

นั่นหมายความว่า ถ้าคำหยาบในเพลงที่ใช้ ได้เลยเถิดไปจนถึงขั้นว่าแก้ผ้า/ร่วมเพศกัน ผมคงต้องดูดเสียงออกครับ หรือถ้าทั้งเพลงเลย ก็ไม่เปิด

แต่ถ้าแค่ กู-มึง เหี้ย-สัด ก็ยังพอให้อภัยได้(ทางโฮสท์เค้าไม่ได้มาดูเรื่องนี้อ่ะครับ เพราะด้วยเหตุผลทางเทคนิค เลยไม่สามารถบันทึกเหตุการณ์ของเราตอนจัดรายการได้)

ส่วนใครจะมาช่วยจัดกะผมด้วย ยินดีเลยครับ

และเรื่องเพลงที่ให้นำมาเปิด เห็นที คงต้องขอขนาดไฟล์ที่ไหญ่หน่อยนะครับ(หมายถึงไฟล์เพลงแบบออดิโอ หรือนามสกุล*.wav)

เรื่องการเปิดสถานี้นั้น ถ้าทุกอย่างลงตัว อาจจะได้เปิดในเดือนหน้า ส่วนจะเป็นชื่ออะไร ติดตามกันให้ดีครับ

สันติออก=peace out.

โดย: EpXiLiX    เวลา: 16-8-2009 13:29

งั้นผม ขอ สมัครเป็น ดีเจ ด้วย แระ กันนนน

ถ้า แบบ หลายๆแนววว

แปป เราได้เปิด โลกบ้าง

บางสิ่งที่เราว่า เจ๋ง แต่คนอื่นยีงไม่รู้ ได้ แชร์ๆกันน

อิอิ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 16-8-2009 14:36

ถ้าเอาแบบแทะโลมได้ ก้สุดติ่งเลยครับ [ไม่ทราบต้องมีแบ็ค อ่ะป่าว]
ไม่ได้มีแต่เพลงอย่างเดียว มีการดำเนินรายการแบบรั่วๆ
หาอะไรเจ๋งๆ มาให้คนฟัง คือพยายามให้เหมือนรายการทีวีใต้ดิน
เพียงแต่มีแค่เสียงอ่ะครับ ถ้าทำได้คนจะเยอะสัดๆ

โดย: Kz-Zoran    เวลา: 30-8-2009 14:34

จะรอ ฟังนะคะ  สู้ๆ

โดย: caddafee    เวลา: 31-8-2009 20:49

เห็นด้วยกับเต้คับ

โดย: bomb_tower    เวลา: 31-8-2009 21:39

ถ้า มี ก็ ขอ สมัคร เป็น ดี เจ บ้าง นะ ครับ เป็นราย การ วิเคราะ สถานการณ์ ฮิบ ชื่อ ราย การ แคะ แกะ แตะ ล้วง

คล้ายๆ คุย คุ้ย ข่าว อ่ะ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 31-8-2009 22:05

5555555
แย่เหี้ย!!

แต่กูเอาด้วยบอม

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0