Board logo

ชื่อกระทู้: ราตรีสวัสดิ์(Good Night) - ฟักกลิ้งฮีโร่Feat. ธีร์ ไชยเดช [พิมพ์หน้านี้]

โดย: monkeyking_420    เวลา: 17-7-2009 13:05     ชื่อกระทู้: ราตรีสวัสดิ์(Good Night) - ฟักกลิ้งฮีโร่Feat. ธีร์ ไชยเดช

เป็นเพลงที่น่าชวนมาทำใต้ร่มเย็น 2 มาครับเเต่ผมได้คุยผ่านกับเเกทางmsn เสียดายที่ติดกับก้านคอ เเกบอกใว้โอกาศหน้าครับผม !! วันนี้ฉันมีนิทาน อยากเล่าให้เธอฟัง นิทานเรื่อง ท ทหาร อดทน เวลาเค้ายืนเค้าแนบปืนกลไว้ข้างกาย ทั้งที่เค้าไม่เคยใจร้ายและไม่เคยคิดฆ่าคน แต่เป็นอีกคืนที่เค้าต้องออกลาดตระเวน เป็นหน้าที่ของกองพันทหารราบผู้รักตัวเอง น้อยกว่าชนในชาติไทย เพราะรู้ว่าเลือดเนื้อเค้าจะสละไม่ให้เราเป็นทาสใคร ในขณะนั้น ผู้ก่อการร้ายซุ่มโจมตี เสียงปืน ดังสนั่นตอนเวลาเลยเที่ยงคืนกว่า เสียงระเบิดดังก้องกึกไปทั่วทั้งป่า พร้อมเสียงกระสุนปืนทะลุตัวจ่า เค้ารีบยกปืนกลข้างกายประทับบ่า ในขณะที่ยิงสวนไปเค้าคิดแต่ว่า ถ้าคืนนี้เป็นคืนสุดท้ายของชีวิต เค้าก็ยินดีที่จะสละทุกอย่างด้วยยศอันน้อยนิด ขอเพียงคนในชาติได้หลับสบาย เค้าจะยืนหยัดปกป้องแผ่นดินแม้ชีพมลาย ในราตรีที่ด้ามขวานลุกเป็นไฟ ประเทศไทยเจ้าเอ๋ยมีคนฝากเพลงนี้มาให้ หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน ในคืนที่ผมกินเหล้าอยู่นั่งเล่น ในคืนที่ป้าข้างห้องยังตั้งวงป๊อกเด้ง คืนที่เด็กมัธยมนั่งท่องตำราเอนท์จุฬา คืนที่ใครหลายคนลืมชื่อคนเดือนตุลา คืนที่คุณนอนหลับอยู่บนเตียง ทั้งหมดคือคืนเดียวกันกับเสียงปืนที่ดังเปรี้ยง ของทหารต่อต้าน ข.จ.ก. ผู้ไม่ยอมให้ใครมาเผาโรงเรียน เผาตำรา ส.ป.ช. และยังไม่มีตอนจบของนิทาน มีเพียงแต่ตอนรุ่งสางไม่เป็นศพก็พิการ เพราะในทุกเช้าที่เราตื่นมาเมาขี้ตา มันคือเช้าแห่งการสูญเสียที่ 5 องศา 37 ลิปดา เขาตายเพื่อคนในชาติได้หลับสบาย เขาจะยืนหยัดปกป้องแผ่นดินแม้ชีพมลาย ในราตรีที่ด้ามขวานลุกเป็นไฟ ประเทศไทยเจ้าเอ๋ยมีคนฝากเพลงนี้มาให้ หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 17-7-2009 13:19

เพลงด้านบนดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ

http://www.loadergang.com/2009/07/news%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%9F-%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B7%E0%B8%AD-feat-%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B9%8C-%E0%B9%84

ก๊อป มีน้ำใจมากๆครับ เพลงนี้ส่งมาไม่ได้
เค้าก็ส่งเพลง สหายร่วมชาติ[Demo] มาลงด้วยครับ

เพลง สหายร่วมชาติ [Demo]

http://www.sming.org/viewthread.php?tid=1116&extra=page=1&page=7
แหล่มๆ

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 17-7-2009 16:41 ]
โดย: ฤๅษี    เวลา: 17-7-2009 22:41

เพราะมากๆครับ

โดย: DannyWay    เวลา: 20-7-2009 01:40

ซึ้งครับ เพลงนี้!

หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว

สันติสู่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้!

โดย: ~CirkriT~    เวลา: 20-7-2009 13:02

ชอบมากเลยครับ ฟังแล้วรู้ซึ้งถึงหน้าที่

ของทหารทุกนายที่ประจำการอยู่ที 3 จังหวัดภาคใต้และผู้ที่เสียสละตนทุกคนเลยครับ

โดย: JTooCooL    เวลา: 20-7-2009 13:54

ยังคงเป็นแรงบรรดาลใจของผมเสมอ

โดย: Ultimate-Ghost    เวลา: 20-7-2009 18:29

ซึ้งครับ ผมเอาไปเปิดให้ทหารแถวบ้านฟังแล้วครับ

เขาฝากขอบคุณ พี่ก๊อป ด้วยครับที่แต่งเพลงดีๆออกมา

โดย: P.Crazed    เวลา: 22-7-2009 06:12

เพลงนี้มีความหมายดีครับบบ

เพราะด้วย...อยากให้รักกันไว้ครับบบ

เห็นภาพพวกนี้แล้วสงสารประเทสครับบบ

โดย: TzOverflow    เวลา: 22-7-2009 20:00

ฟังแล้วขนลุก

....

ขอให้เทอหลับฝันดี ~~ คืนนี้ไม่ต้องห่วง

โดย: caddafee    เวลา: 8-8-2009 15:33

เพลงนี้ดังใหญ่แล้ว ออกเรื่องเล่าเช้านี้ 2 วันติดกัน

และหาดใหญ่ตอนนี้กำลังฟีเวอร์ครับ ส่วนผมไรท์ลงแผ่นแล้วครับ

จะเอาไปให้เพื่อนผมที่เป็นทหารฟังกันครับ

โดย: UNCHIAN    เวลา: 9-8-2009 00:11

ก้านคอคลับ
เป็นกลุ่มที่ผมชอบมาตั้งแต่ ป.6แล้วกัฟ

I LOVE ก้านคอคลับ

ขอบคุณ พี่ก๊อฟ (Fucking hero)
ด้วยน่ะกัฟ พี่ ทำเพลงดีๆ ออก มา

โดย: 1Crux    เวลา: 9-8-2009 11:05

ไม่ทำให้แฟนเพลงผิดหวังจริงๆ
รักพี่เบิ้มคับ ซึ้ง!

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0